ਭਾਰਤੀ ਹਵਾਈ ਸੈਨਾ ਨੇ ਦੇਸ਼ ਦੇ ਦੂਰ-ਦੁਰਾਡੇ ਦੇ ਇਲਾਕਿਆਂ ‘ਚ ਕੋਰੋਨਾ ਵੈਕਸੀਨ ਪਹੁੰਚਾਉਣ ਦੀ ਬਣਾਈ ਯੋਜਨਾ

Iaf transport planes : ਕੋਰੋਨਾ ਟੀਕਾ ਦੇਸ਼ ਦੇ ਵੱਖ ਵੱਖ ਹਿੱਸਿਆਂ ਵਿੱਚ ਪਹੁੰਚਾਉਣ ਦੀ ਕਵਾਇਦ ਸ਼ੁਰੂ ਹੋ ਗਈ ਹੈ। ਇਸ ਦੇ ਲਈ, ਭਾਰਤੀ ਹਵਾਈ ਸੈਨਾ ਦੀ ਮਦਦ ਲਈ ਜਾ ਸਕਦੀ ਹੈ। ਏਅਰ-ਫੋਰਸ ਦੇ ਟ੍ਰਾਂਸਪੋਰਟ ਏਅਰਕ੍ਰਾਫਟ, ਜਿਸ ਵਿੱਚ ਸੀ -130 ਜੇ ਅਤੇ ਐਂਟੋਨੋਵ -32 ਕਾਰਗੋ ਜਹਾਜ਼ ਸ਼ਾਮਿਲ ਹਨ, ਦੀ ਵਰਤੋਂ ਟੀਕੇ ਨੂੰ ਦੂਰ-ਦੁਰਾਡੇ ਇਲਾਕਿਆਂ ਵਿੱਚ ਪਹੁੰਚਾਉਣ ਲਈ ਕੀਤੀ ਜਾਏਗੀ। ਉੱਚ ਸਰਕਾਰੀ ਅਧਿਕਾਰੀਆਂ ਨੇ ਦੱਸਿਆ ਕਿ ਟੀਕਾ ਨਿਰਮਾਤਾ ਅਤੇ ਸਪਲਾਇਰ ਟੀਕੇ ਦੀ ਢੋਆ ਢੁਆਈ ਦੌਰਾਨ ਲੋੜੀਂਦੇ ਤਾਪਮਾਨ ਨੂੰ ਬਣਾਈ ਰੱਖਣ ਲਈ ਵਿਸ਼ੇਸ਼ ਕੰਟੇਨਰ ਤਿਆਰ ਕਰ ਚੁੱਕੇ ਹਨ। ਭਾਰਤੀ ਹਵਾਈ ਸੈਨਾ ਦੇ ਵਿਸ਼ੇਸ਼ ਹਵਾਈ ਜਹਾਜ਼ ਅਰੁਣਾਚਲ ਪ੍ਰਦੇਸ਼ ਅਤੇ ਲੱਦਾਖ ਵਰਗੀਆਂ ਥਾਵਾਂ ਲਈ ਵਰਤੇ ਜਾਣਗੇ। ਅਧਿਕਾਰੀਆਂ ਨੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ਟੀਕਿਆਂ ਨੂੰ ਹਵਾਈ ਜ਼ਹਾਜ਼ ਨਾਲ ਲਿਜਾਣ ਦਾ ਵੱਡਾ ਹਿੱਸਾ ਵਪਾਰਕ ਜਹਾਜ਼ਾਂ ਦੁਆਰਾ ਕੀਤਾ ਜਾਵੇਗਾ। ਅਧਿਕਾਰੀਆਂ ਨੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ਹਵਾਈ ਫੌਜ ਫੌਜੀ ਹਵਾਈ ਖੇਤਰਾਂ ਵਿੱਚ ਵਪਾਰਕ ਜਹਾਜ਼ਾਂ ਲਈ ਲੈਂਡਿੰਗ ਸਹੂਲਤਾਂ ਵੀ ਪ੍ਰਦਾਨ ਕਰੇਗੀ।

Iaf transport planes

ਏਅਰ ਫੋਰਸ ਦੇ ਟਰਾਂਸਪੋਰਟ ਜਹਾਜ਼ਾਂ ਦੀ ਵਰਤੋਂ ਅਰੁਣਾਚਲ, ਲੱਦਾਖ ਵਰਗੇ ਰਾਜਾਂ ਦੇ ਦੂਰ-ਦੁਰਾਡੇ ਦੇ ਹਵਾਈ ਖੇਤਰਾਂ ਵਿੱਚ ਟੀਕੇ ਪਹੁੰਚਾਉਣ ਲਈ ਕੀਤੀ ਜਾਏਗੀ। ਯੋਜਨਾ ਦੇ ਅਨੁਸਾਰ, ਜੇ ਜਰੂਰੀ ਹੋਏ, ਇਹ ਫੋਰਸ ਆਪਣੇ ਹੈਲੀਕਾਪਟਰ ਦੇ ਬੇੜੇ ਦੀ ਵਰਤੋਂ ਟੀਕੇ ਨੂੰ ਦੂਰ ਦੁਰਾਡੇ ਥਾਵਾਂ ਤੇ ਲਿਜਾਣ ਲਈ ਵੀ ਕਰੇਗੀ। ਅਧਿਕਾਰੀਆਂ ਨੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ਟੀਕੇ ਦੀ ਢੋਆ ਢੁਆਈ ਬਾਰੇ ਵਿਚਾਰ ਵਟਾਂਦਰੇ ਅਜੇ ਜਾਰੀ ਹਨ ਅਤੇ ਵੇਰਵਿਆਂ ਨੂੰ ਅੰਤਿਮ ਰੂਪ ਦਿੱਤਾ ਜਾ ਰਿਹਾ ਹੈ। ਤੁਹਾਨੂੰ ਦੱਸ ਦੇਈਏ ਕਿ ਭਾਰਤ ਸਰਕਾਰ ਨੇ ਆਕਸਫੋਰਡ ਦੇ ਕੋਵਿਸ਼ਿਲਡ ਅਤੇ ਭਾਰਤ ਬਾਇਓਟੈਕ ਦੇ ਕੋਵੈਕਸਿਨ ਨੂੰ ਐਮਰਜੈਂਸੀ ਵਰਤੋਂ ਲਈ ਮਨਜ਼ੂਰੀ ਦੇ ਦਿੱਤੀ ਹੈ। ਹਥਿਆਰਬੰਦ ਬਲਾਂ ਨੇ ਆਪਣੇ ਕਰਮਚਾਰੀਆਂ ਨੂੰ ਟੀਕਾ ਲਾਉਣ ਲਈ ਹਸਪਤਾਲਾਂ ਦੀ ਪਛਾਣ ਕਰ ਲਈ ਹੈ।

ਇਹ ਵੀ ਦੇਖੋ : ਟ੍ਰੈਕਟਰ ਰੈਲੀ ਲਈ ਹੋ ਜਾਓ ਤਿਆਰ, ਜੇ ਖ਼ਰਾਬੀ ਪਈ ਤਾਂ ਮੁਫ਼ਤ ਹੋਵੇਗੀ ਰਿਪੇਅਰ

Source link

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *