ਕੰਗਨਾ ਰਨੌਤ ਨੇ ਸਵਾਮੀ ਵਿਵੇਕਾਨੰਦ ਨੂੰ ਦੱਸਿਆ ਆਪਣਾ ਗੁਰੂ, ਸਾਂਝੀ ਕੀਤੀ ਇਹ ਪੋਸਟ

Kangana Ranaut National Youth: ਬਾਲੀਵੁੱਡ ਦੀ ਮਸ਼ਹੂਰ ਅਦਾਕਾਰਾ ਕੰਗਨਾ ਰਨੌਤ ਸੋਸ਼ਲ ਮੀਡੀਆ ‘ਤੇ ਕਾਫੀ ਐਕਟਿਵ ਰਹਿੰਦੀ ਹੈ। ਉਹ ਆਪਣੀਆਂ ਫੋਟੋਆਂ ਅਤੇ ਵੀਡਿਓ ਸਾਂਝੇ ਕਰਕੇ ਅਕਸਰ ਪ੍ਰਸ਼ੰਸਕਾਂ ਨਾਲ ਜੁੜੀ ਰਹਿੰਦੀ ਹੈ। ਕੰਗਨਾ ਰਣੌਤ ਨੇ ਰਾਸ਼ਟਰੀ ਯੁਵਾ ਦਿਵਸ ਦੇ ਵਿਸ਼ੇਸ਼ ਮੌਕੇ ਸਵਾਮੀ ਵਿਵੇਕਾਨੰਦ ਨੂੰ ਯਾਦ ਕੀਤਾ। ਉਸਨੇ ਸਵਾਮੀ ਵਿਵੇਕਾਨੰਦ ਦੇ ਜਨਮ ਦਿਵਸ ਤੇ ਇੱਕ ਫੋਟੋ ਸਾਂਝੀ ਕਰਦਿਆਂ ਇੱਕ ਨੋਟ ਵੀ ਲਿਖਿਆ, ਜਿਸ ਵਿੱਚ ਉਸਨੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ਜਦੋਂ ਉਹ ਗੁਆਚ ਗਈ ਸੀ, ਇਹ ਸਵਾਮੀ ਵਿਵੇਕਾਨੰਦ ਸੀ ਜਿਸਨੇ ਉਸਨੂੰ ਪਾਇਆ ਸੀ। ਸਵਾਮੀ ਵਿਵੇਕਾਨੰਦ ਲਈ ਬਣਾਈ ਗਈ ਕੰਗਨਾ ਰਣੌਤ ਦੀ ਇਹ ਪੋਸਟ ਸੋਸ਼ਲ ਮੀਡੀਆ ‘ਤੇ ਕਾਫੀ ਵਾਇਰਲ ਹੋ ਰਹੀ ਹੈ, ਨਾਲ ਹੀ ਪ੍ਰਸ਼ੰਸਕ ਇਸ’ ਤੇ ਜ਼ਬਰਦਸਤ ਟਿੱਪਣੀਆਂ ਕਰ ਰਹੇ ਹਨ।

Kangana Ranaut National Youth

ਕੰਗਨਾ ਰਨੌਤ ਨੇ ਸਵਾਮੀ ਵਿਵੇਕਾਨੰਦ ਦੇ ਜਨਮਦਿਨ ‘ਤੇ ਪੋਸਟ ਸ਼ੇਅਰ ਕਰਦੇ ਹੋਏ ਲਿਖਿਆ,’ ‘ਜਦੋਂ ਮੈਂ ਗੁੰਮ ਗਿਆ ਸੀ ਤੁਸੀਂ ਮੈਨੂੰ ਲੱਭ ਲਿਆ, ਜਦੋਂ ਮੈਨੂੰ ਜਾਣ ਦਾ ਰਸਤਾ ਨਹੀਂ ਮਿਲ ਸਕਿਆ, ਤਾਂ ਤੁਸੀਂ ਮੇਰਾ ਹੱਥ ਫੜਿਆ। ਮੈਂ ਦੁਨੀਆ ਦੇ ਕਾਰਨ ਨਿਰਾਸ਼ ਸੀ ਅਤੇ ਕੋਈ ਉਮੀਦ ਨਹੀਂ ਸੀ, ਇਸ ਲਈ ਤੁਸੀਂ ਮੈਨੂੰ ਇੱਕ ਉਦੇਸ਼ ਦਿੱਤਾ। ਮੇਰੇ ਗੁਰੂ, ਤੁਹਾਡੇ ਤੋਂ ਉੱਚਾ ਕੋਈ ਦੇਵਤਾ ਨਹੀਂ ਹੈ। ਤੁਸੀਂ ਮੇਰੀ ਹਰ ਛੋਟੀ ਜਿਹੀ ਚੀਜ਼ ਦੇ ਮਾਲਕ ਹੋ।” ਆਪਣੀ ਪੋਸਟ ਦੇ ਜ਼ਰੀਏ, ਕੰਗਨਾ ਰਣੌਤ ਨੇ ਸਵਾਮੀ ਵਿਵੇਕਾਨੰਦ ਨੂੰ ਆਪਣਾ ਗੁਰੂ ਦੱਸਿਆ, ਅਤੇ ਇਹ ਵੀ ਦੱਸਿਆ ਕਿ ਸਵਾਮੀ ਵਿਵੇਕਾਨੰਦ ਨੇ ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੂੰ ਜ਼ਿੰਦਗੀ ਦਾ ਰਾਹ ਦਿਖਾਇਆ ਹੈ।

ਦੱਸ ਦੇਈਏ ਕਿ ਕੰਗਨਾ ਰਣੌਤ ਜਲਦੀ ਹੀ ‘ਥਲਾਇਵੀ’ ਵਿੱਚ ਨਜ਼ਰ ਆਉਣ ਵਾਲੀ ਹੈ। ਇਸ ਫਿਲਮ ਵਿਚ ਉਹ ਤਾਮਿਲਨਾਡੂ ਦੀ ਸਾਬਕਾ ਮੁੱਖ ਮੰਤਰੀ ਜੈਲਲਿਤਾ ਦਾ ਕਿਰਦਾਰ ਨਿਭਾ ਰਹੀ ਹੈ। ਇਸ ਤੋਂ ਇਲਾਵਾ ਉਸ ਦੀ ਫਿਲਮ ‘ਤੇਜਸ’ ਵੀ ਆ ਰਹੀ ਹੈ। ਕੰਗਨਾ ਰਣੌਤ ਆਖਰੀ ਵਾਰ ਫਿਲਮ ‘ਪੰਗਾ’ ਵਿੱਚ ਨਜ਼ਰ ਆਈ ਸੀ, ਜਿਸ ਵਿੱਚ ਉਸਨੇ ਕਬੱਡੀ ਖਿਡਾਰੀ ਦਾ ਕਿਰਦਾਰ ਨਿਭਾਇਆ ਸੀ। ਫਿਲਮਾਂ ਤੋਂ ਇਲਾਵਾ ਕੰਗਨਾ ਰਨੌਤ ਨੇ ਵੀ ਆਪਣੇ ਨਿਰਬਲ ਵਿਚਾਰਾਂ ਨਾਲ ਇਕ ਜਬਰਦਸਤ ਪਛਾਣ ਬਣਾਈ ਹੈ। ਉਹ ਅਕਸਰ ਸਮਕਾਲੀ ਮੁੱਦਿਆਂ ‘ਤੇ ਛੋਟ ਦੇ ਨਾਲ ਆਪਣੇ ਵਿਚਾਰ ਪੇਸ਼ ਕਰਦੇ ਵੇਖਿਆ ਜਾਂਦਾ ਹੈ।

Source link

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *