ਦਿੱਲੀ NCR ‘ਚ ਮੀਹ ਨੇ ਵਧਾਈ ਠੰਡ, ਪੂਰਾ ਉੱਤਰ ਭਾਰਤ ਧੁੰਦ ਦੀ ਚਪੇਟ ‘ਚ

Delhi weather today delhi ncr : ਰਾਸ਼ਟਰੀ ਰਾਜਧਾਨੀ ਦਿੱਲੀ ਸਮੇਤ NCR ਦੇ ਕਈ ਇਲਾਕਿਆਂ ਵਿੱਚ ਅੱਜ ਸਵੇਰੇ ਹਲਕੀ ਬਾਰਿਸ਼ ਹੋਈ ਹੈ, ਜਿਸ ਕਾਰਨ ਠੰਡ ਵੱਧ ਗਈ ਹੈ। ਭਾਰਤੀ ਮੌਸਮ ਵਿਭਾਗ (IMD) ਦੇ ਅਨੁਸਾਰ, ਪੱਛਮੀ ਗੜਬੜੀ ਕਾਰਨ ਇਹ ਬਾਰਿਸ਼ ਹੋਈ ਹੈ। ਦਿੱਲੀ ਦੇ ਪਾਲਮ ਵਿੱਚ ਅੱਜ ਸਵੇਰੇ 0.4 ਮਿਲੀਮੀਟਰ ਬਾਰਿਸ਼ ਰਿਕਾਰਡ ਕੀਤੀ ਗਈ। ਦਿੱਲੀ ਦੇ ਸਫਦਰਜੰਗ ਵਿੱਚ ਸਵੇਰੇ 8.30 ਵਜੇ ਤਾਪਮਾਨ 7.0 ਡਿਗਰੀ ਸੈਲਸੀਅਸ ਦਰਜ ਕੀਤਾ ਗਿਆ ਹੈ। ਅਗਲੇ 24 ਘੰਟਿਆਂ ਵਿੱਚ ਇਸ ‘ਚ 5.9 ਡਿਗਰੀ ਦੇ ਵਾਧੇ ਦਾ ਅਨੁਮਾਨ ਲਗਾਇਆ ਗਿਆ ਹੈ। ਕੱਲ੍ਹ (1 ਜਨਵਰੀ) ਦਿੱਲੀ ਦਾ ਤਾਪਮਾਨ 1.1 ਡਿਗਰੀ ਤੱਕ ਪਹੁੰਚ ਗਿਆ ਸੀ। ਪੂਰੇ ਉੱਤਰ ਭਾਰਤ ਵਿੱਚ ਠੰਡ ਪੈ ਰਹੀ ਹੈ ਅਤੇ ਇਹ ਖੇਤਰ ਠੰਡ ਦੀ ਲਹਿਰ ਦਾ ਸ਼ਿਕਾਰ ਹੋਇਆ ਹੈ। ਇਸ ਕਾਰਨ ਆਮ ਜਨਜੀਵਨ ਵੀ ਪ੍ਰਭਵਿਤ ਹੋਇਆ ਹੈ। ਧੁੰਦ ਕਾਰਨ ਆਵਾਜਾਈ ਵੀ ਠੱਪ ਹੋ ਗਈ ਹੈ।ਮੌਸਮ ਵਿਭਾਗ ਅਨੁਸਾਰ ਰੇਵਾੜੀ, ਭਿਵਾੜੀ, ਮਨੇਸਰ, ਗੁਰੂਗ੍ਰਾਮ, ਫਾਰੂਖਨਗਰ, ਸੋਨੀਪਤ, ਗਨੌਰ, ਦਾਗ, ਮਥੁਰਾ, ਹਥਰਾਸ, ਭਰਤਪੁਰ, ਹਾਂਸੀ, ਤੋਸ਼ਮ, ਜੀਂਦ, ਸਫੀਦੋਂ, ਪਾਣੀਪਤ, ਕਰਨਾਲ, ਸ਼ਾਮਲੀ, ਕੈਥਲ, ਨਰਵਾਨਾ, ਨਰਾਇਣਪੁਰ, ਨਾਲ ਲੱਗਦੇ ਦਿੱਲੀ ਅਤੇ ਨਾਰਨੌਲ ਵਿੱਚ ਮੀਂਹ ਪੈ ਸਕਦਾ ਹੈ।

Delhi weather today delhi ncr

ਮੌਸਮ ਵਿਭਾਗ ਨੇ ਦੱਸਿਆ ਕਿ ਅੱਜ ਸਵੇਰੇ ਪੰਜਾਬ, ਹਰਿਆਣਾ ਅਤੇ ਪੱਛਮੀ ਉੱਤਰ ਪ੍ਰਦੇਸ਼ ਦੇ ਕਈ ਇਲਾਕਿਆਂ ਵਿੱਚ ਭਾਰੀ ਧੁੰਦ ਪਈ। ਇਸ ਤੋਂ ਇਲਾਵਾ ਰਾਜਸਥਾਨ, ਮੱਧ ਪ੍ਰਦੇਸ਼ ਅਤੇ ਬਿਹਾਰ ਦੇ ਕਈ ਇਲਾਕਿਆਂ ਵਿੱਚ ਧੁੰਦ ਪਾਈ ਗਈ। IMD ਦੇ ਅਨੁਸਾਰ, ਦਰਸ਼ਨੀਤਾ 25 ਮੀਟਰ ਅੰਮ੍ਰਿਤਸਰ, ਬਰੇਲੀ, ਪਟਿਆਲਾ ਅਤੇ ਅੰਬਾਲਾ ਵਿੱਚ ਧੁੰਦ ਮਾਪੀ ਗਈ। ਗਿਆ ਅਤੇ ਕਰਨਾਲ ਵਿੱਚ 50 ਮੀਟਰ ਅਤੇ ਗੰਗਾਨਗਰ, ਹਿਸਾਰ, ਅਲੀਗੜ ਅਤੇ ਗਵਾਲੀਅਰ ਵਿੱਚ 200 ਮੀਟਰ ਤੋਂ ਵੀ ਘੱਟ ਧੁੰਦ ਮਾਪੀ ਗਈ।ਦਿੱਲੀ ਦੇ ਨਾਲ ਲੱਗਦੇ ਯੂਪੀ ਦੇ ਮੁਰਾਦਾਬਾਦ ਵਿੱਚ ਠੰਡੀਆਂ ਹਵਾਵਾਂ ਚੱਲ ਰਹੀਆਂ ਹਨ। ਇੱਕ ਡਰਾਈਵਰ ਨੇ ਦੱਸਿਆ ਕਿ ਠੰਡ ਅਤੇ ਧੁੰਦ ਬਹੁਤ ਜ਼ਿਆਦਾ ਹੈ। ਮੈਂ 6 ਘੰਟਿਆਂ ਵਿੱਚ ਦਿੱਲੀ ‘ਚ ਇਥੇ ਆਇਆ ਹਾਂ, ਆਮ ਦਿਨਾਂ ਵਿੱਚ 3: 30-3: 45 ਘੰਟੇ ਲੱਗਦੇ ਹਨ।” ਮੌਸਮ ਵਿਭਾਗ ਨੇ ਕਿਹਾ ਹੈ ਕਿ 3 ਜਨਵਰੀ ਤੋਂ ਰਾਹਤ ਮਿਲਣ ਦੀ ਸੰਭਾਵਨਾ ਹੈ, ਉੱਤਰੀ ਭਾਰਤ ਵਿੱਚ ਤਾਪਮਾਨ ਤਿੰਨ ਤੋਂ ਪੰਜ ਡਿਗਰੀ ਸੈਲਸੀਅਸ ਠੰਡ ਨਾਲ ਠੰਡ ਦੀ ਲਹਿਰ ਦਾ ਸਾਹਮਣਾ ਕਰਨਾ ਪੈ ਰਿਹਾ ਹੈ। ਚੱਕਰਵਾਤੀ ਪ੍ਰਵਾਹ ਅਫਗਾਨਿਸਤਾਨ ਅਤੇ ਇਸ ਦੇ ਆਸ ਪਾਸ ਦੇ ਪੱਛਮੀ ਗੜਬੜੀਆਂ ਕਾਰਨ ਬਣਿਆ ਹੈ। ਅਗਲੇ 48 ਘੰਟਿਆਂ ਦੌਰਾਨ ਇਸ ਦੇ ਪਾਕਿਸਤਾਨ ਵੱਲ ਵੱਧਣ ਦੀ ਉਮੀਦ ਹੈ। ਪੱਛਮੀ ਗੜਬੜੀ ਦੇ ਨਤੀਜੇ ਵਜੋਂ, ਦੱਖਣ-ਪੱਛਮੀ ਰਾਜਸਥਾਨ ਵਿੱਚ ਹਵਾ ਦਾ ਘੱਟ ਦਬਾਅ ਬਣਿਆ ਹੋਇਆ ਹੈ।

Delhi weather today delhi ncr

ਮੌਸਮ ਵਿਭਾਗ ਨੇ ਕਿਹਾ, “ਇਨ੍ਹਾਂ ਪ੍ਰਭਾਵਾਂ ਦੇ ਕਾਰਨ 4 ਤੋਂ 6 ਜਨਵਰੀ ਦੇ ਦਰਮਿਆਨ ਪੱਛਮੀ ਹਿਮਾਲਿਆ ਵਿੱਚ ਮੀਂਹ ਜਾਂ ਬਰਫਬਾਰੀ ਦੀ ਭਵਿੱਖਬਾਣੀ ਕੀਤੀ ਗਈ ਹੈ। ਜੰਮੂ ਕਸ਼ਮੀਰ ਵਿੱਚ ਭਾਰੀ ਬਾਰਿਸ਼ ਜਾਂ ਬਰਫਬਾਰੀ ਹੋ ਸਕਦੀ ਹੈ। ਇਸ ਸਮੇਂ ਦੌਰਾਨ ਹਿਮਾਲਿਆ ਦੇ ਪੱਛਮੀ ਖੇਤਰ ਵਿੱਚ ਕੁੱਝ ਥਾਵਾਂ ਤੇ ਗੜੇਮਾਰੀ ਦੀ ਸੰਭਾਵਨਾ ਵੀ ਹੈ। ਇਹੋ ਸਥਿਤੀ ਅਗਲੇ 24 ਘੰਟਿਆਂ ਦੌਰਾਨ ਪੰਜਾਬ, ਹਰਿਆਣਾ, ਚੰਡੀਗੜ੍ਹ ਅਤੇ ਦਿੱਲੀ, ਪੱਛਮੀ ਉੱਤਰ ਪ੍ਰਦੇਸ਼ ਅਤੇ ਉੱਤਰੀ ਰਾਜਸਥਾਨ ਵਿੱਚ ਰਹੇਗੀ।

ਇਹ ਵੀ ਦੇਖੋ : ਜਿੰਨੀ ਦੇਰ ਮੋਦੀ ਦੀਆਂ ਅੱਖਾਂ ਤੋਂ ਅੰਬਾਨੀਆਂ-ਅਡਾਨੀਆਂ ਦੀਆਂ ਐਨਕਾਂ ਨਹੀ ਲੱਥਦੀਆਂ, ਸਾਡਾ ਦੁੱਖ ਨਹੀ ਦਿੱਖਣਾ !

Source link

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *