ਕੋਰੋਨਾ ਕਾਰਨ ਕੀ ਵਧੇਗੀ ਮੈਡੀਕਲ ਖਰਚਿਆਂ ‘ਤੇ ਮਿਲਣ ਵਾਲੀ ਟੈਕਸ ਛੋਟ?

Corona increase tax deduction: ਕੋਰੋਨਾ ਸੰਕਟ ਦੇ ਕਾਰਨ, ਮੰਗ ਉਠਾਈ ਗਈ ਹੈ ਕਿ ਸੈਕਸ਼ਨ  80D ਦੇ ਅਧੀਨ ਟੈਕਸਦਾਤਾਵਾਂ ਨੂੰ ਟੈਕਸ ਲਾਭ ਘੱਟੋ ਘੱਟ 1 ਲੱਖ ਰੁਪਏ ਦੇ ਸਿਹਤ ਬੀਮਾ ਪ੍ਰੀਮੀਅਮ ਵਿੱਚ ਵਧਾ ਦਿੱਤਾ ਜਾਣਾ ਚਾਹੀਦਾ ਹੈ। ਆਓ ਜਾਣਦੇ ਹਾਂ ਕਿ ਡਾਕਟਰੀ ਖਰਚਿਆਂ ਦੀ ਬਜਾਏ ਟੈਕਸ ਵਿੱਚ ਛੋਟ ਦੇ ਪ੍ਰਬੰਧ ਕੀ ਹਨ ਅਤੇ ਇਸ ਨੂੰ ਵਧਾਉਣ ਦੀ ਮੰਗ ਕਿਉਂ ਕੀਤੀ ਜਾ ਰਹੀ ਹੈ? ਧਿਆਨ ਯੋਗ ਹੈ ਕਿ ਵਿੱਤ ਮੰਤਰੀ ਨਿਰਮਲਾ ਸੀਤਾਰਮਨ ਵਿੱਤ ਸਾਲ 2021-22 ਲਈ 1 ਫਰਵਰੀ ਨੂੰ ਬਜਟ ਪੇਸ਼ ਕਰਨਗੇ। ਇਹ ਵੀ ਮੰਗ ਕੀਤੀ ਜਾ ਰਹੀ ਹੈ ਕਿ ਡਾਕਟਰੀ ਮੁਆਵਜ਼ੇ ਦੀ ਥਾਂ ਮਿਆਰੀ ਕਟੌਤੀ ਕੀਤੀ ਜਾਵੇ। ਪਹਿਲਾਂ, ਕੰਪਨੀਆਂ ਤੋਂ ਡਾਕਟਰੀ ਮੁਆਵਜ਼ਾ ‘ਤੇ ਅਜਿਹੀ ਮਿਆਰੀ ਕਟੌਤੀ ਉਪਲਬਧ ਸੀ, ਪਰ ਜਦੋਂ ਵਿੱਤੀ ਸਾਲ 2017-18 ਦੇ ਬਜਟ ਵਿਚ ਇਕ ਆਮ ਸਟੈਂਡਰਡ ਕਟੌਤੀ ਦਿੱਤੀ ਗਈ ਸੀ, ਤਾਂ ਇਸ ਨੂੰ ਖਤਮ ਕਰ ਦਿੱਤਾ ਗਿਆ ਸੀ।

Corona increase tax deduction

ਇਸ ਸਮੇਂ ਇਕ ਵਿਅਕਤੀ ਸਿਹਤ ਬੀਮਾ ਪ੍ਰੀਮੀਅਮ ਦਾ ਭੁਗਤਾਨ ਵੱਧ ਤੋਂ ਵੱਧ 75 ਹਜ਼ਾਰ ਰੁਪਏ ਤੱਕ ਦੇ ਭੁਗਤਾਨ ਦੇ ਬਦਲੇ ਹੀ ਕਰ ਵਿਚ ਛੋਟ ਪ੍ਰਾਪਤ ਕਰ ਸਕਦਾ ਹੈ। ਇਸ ਲਈ ਵਿੱਤ ਮੰਤਰੀ ਇਸ ਸੀਮਾ ਨੂੰ ਵਧਾ ਸਕਦੇ ਹਨ, ਇਸ ਤੋਂ ਇਲਾਵਾ, ਲੋਕਾਂ ਨੂੰ ਰਾਹਤ ਦੇਣ ਦੇ ਹੋਰ ਵੀ ਬਹੁਤ ਸਾਰੇ ਤਰੀਕੇ ਹੋ ਸਕਦੇ ਹਨ। ਅਸਲ ਵਿੱਚ, ਕੋਰੋਨਾ ਦੇ ਕਾਰਨ, ਇਸ ਸਾਲ ਬਹੁਤ ਸਾਰੇ ਲੋਕਾਂ ਦੀ ਸਿਹਤ ‘ਤੇ ਖਰਚ ਵਧਿਆ ਹੈ। ਨਿਜੀ ਹਸਪਤਾਲਾਂ ਨੇ ਉਨ੍ਹਾਂ ਲੋਕਾਂ ਤੋਂ 2 ਲੱਖ ਰੁਪਏ ਤੋਂ ਲੈ ਕੇ 20 ਲੱਖ ਰੁਪਏ ਤੱਕ ਦੇ ਬਿਲ ਇਕੱਠੇ ਕੀਤੇ ਜਿਨ੍ਹਾਂ ਨੂੰ ਕੋਰੋਨਾ ਦਾ ਇਲਾਜ ਕਰਵਾਉਣਾ ਪਿਆ। ਲੋਕਾਂ ਨੂੰ ਬਹੁਤ ਪ੍ਰੇਸ਼ਾਨੀ ਹੋਈ ਹੈ. ਇਸ ਲਈ, ਲੋਕ ਮਹਿਸੂਸ ਕਰਦੇ ਹਨ ਕਿ ਸਿਹਤ ਬੀਮੇ ਲਈ ਟੈਕਸ ਛੋਟ ਦੀ ਮੌਜੂਦਾ ਸੀਮਾ ਨੂੰ ਘੱਟੋ ਘੱਟ 1 ਲੱਖ ਰੁਪਏ ਕੀਤਾ ਜਾਣਾ ਚਾਹੀਦਾ ਹੈ। ਟੈਕਸ ਮਾਹਰ ਬਲਵੰਤ ਜੈਨ ਨੇ ਕਿਹਾ ਇਸ ਸਮੇਂ ਡਾਕਟਰੀ ਖਰਚਿਆਂ ‘ਤੇ ਦੋ ਕਿਸਮਾਂ ਦੀ ਟੈਕਸ ਛੋਟ ਹੈ। ਪਹਿਲਾ ਅੰਡਰ 80 ਡੀ ਅਤੇ ਦੂਜਾ ਕੁਝ ਹੋਰ ਧਾਰਾਵਾਂ ਜਿਵੇਂ 80 ਡੀਡੀਡੀ ਵਿਚ. ਹਾਲਾਂਕਿ, ਮੁੱਖ ਤੌਰ ‘ਤੇ ਲੋਕ 80 ਡੀ ਦੀ ਵਿਵਸਥਾ ਦਾ ਲਾਭ ਲੈਂਦੇ ਹਨ. ਉਨ੍ਹਾਂ ਕਿਹਾ ਕਿ ਆਮਦਨੀ ਟੈਕਸ ਦੀ ਧਾਰਾ 80 ਡੀ ਦੇ ਤਹਿਤ ਇੱਕ ਵਿਅਕਤੀ ਨੂੰ ਆਪਣੇ, ਜੀਵਨ ਸਾਥੀ ਅਤੇ ਬੱਚਿਆਂ ਦੇ ਸਿਹਤ ਬੀਮੇ ਲਈ ਪ੍ਰੀਮੀਅਮ ਦੇ 25 ਹਜ਼ਾਰ ਰੁਪਏ ਤੱਕ ਦੇ ਭੁਗਤਾਨ ਦੇ ਬਦਲੇ ਵਿੱਚ ਟੈਕਸ ਵਿੱਚ ਛੋਟ ਮਿਲਦੀ ਹੈ।

ਦੇਖੋ ਵੀਡੀਓ : ਇਤਿਹਾਸ ‘ਚ ਸ਼ਹੀਦੀਆਂ ਦੀ ਜਦੋਂ ਚੱਲੀ ਗੱਲ ਤਾਂ ਇੰਟਰਵਿਊ ‘ਚ ਦੇਖੋ ਕਿਸਦੇ ਦਿੱਤਾ ਮਾਈ ਭਾਗੋ ਦੀ ਵਾਰਸ ਹੋਣ ਦਾ ਸਬੂਤ

Source link

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *