ਰਾਜਸਥਾਨ ‘ਚ ਕੋਰੋਨਾ ਮਰੀਜ਼ਾਂ ਵਿੱਚ ਆਈ ਭਾਰੀ ਗਿਰਾਵਟ, ਮਈ 2020 ਤੋਂ ਹੁਣ ਤੱਕ ਸਭ ਤੋਂ ਘੱਟ ਮਾਮਲੇ

sharp decline in corona patients: ਪੂਰੇ ਦੇਸ਼ ਵਿਚ ਕੋਰੋਨਾ ਦੇ ਮਾਮਲਿਆਂ ਵਿਚ ਗਿਰਾਵਟ ਦਰਜ ਕੀਤੀ ਜਾ ਰਹੀ ਹੈ। ਕੋਰੋਨਾ ਟੀਕੇ ਦੀ ਸ਼ੁਰੂਆਤ ਤੋਂ ਬਾਅਦ, ਮੰਨਿਆ ਜਾ ਰਿਹਾ ਹੈ ਕਿ ਇਸ ਵਿੱਚ ਹੋਰ ਗਿਰਾਵਟ ਆ ਸਕਦੀ ਹੈ। ਰਾਜਸਥਾਨ ਤੋਂ ਇਕ ਚੰਗੀ ਖ਼ਬਰ ਆ ਰਹੀ ਹੈ, ਜਿਥੇ ਮਈ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਪਹਿਲੀ ਵਾਰ ਬਹੁਤ ਘੱਟ ਕੋਰੋਨਾ ਮਾਮਲੇ ਸਾਹਮਣੇ ਆਏ ਹਨ। ਸ਼ੁੱਕਰਵਾਰ ਨੂੰ ਪਿਛਲੇ 24 ਘੰਟਿਆਂ ਦੇ ਅੰਦਰ ਰਾਜਸਥਾਨ ਵਿੱਚ ਸਿਰਫ 201 ਮਾਮਲੇ ਦਰਜ ਕੀਤੇ ਗਏ। ਜੋ ਕਿ ਪਿਛਲੇ ਸਾਲ ਮਈ ਦੇ ਬਾਅਦ ਸਭ ਤੋਂ ਘੱਟ ਮਾਮਲਿਆਂ ਵਿੱਚ ਹੈ। 20 ਮਈ 2020 ਦੇ ਦਿਨ ਰਾਜਸਥਾਨ ਵਿਚ ਕੋਰੋਨਾ ਦੇ 170 ਨਵੇਂ ਕੇਸ ਦਰਜ ਹੋਏ ਸਨ। ਇਸ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਸਿਹਤ ਮੰਤਰਾਲੇ ਵੱਲੋਂ 22 ਜਨਵਰੀ 2021 ਨੂੰ ਜਾਰੀ ਕੀਤਾ ਗਿਆ ਅੰਕੜਾ ਹੁਣ ਤੱਕ ਦਾ ਸਭ ਤੋਂ ਘੱਟ ਹੈ।

sharp decline in corona patients

ਇਸ ਦੇ ਨਾਲ ਰਾਜ ਵਿਚ ਕੋਰੋਨਾ ਦੇ ਕੁਲ ਕਿਰਿਆਸ਼ੀਲ ਮਾਮਲੇ ਵੀ ਘਟ ਕੇ 3 ਹਜ਼ਾਰ, 719 ਰਹਿ ਗਏ ਹਨ। ਰਾਜਸਥਾਨ ਦੇ ਸਿਹਤ ਮੰਤਰਾਲੇ ਦੇ ਅਨੁਸਾਰ ਸ਼ੁੱਕਰਵਾਰ ਨੂੰ ਰਾਜਸਥਾਨ ਦੇ 11 ਜ਼ਿਲ੍ਹਿਆਂ ਵਿੱਚ ਕੋਈ ਨਵਾਂ ਕੋਰੋਨਾ ਕੇਸ ਸਾਹਮਣੇ ਨਹੀਂ ਆਇਆ। ਮਤਲਬ ਕਿ ਇਨ੍ਹਾਂ 11 ਜ਼ਿਲ੍ਹਿਆਂ ਵਿੱਚ ਜ਼ੀਰੋ ਦੇ ਕੇਸ ਸਾਹਮਣੇ ਆਏ ਹਨ। ਸਿਹਤ ਮੰਤਰਾਲੇ ਦੇ ਅੰਕੜਿਆਂ ਅਨੁਸਾਰ ਪਿਛਲੇ 24 ਘੰਟਿਆਂ ਵਿੱਚ ਰਾਜਸਥਾਨ ਵਿੱਚ ਕੋਰੋਨਾ ਕਾਰਨ ਕੋਈ ਮੌਤ ਨਹੀਂ ਹੋਈ ਹੈ।

ਦੇਖੋ ਵੀਡੀਓ : ਕੇਂਦਰ ਨਾਲ ਮੀਟਿੰਗ ‘ਚ ਕਿਸਾਨਾਂ ਨੇ ਕਰ ਦਿੱਤੀ ਆਰ-ਪਾਰ ਦੀ ਗੱਲ, ਮੰਤਰੀਆਂ ਨਾਲ ਸਿੱਧੇ ਹੋਏ ਆਗੂਆਂ ਨਾਲ ਖਾਸ ਗੱਲਬਾਤ,

Source link

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *