ਅਰਨੀਆ ਅੱਤਵਾਦੀ ਮਾਮਲਾ : NIA ਨੇ ਜੰਮੂ ਤੇ ਪੰਜਾਬ ‘ਚ 6 ਥਾਵਾਂ ‘ਤੇ ਕੀਤੀ ਛਾਪੇਮਾਰੀ

NIA raids at 6 places : ਨੈਸ਼ਨਲ ਇਨਵੈਸਟੀਗੇਸ਼ਨ ਏਜੰਸੀ (ਐਨਆਈਏ) ਨੇ ਵੀਰਵਾਰ ਨੂੰ ਸਤੰਬਰ 2020 ਨਾਲ ਸੰਬੰਧਤ ਨਸ਼ੀਲੇ ਪਦਾਰਥਾਂ ਅਤੇ ਹਥਿਆਰਾਂ ਦੇ ਮਾਮਲੇ ਵਿਚ ਪੰਜਾਬ ਅਤੇ ਜੰਮੂ ਵਿਚ 6 ਵੱਖ-ਵੱਖ ਥਾਵਾਂ ‘ਤੇ ਛਾਪੇ ਮਾਰੇ। ਇਨ੍ਹਾਂ 6 ਥਾਵਾਂ ਵਿਚੋਂ 5 ਟਿਕਾਣੇ ਜੰਮੂ ਵਿਚ ਹਨ, ਜਦੋਂ ਕਿ 1 ਟਿਕਾਣਾ ਪੰਜਾਬ ਵਿਚ ਹੈ। ਰਾਸ਼ਟਰੀ ਜਾਂਚ ਏਜੰਸੀ ਵੱਲੋਂ ਕੀਤੀ ਜਾ ਰਹੀ ਛਾਪੇਮਾਰੀ ਕਾਰਵਾਈਆਂ ਦੇ ਹੋਰ ਵੇਰਵਿਆਂ ਦੀ ਜਾਣਕਾਰੀ ਦਿੰਦਿਆਂ ਅਧਿਕਾਰੀ ਨੇ ਦੱਸਿਆ ਕਿ ਕਈ ਥਾਵਾਂ ‘ਤੇ ਵੀਰਵਾਰ ਸਵੇਰੇ ਸੱਤ ਵਜੇ ਛਾਪੇ ਮਾਰੇ ਗਏ ਸਨ ਅਤੇ ਫਿਲਹਾਲ ਇਹ ਕੰਮ ਜਾਰੀ ਹੈ। ਬੱਬਰ ਖਾਲਸਾ ਇੰਟਰਨੈਸ਼ਨਲ ਵਰਗੇ ਜੱਥੇਬੰਦੀਆਂ ਦੀਆਂ ਗਤੀਵਿਧੀਆਂ ਨੂੰ ਅੱਗੇ ਵਧਾਉਣ ਦੇ ਲਈ ਫੰਡ ਇਕੱਤਰ ਕਰਨ ਅਤੇ ਨਸ਼ਿਆਂ ਦੀ ਆਮਦ ਨੂੰ ਚੈਨਲਾਈਜ ਕਰਕੇ ਅੱਤਵਾਦੀ ਸੰਗਠਨਾਂ ਦੀ ਮਦਦ ਕਰਨ ਲਈ ਅਪਰਾਧਿਕ / ਗੈਰਕਾਨੂੰਨੀ ਗਤੀਵਿਧੀਆਂ ਕਰਨ ਅਤੇ ਅੱਤਵਾਦੀ ਸੰਗਠਨਾਂ ਦੀ ਮਦਦ ਕਰਨ ਦੇ ਦੋਸ਼ ਵਿੱਚ ਗ੍ਰਿਫਤਾਰ 6 ਮੁਲਜ਼ਮਾਂ ਦੇ ਘਰਾਂ ‘ਤੇ ਤਲਾਸ਼ੀ ਲਈ ਗਈ। ਅਰਨੀਆ ਅੱਤਵਾਦੀ ਮਾਮਲੇ ਬਾਰੇ ਪੁੱਛਣ ’ਤੇ ਅਧਿਕਾਰੀ ਨੇ ਉਨ੍ਹਾਂ ਲੋਕਾਂ ਦੇ ਟਿਕਾਣਿਆਂ ਅਤੇ ਉਨ੍ਹਾਂ ਲੋਕਾਂ ਦੇ ਨਾਮ ਸਾਂਝੇ ਕਰਨ ਤੋਂ ਇਨਕਾਰ ਕਰ ਦਿੱਤਾ ਜਿਨ੍ਹਾਂ ਦੇ ਖ਼ਿਲਾਫ਼ ਛਾਪੇ ਮਾਰੇ ਜਾ ਰਹੇ ਹਨ।

ਐਨਆਈਏ ਅਧਿਕਾਰੀਆਂ ਦੇ ਅਨੁਸਾਰ, ਛਾਪੇਮਾਰੀ ਹਥਿਆਰਾਂ ਅਤੇ ਨਸ਼ੀਲੇ ਪਦਾਰਥਾਂ ਦੇ ਮਾਮਲੇ ਦੇ ਸਬੰਧ ਵਿੱਚ ਚੱਲ ਰਹੀ ਸੀ ਕਿ ਅੱਤਵਾਦ ਰੋਕੂ ਜਾਂਚ ਏਜੰਸੀ ਨੇ 2020 ਵਿੱਚ ਦਰਜ ਕੀਤਾ ਸੀ, ਜਿਥੇ ਜੰਮੂ-ਕਸ਼ਮੀਰ ਪੁਲਿਸ ਨੇ (ਬਾਰਡਰ ਸਿਕਿਓਰਿਟੀ ਫੋਰਸ) ਬੀਐਸਐਫ ਦੇ ਨਾਲ 61 ਕਿਲੋ ਹੈਰੋਇਨ ਸਮੇਤ 2 ਪਿਸਤੌਲ, 3 ਰਸਾਲੇ ਅਤੇ 100 ਕਾਰਤੂਸ ਬਰਾਮਦ ਕੀਤੀ ਸੀ। ਸੂਤਰਾਂ ਅਨੁਸਾਰ ਅੱਤਵਾਦ ਰੋਕੂ ਏਜੰਸੀ ਨੇ 1 ਵਿਅਕਤੀ ਨੂੰ ਹਿਰਾਸਤ ਵਿੱਚ ਲਿਆ ਹੈ ਅਤੇ ਫਿਲਹਾਲ ਜੰਮੂ ਦੇ ਸਤਵਾਰੀ ਖੇਤਰ ਵਿੱਚ ਐਨਆਈਏ ਅਧਿਕਾਰੀਆਂ ਵੱਲੋਂ ਪੁੱਛਗਿੱਛ ਕੀਤੀ ਜਾ ਰਹੀ ਹੈ।

NIA raids 6 locations in Jammu in narco-terror case of Arnia, Jammu – JK  News Today

ਦੱਸਣਯੋਗ ਹੈ ਕਿ ਅਰਨੀਆ ਅੱਤਵਾਦੀ ਮਾਮਲਾ ਸਤੰਬਰ 2020 ਦਾ ਹੈ, ਜਦੋਂ ਬੀਐੱਸਐੱਫ ਨੇ ਜੰਮੂ ਕਸ਼ਮੀਰ ਦੇ ਅਰਨੀਆ ਸੈਕਟਰ ਵਿੱਚ ਅੰਤਰਰਾਸ਼ਟਰੀ ਸਰਹੱਦ ਦੇ ਕੋਲ ਇੱਕ ਸ਼ੱਕੀ ਹਰਕਤ ਵੇਖੀ ਗਈ ਸੀ। ਜਾਣਕਾਰੀ ਦੀ ਪੁਸ਼ਟੀ ਕਰਨ ‘ਤੇ, ਬੀਐਸਐਫ ਨੂੰ ਪਤਾ ਲੱਗਿਆ ਕਿ 2-3 ਲੋਕ ਵਾਪਸ ਪਾਕਿਸਤਾਨ ਵਾਲੇ ਪਾਸੇ ਚਲੇ ਗਏ ਸਨ, ਪਰ ਉਨ੍ਹਾਂ ਕੋਲ 62 ਕਿਲੋ ਹੈਰੋਇਨ, 50 ਕਰੋੜ ਰੁਪਏ ਤੋਂ ਵੱਧ ਦੀ ਨਕਦੀ ਬਰਾਮਦ ਹੋ ਸਕਦੀ ਸੀ। ਸਥਿਤੀ ‘ਤੇ ਅਮਲ ਕਰਦਿਆਂ, ਜੰਮੂ-ਕਸ਼ਮੀਰ ਪੁਲਿਸ ਨੇ ਪਹਿਲਾਂ ਜੰਮੂ ਖੇਤਰ ਦੇ 7 ਲੋਕਾਂ ਅਤੇ 1 ਨੂੰ ਪੰਜਾਬ ਦੇ ਖੇਤਰ ਤੋਂ ਗ੍ਰਿਫਤਾਰ ਕੀਤਾ ਸੀ, ਜਿਸ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਤੇਹ ਕੇਂਦਰ ਸਰਕਾਰ ਨੇ ਇਹ ਕੇਸ ਐਨਆਈਏ ਨੂੰ ਸੌਂਪਣ ਦਾ ਫੈਸਲਾ ਕੀਤਾ।

Source link

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *