ਬਾਲੀਵੁੱਡ ਅਦਾਕਾਰਾ ਕਾਜੋਲ ਦੇ ਬੇਟੇ ਨੇ ਆਪਣੀ ਮਾਂ ਨੂੰ ਪੁੱਛਿਆ, ‘ਤੁਸੀਂ normal ਮਾਂ ਕਿਉਂ ਨਹੀਂ ਹੋ?’

Bollywood actress Kajol’s son asks : ਅਦਾਕਾਰਾ ਕਾਜੋਲ ਦਾ 10 ਸਾਲਾ ਬੇਟਾ ਯੁੱਗ, ਉਸਨੇ ਤਿੰਨ ਦਹਾਕਿਆਂ ਤੋਂ ਵੱਧ ਸਮੇਂ ਤੋਂ ਲੋਹਾ ਦੀ ਫਿਲਮ ਇੰਡਸਟਰੀ ਜਿੱਤੀ ਸੀ। ਯੁੱਗ ਆਪਣੀ ਮਾਂ ਨੂੰ ਸਵਾਲ ਕੀਤਾ ਕਿ ਉਹ ਦੂਜੀਆਂ ਮਾਵਾਂ ਵਰਗੀ ਕਿਉਂ ਨਹੀਂ ਹੈ? ਉਹ ਕੰਮ ਤੇ ਕਿਉਂ ਜਾਂਦੀ ਹੈ?ਮੁੱਖ ਤੌਰ ‘ਤੇ ਭਾਰਤੀ ਸਮਾਜ ਵਿੱਚ , ਕੰਮ ਕਰਨ ਵਾਲੀਆਂ ਮਾਵਾਂ’ ਤੇ ਅਕਸਰ ਆਪਣੇ ਪਰਿਵਾਰਾਂ ਦੀ ਅਣਦੇਖੀ ਕਰਨ ਦਾ ਦੋਸ਼ ਲਗਾਇਆ ਜਾਂਦਾ ਰਿਹਾ ਹੈ।

Bollywood actress Kajol’s son asks

ਕਾਜੋਲ, ਜੋ ਬੀਬੀਸੀ ਤੋਂ ਵਿਸ਼ੇਸ਼ ਤੌਰ ‘ਤੇ ਜਾਣੂ ਸੀ, ਇਸ ਪ੍ਰਸੰਗ ਵਿੱਚ ਆਪਣੇ ਪਰਿਵਾਰ ਦੀ ਉਦਾਹਰਣ ਦਿੰਦਿਆਂ ਕਿਹਾ, “ਮੇਰੇ ਬੇਟੇ ਨੇ ਇੱਕ ਵਾਰ ਮੈਨੂੰ ਪੁੱਛਿਆ ਸੀ ਕਿ ਤੁਸੀਂ” ਆਮ ਮਾਂ ਕਿਉਂ ਨਹੀਂ ਹੋ? ਤੁਸੀਂ ਕੰਮ ‘ਤੇ ਕਿਉਂ ਜਾ ਰਹੇ ਹੋ ਤੁਸੀਂ ਘਰ ਕਿਉਂ ਨਹੀਂ ਰਹਿੰਦੇ ਅਤੇ ਮੇਰੇ ਲਈ ਖਾਣਾ ਪਕਾਉਂਦੇ ਹੋ? ਜਿਸ ਦੇ ਜਵਾਬ ਵਿਵਿੱਚ ਮੈਂ ਕਿਹਾ ਕਿ ਜਦੋਂ ਤੁਸੀਂ ਵੱਡੇ ਹੋਵੋਗੇ ਅਤੇ ਤੁਸੀਂ ਕਿਸੇ ਨਾਲ ਵਿਆਹ ਕਰਵਾ ਲਓਗੇ ਅਤੇ ਉਹ ਕੰਮ ‘ਤੇ ਜਾਵੇਗੀ, ਤਾਂ ਤੁਹਾਨੂੰ ਇਸ ਵਿੱਚ ਕੋਈ ਕਸੂਰ ਨਹੀਂ ਮਿਲੇਗਾ। ਇਹ ਤੁਹਾਡੇ ਲਈ ਸਧਾਰਣ ਹੋਵੇਗਾ। ਇਹ ਆਮ ਹੋਣਾ ਚਾਹੀਦਾ ਹੈ।ਜੇ ਮੈਂ ਆਪਣੇ ਬੇਟੇ ਦਾ ਮਨ ਬਦਲ ਸਕਦੀ ਹਾਂ ਤਾਂ ਮੈਂ ਸਮਝ ਜਾਵਾਂਗਾ ਕਿ ਮੈਂ ਇੱਕ ਮਾਂ ਅਤੇ ਨਾਰੀਵਾਦੀ ਮਹਿਲਾਂ ਵਜੋਂ ਇੱਕ ਬਹੁਤ ਵਧੀਆ ਕੰਮ ਕੀਤਾ ਹੈ। “

Bollywood actress Kajol's son asks
Bollywood actress Kajol’s son asks

ਰੇਨੁਕਾ ਸ਼ਾਹਨੇ ਦੁਆਰਾ ਨਿਰਦੇਸ਼ਤ ਫਿਲਮ ‘Tribhanga ‘ ਵਿੱਚ ਕਾਜੋਲ ਤਨਵੀ ਆਜ਼ਮੀ ਅਤੇ ਮਿਥਿਲਾ ਪਾਲਕਰ ਦੇ ਨਾਲ ਨਜ਼ਰ ਆ ਰਹੀ ਹੈ। ਫਿਲਮ ਵਿੱਚ , ਉਤਸ਼ਾਹੀ ਮਾਂ ਅਤੇ ਪਰਿਵਾਰਕ ਤਣਾਅ ਨੂੰ ਤਿੰਨ ਪੀੜ੍ਹੀਆਂ ਤੱਕ ਪਹੁੰਚਾਉਣ ਦੀ ਕੋਸ਼ਿਸ਼ ਕੀਤੀ ਗਈ ਹੈ। ਫਿਲਮ ‘ਚ ਤਨਵੀ ਆਜ਼ਮੀ ਮਾਂ ਕਾਜੋਲ ਦੀ ਚਾਹਵਾਨ ਲੇਖਕ ਦਾ ਕਿਰਦਾਰ ਨਿਭਾ ਰਹੀ ਹੈ। ਅਣਵਿਆਹੀ ਮਾਂ ਅਤੇ ਸਮਾਜਿਕ ਦ੍ਰਿਸ਼ਟੀਕੋਣ ‘ਤੇ ਟਿੱਪਣੀ ਕਰਦਿਆਂ, ਤਨਵੀ ਆਜ਼ਮੀ ਕਹਿੰਦੀ ਹੈ, “ਪ੍ਰਵਾਸੀ ਮਾਂ ਉਸ’ ਤੇ ਦੋਸ਼ ਲਾਉਂਦੀ ਹੈ ਕਿ ਉਹ ਆਪਣੇ ਪਰਿਵਾਰ ਨੂੰ ਭੁੱਲ ਗਈ ਹੈ ਅਤੇ ਆਪਣੇ ਸੁਪਨਿਆਂ ਨੂੰ ਪੂਰਾ ਕਰਨ ਦੇ ਸੁਪਨੇ ਵਿੱਚ ਜੀ ਰਹੀ ਹੈ। ਮੈਨੂੰ ਇਹ ਬਹੁਤ ਬੇਇਨਸਾਫੀ ਲੱਗਦੀ ਹੈ।” ਕਿ ਉਹ ਇੱਕ ਮਹਿਲਾ ਹੈ, ਸੁਪਨੇ ਨਹੀਂ ਵੇਖਣੇ ਚਾਹੀਦੇ। “

ਇਹ ਵੀ ਵੇਖੋ :ਸੁਪਰੀਮ ਕੋਰਟ ਤੋਂ ਦਿੱਲੀ ਪੁਲਿਸ ਨੂੰ ਵੱਡਾ ਝੱਟਕਾ ਤਾਂ ਦਿੱਲੀ ਪੁਲਿਸ ਨੇ ਵੱਡੀ ਗਿਣਤੀ ‘ਚ ਲਾ ਦਿੱਤੀ ਫੋਰਸ !

Source link

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *