ਭਲਕੇ ਪੂਰੇ ਦੇਸ਼ ‘ਚ ਵੈਕਸੀਨ ਦਾ ਡ੍ਰਾਈ ਰਨ, ਸੂਬਿਆਂ ਨਾਲ ਹਰਸ਼ਵਰਧਨ ਦੀ ਬੈਠਕ…

health ministers meeting harshvardhan: ਦੇਸ਼ ਵਿਚ ਕੋਰੋਨਾ ਟੀਕਾਕਰਨ ਮੁਹਿੰਮ ਦੀ ਸ਼ੁਰੂਆਤ ਤੋਂ ਪਹਿਲਾਂ ਕੇਂਦਰੀ ਸਿਹਤ ਮੰਤਰੀ ਡਾ: ਹਰਸ਼ਵਰਧਨ ਨੇ ਵੀਡੀਓ ਕਾਨਫਰੰਸਿੰਗ ਰਾਹੀਂ ਸਾਰੇ ਰਾਜਾਂ ਦੇ ਸਿਹਤ ਮੰਤਰੀਆਂ ਨਾਲ ਗੱਲਬਾਤ ਕੀਤੀ। ਇਸ ਦੌਰਾਨ ਡਾ: ਹਰਸ਼ਵਰਧਨ ਨੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ਸਾਨੂੰ ਪਹਿਲਾਂ ਆਪਣੇ ਕੋਵਿਡ ਯੋਧਿਆਂ ਦੀ ਪ੍ਰਸ਼ੰਸਾ ਕਰਨੀ ਚਾਹੀਦੀ ਹੈ। ਅਸੀਂ ਆਪਣੇ ਹੈਲਥ ਵਰਕਰਾਂ ਅਤੇ ਵਿਗਿਆਨੀਆਂ ਨੂੰ ਇਕ ਦੂਜੇ ਨਾਲ ਸਲਾਮ ਕਰ ਰਹੇ ਹਾਂ। ਕੇਂਦਰੀ ਸਿਹਤ ਮੰਤਰੀ ਡਾ: ਹਰਸ਼ਵਰਧਨ ਨੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ਖੋਜ ਕਾਰਜ ਤੋਂ ਲੈ ਕੇ ਟੀਕੇ ਤੱਕ ਅਸੀਂ ਬਹੁਤ ਯਾਤਰਾ ਕੀਤੀ ਹੈ। ਭਾਰਤ ਵਿਚ ਲਗਭਗ 30 ਟੀਕੇ ਉਮੀਦਵਾਰ ਹਨ, ਜਿਨ੍ਹਾਂ ਵਿਚੋਂ 7 ਅਜ਼ਮਾਇਸ਼ ਪੜਾਅ ਵਿਚ ਹਨ। 7 ਵਿੱਚੋਂ, ਦੋ ਟੀਕੇ ਐਮਰਜੈਂਸੀ ਵਰਤੋਂ ਲਈ ਮਨਜ਼ੂਰ ਕੀਤੇ ਗਏ ਹਨ। ਅਸੀਂ ਜਲਦੀ ਹੀ ਪ੍ਰਕਿਰਿਆ ਸ਼ੁਰੂ ਕਰਾਂਗੇ। ਅਸੀਂ ਕੱਲ ਤੋਂ ਪੂਰੇ ਭਾਰਤ ਵਿਚ ਸੁੱਕੀ ਦੌੜ ਦੀ ਸ਼ੁਰੂਆਤ ਕਰਨ ਜਾ ਰਹੇ ਹਾਂ।

health ministers meeting harshvardhan

ਕੇਂਦਰੀ ਸਿਹਤ ਮੰਤਰੀ ਡਾ: ਹਰਸ਼ਵਰਧਨ ਨੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ਅਸੀਂ ਪਹਿਲਾਂ ਹੀ 28 ਅਤੇ 29 ਦਸੰਬਰ ਨੂੰ ਚਾਰ ਰਾਜਾਂ ਵਿੱਚ ਦੋ ਦਿਨਾਂ ਲਈ ਡਰਾਈ ਡਰਾਈਵ ਕਰ ਚੁੱਕੇ ਹਾਂ। ਫਿਰ ਇਸ ਸਾਲ 2 ਜਨਵਰੀ ਨੂੰ ਅਸੀਂ ਸਾਰੇ ਰਾਜਾਂ ਦੇ 285 ਜ਼ਿਲ੍ਹਿਆਂ ਵਿੱਚ ਸੁੱਕਾ ਦੌੜ ਦੌੜਿਆ। ਹੁਣ ਕੱਲ੍ਹ ਅਸੀਂ 33 ਰਾਜਾਂ / ਕੇਂਦਰ ਸ਼ਾਸਤ ਪ੍ਰਦੇਸ਼ਾਂ (ਹਰਿਆਣਾ, ਹਿਮਾਚਲ ਅਤੇ ਅਰੁਣਾਚਲ ਨੂੰ ਛੱਡ ਕੇ) ਵਿਚ ਸੁੱਕੀ ਰਨ ਚਲਾਉਣ ਜਾ ਰਹੇ ਹਾਂ।ਤੁਹਾਨੂੰ ਦੱਸ ਦੇਈਏ ਕਿ ਗੁਜਰਾਤ, ਪੰਜਾਬ, ਅਸਾਮ ਅਤੇ ਆਂਧਰਾ ਪ੍ਰਦੇਸ਼ ਵਿੱਚ ਖੁਸ਼ਕ ਰਨ ਨੂੰ ਲੈ ਕੇ ਚੰਗੇ ਨਤੀਜੇ ਸਾਹਮਣੇ ਆਏ, ਜਿਸ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਸਰਕਾਰ ਨੇ ਪੂਰੇ ਦੇਸ਼ ਵਿੱਚ ਡਰਾਈ ਡਰਾਈ ਨੂੰ ਲਾਗੂ ਕਰਨ ਦਾ ਫੈਸਲਾ ਲਿਆ। ਇਕ ਵਾਰ ਫਿਰ, ਕੇਂਦਰ ਸਰਕਾਰ ਸਾਰੇ ਦੇਸ਼ ਵਿਚ ਖੁਸ਼ਕ ਚੱਲ ਰਹੀ ਹੈ।

ਦਿੱਲੀ ਨੂੰ ਲਲਕਾਰ ਰਹੇ ਨੇ 5911,ਮੈਸੀ ਤੇ ਫੋਰਡ, ਟਿਕਰੀ ਤੋਂ ਦੇਖੋ ਗਾਹ ਪਾਉਂਦਾ Live ਟ੍ਰੈਕਟਰ ਮਾਰਚ !

Source link

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *