ਸੈਫ ਅਲੀ ਖਾਨ ਸਟਾਰਰ ਵੈੱਬ ਸੀਰੀਜ਼ ‘Tandav’ ਦੇ ਨਿਰਦੇਸ਼ਕ ਅਲੀ ਅੱਬਾਸ ਜ਼ਫਰ ਖਿਲਾਫ FIR

Web Series Tandav news: ਬਾਲੀਵੁੱਡ ਅਦਾਕਾਰ ਸੈਫ ਅਲੀ ਖਾਨ ਸਟਾਰਰ ਵੈੱਬ ਸੀਰੀਜ਼ ‘Tandav’ਨੇ ਦੇਸ਼ ਦੇ ਨਾਲ-ਨਾਲ ਉੱਤਰ ਪ੍ਰਦੇਸ਼ ਵਿਚ ਵੀ ਵੱਡੇ ਪੱਧਰ ‘ਤੇ ਵਿਰੋਧ ਪ੍ਰਦਰਸ਼ਨ ਸ਼ੁਰੂ ਕਰ ਦਿੱਤਾ ਹੈ। ਨਿਰਦੇਸ਼ਕ ਅਲੀ ਅੱਬਾਸ ਜ਼ਫਰ ਦੀ ਨਵੀਂ ਵੈੱਬ ਸੀਰੀਜ਼ ‘Tandav’, ਜਿਸ ਵਿਚ ਹਿੰਦੂ ਦੇਵੀ-ਦੇਵਤਿਆਂ ਦਾ ਅਪਮਾਨ ਕਰਨ ਅਤੇ ਜਾਤੀ ਭਾਵਨਾਵਾਂ ਭੜਕਾਉਣ ਦੇ ਦੋਸ਼ਾਂ ਦੇ ਨਾਲ-ਨਾਲ ਸੋਸ਼ਲ ਮੀਡੀਆ, ਉੱਤਰ ਪ੍ਰਦੇਸ਼ ‘ਤੇ ਫਿਲਮ’ ਤੇ ਤੁਰੰਤ ਪਾਬੰਦੀ ਦੀ ਮੰਗ ਕੀਤੀ ਗਈ ਹੈ। ਧਰਮਨਗਰੀ ਅਯੁੱਧਿਆ, ਮਥੁਰਾ ਅਤੇ ਕਾਸ਼ੀ ਦੇ ਨਾਲ, ਪ੍ਰਯਾਗਰਾਜ ਵਿਚ ਸਾਧੂਆਂ ਅਤੇ ਸੰਤਾਂ ਸਮੇਤ ਕਈ ਹੋਰ ਸੰਸਥਾਵਾਂ ਨੇ ਵੀ ਇਸ ਦੇ ਖਿਲਾਫ ਖੁੱਲ੍ਹ ਕੇ ਫਿਲਮ ਦਾ ਵਿਰੋਧ ਕੀਤਾ ਹੈ। ਇਸ ਦੇ ਮੱਦੇਨਜ਼ਰ, ਲਖਨਉ ਪੁਲਿਸ ਨੇ ਗੰਭੀਰ ਧਾਰਾਵਾਂ ਤਹਿਤ ਹਜ਼ਰਤਗੰਜ ਕੋਤਵਾਲੀ ਵਿਖੇ ਵੈੱਬ ਸੀਰੀਜ਼ ‘Tandav’ ਬਣਾਉਣ ਅਤੇ ਜਾਰੀ ਕਰਨ ਵਾਲਿਆਂ ਖਿਲਾਫ ਐਫਆਈਆਰ ਦਰਜ ਕੀਤੀ ਹੈ।

Web Series Tandav news

ਹਜ਼ਰਤਗੰਜ ਥਾਣੇ ਦੇ ਸੀਨੀਅਰ ਸਬ-ਇੰਸਪੈਕਟਰ ਅਮਰਨਾਥ ਯਾਦਵ ਦੀ ਤਾਹਿਰ ‘ਤੇ ‘Tandav’ਦੀ ਵੈੱਬ ਸੀਰੀਜ਼ ਜਾਰੀ ਕਰਨ ਵਾਲੇ ਓਟੀਟੀ ਪਲੇਟਫਾਰਮ ਐਮਾਜ਼ਾਨ ਪ੍ਰਾਈਮ ਵੀਡੀਓ ਦੀ ਅਸਲ ਸਮੱਗਰੀ ਮੁਖੀ ਅਪ੍ਰਣਾ ਪੁਰੋਹਿਤ ਦਾ ਨਾਮ ‘Tandav’ਵੈੱਬ ਸੀਰੀਜ਼ ਦੇ ਡਾਇਰੈਕਟਰ ਅਲੀ ਅੱਬਾਸ ਜ਼ਫਰ, ਨਿਰਮਾਤਾ ਹਿਮਾਂਸ਼ੂ ਕ੍ਰਿਸ਼ਨਾ ਮੇਹਰਾ ਅਤੇ ਲੇਖਕ ਗੌਰਵ ਸੋਲੰਕੀ ਦੇ ਖਿਲਾਫ ਹੈ ਅਤੇ ਇਕ ਹੋਰ ਅਣਪਛਾਤੇ ਸਮੇਤ 5 ਲੋਕਾਂ ਖ਼ਿਲਾਫ਼ ਕਈ ਗੰਭੀਰ ਧਾਰਾਵਾਂ ਵਿਚ ਐਫਆਈਆਰ ਦਰਜ ਕੀਤੀ ਗਈ ਹੈ।

ਸੀਨੀਅਰ ਸਬ-ਇੰਸਪੈਕਟਰ ਦੀ ਤਹਿਰੀਰ ਵਿਚ ਵੈੱਬ ਸੀਰੀਜ਼ ਟੰਡਵਾ ਦੇ ਪਹਿਲੇ ਐਪੀਸੋਡ ਦੇ 17 ਵੇਂ ਮਿੰਟ ਵਿਚ ਇਹ ਇਲਜ਼ਾਮ ਹੈ ਜਦੋਂ ਕਿ ਹਿੰਦੂ ਦੇਵੀ-ਦੇਵਤਿਆਂ ‘ਤੇ ਅਸ਼ਲੀਲ ਢੰਗ ਨਾਲ ਧਾਰਮਿਕ ਭਾਵਨਾਵਾਂ ਭੜਕਾਉਣ ਦਾ ਦੋਸ਼ ਲਗਾਇਆ ਗਿਆ ਹੈ, ਇਹ ਇਕ ਅਜਿਹੇ ਵਿਅਕਤੀ ਦਾ ਚਿਤਰਣ ਕਰਨ ਦਾ ਵੀ ਦੋਸ਼ ਲਗਾਇਆ ਗਿਆ ਹੈ ਜਿਸ ਨੇ ਬਹੁਤ ਹੀ ਅਸ਼ੁੱਧ ਢੰਗ ਨਾਲ ਭਾਰਤ ਦੇ ਪ੍ਰਧਾਨਮੰਤਰੀ ਵਰਗਾ ਮਾਣਮੱਤਾ ਅਹੁਦਾ ਸੰਭਾਲਿਆ ਹੈ। ਸਿਰਫ ਇਹ ਹੀ ਨਹੀਂ, ਇਸ ਵੈੱਬ ਸੀਰੀਜ਼ ਵਿਚ ਔਰਤਾਂ ਦੇ ਅਪਮਾਨ ਨਾਲ, ਇਸ ਵੈੱਬ ਸੀਰੀਜ਼ ਦਾ ਇਰਾਦਾ ਇਕ ਕਮਿਉਨਿਟੀ ਦੀਆਂ ਧਾਰਮਿਕ ਭਾਵਨਾਵਾਂ ਭੜਕਾਉਣ ਲਈ ਕਿਹਾ ਗਿਆ ਹੈ।

Source link

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *