Singer Narendra Chanchal dies : ਤਸਵੀਰਾਂ ਸਾਂਝੀਆਂ ਕਰਦੇ ਮਧੁਰ ਭੰਡਾਰਕਰ ਅਤੇ ਹੋਰ ਬਾਲੀਵੁੱਡ ਸੈਲੀਬ੍ਰਿਟੀ ਨੇ ਦਿੱਤੀ ਸ਼ਰਧਾਂਜਲੀ

Singer Narendra Chanchal dies : ਗਾਇਕ ਨਰਿੰਦਰ ਚੰਚਲ, ਜਿਸਨੇ ਭਾਰਤ ਵਿੱਚ ਪ੍ਰਸਿੱਧ ਭਗਤੀ ਗਾਇਕਾ ਦੀ ਮੁੜ ਪਰਿਭਾਸ਼ਤ ਕੀਤੀ, ਹੁਣ ਇਸ ਦੁਨੀਆਂ ਵਿੱਚ ਨਹੀਂ ਹਨ। ਨਰਿੰਦਰ ਚੰਚਲ ਦੀ ਸ਼ੁੱਕਰਵਾਰ ਨੂੰ ਦਿੱਲੀ ਵਿੱਚ ਮੌਤ ਹੋ ਗਈ। ਉਹ 80 ਸਾਲਾਂ ਦੇ ਸੀ। ਚੰਚਲ ਨੇ ਆਪਣੀ ‘ਜਾਗਰਣ’ ਨਾਲ ’70 ਅਤੇ’ 80 ਦੇ ਦਹਾਕੇ ‘ਚ ਮਸ਼ਹੂਰ ਹੋਏ ਸਨ। ਖਾਸ ਕਰਕੇ ਸ਼ੇਰਾਂਵਾਲੀ ਮਾਤਾ ਨੂੰ ਸਮਰਪਿਤ ਗਾਣੇ ਗਾਉਂਦੇ ਸੀ । ਉਨ੍ਹਾਂ ਦੀ ਸ਼ੇਰਾਵਾਲੀ ਮਾਤਾ ‘ਚਲੋ ਬੁਲਾਵਾ ਆਇਆ ਹੈ’ ਅੱਜ ਤਕ ਪ੍ਰਸਿੱਧ ਹੈ। ਚੰਚਲ ਆਪਣੇ ਲਾਈਵ ਪ੍ਰਦਰਸ਼ਨ ਲਈ ਸਭ ਤੋਂ ਜਾਣਿਆ ਜਾਂਦਾ ਹੈ।

Singer Narendra Chanchal dies

ਗਾਇਕਾ ਨੇ ਬਾਲੀਵੁੱਡ ਵਿੱਚ ਵੀ ਆਪਣੀ ਪਛਾਣ ਬਣਾਈ ਸੀ । ਉਹ RD Burman ਦੁਆਰਾ ਰਚਿਤ 1974 ਦੇ ਅਮਿਤਾਭ ਬੱਚਨ ਫਿਲਮ ‘Benaam’ ਦੇ ਟਾਈਟਲ ਗਾਣੇ ਨੂੰ ਪੇਸ਼ ਕਰਨ ਲਈ ਜਾਣਿਆ ਜਾਂਦੇ ਹਨ । ਉਸੇ ਸਾਲ, ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੇ ਫਿਲਮ ‘Roti Kapda Aur Makaan’ ਲਈ ‘Mehngai mar gay’ ਵੀ ਗਾਇਆ ਸੀ । ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੇ ਰਾਜ ਕਪੂਰ ਦੀ 1973 ਦੀ ਸੁਪਰਹਿੱਟ ਫਿਲਮ ‘Bobby’ ਵਿੱਚ ਰਿਸ਼ੀ ਕਪੂਰ ਅਤੇ ਡਿੰਪਲ ਕਪਾਡੀਆ ਅਦਾਕਾਰਾ ਵਿੱਚ ‘Beshak mandir masjid todo ‘ ਵੀ ਮਸ਼ਹੂਰ ਕੀਤਾ ਸੀ। ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੇ 1980 ਦੀ ਹਿੱਟ ਫਿਲਮ ‘Aasha’ ਲਈ ਮੁਹੰਮਦ ਰਫੀ ਨਾਲ ‘Tu ne mujhe bulaya’ ਵੀ ਗਾਇਆ ਸੀ।

Singer Narendra Chanchal dies
Singer Narendra Chanchal dies

ਲਤਾ ਮੰਗੇਸ਼ਕਰ, ਦਲੇਰ ਮਹਿੰਦੀ ਅਤੇ ਮਧੁਰ ਭੰਡਾਰਕਰ ਵਰਗੀਆਂ ਮਸ਼ਹੂਰ ਹਸਤੀਆਂ ਨੇ ਸਵਰਗਵਾਸੀ ਗਾਇਕ ਨੂੰ ਸ਼ਰਧਾਂਜਲੀ ਭੇਟ ਕਰਨ ਲਈ ਸੋਸ਼ਲ ਮੀਡੀਆ ‘ਤੇ ਪਹੁੰਚੇ। ਪਲੇਅਬੈਕ ਮਹਾਨ ਲਤਾ ਮੰਗੇਸ਼ਕਰ ਨੇ ਸੋਸ਼ਲ ਮੀਡਿਆ ਤੇ ਕਿਹਾ ਕਿ, “ਉਹ ਬਹੁਤ ਚੰਗੇ ਇਨਸਾਨ ਸਨ।” ਮੈਨੂੰ ਉਮੀਦ ਹੈ ਕਿ ਉਨ੍ਹਾਂ ਦੀ ਆਤਮਾ ਨੂੰ ਸ਼ਾਂਤੀ ਮਿਲੇ। ਫਿਲਮ ਨਿਰਮਾਤਾ ਮਧੁਰ ਭੰਡਾਰਕਰ ਨੇ ਸੋਸ਼ਲ ਨਮੇਡੀਆ ‘ਤੇ ਕਿਹਾ ਕਿ “ਗਾਇਕ # ਨਰਿੰਦਰ ਚੰਚਲ ਜੀ ਦਾ ਦੇਹਾਂਤ ਸੁਣਕੇ ਬਹੁਤ ਦੁਖੀ ਹੋਏ। ਹਿੰਦੀ ਫਿਲਮਾਂ ਵਿੱਚ ਉਨ੍ਹਾਂ ਦੇ ਭਜਨਾਂ ਅਤੇ ਕੁਝ ਸ਼ਾਨਦਾਰ ਗੀਤਾਂ ਲਈ ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੂੰ ਯਾਦ ਕੀਤਾ ਜਾਵੇਗਾ, ਓਮ ਸ਼ਾਂਤੀ।”

ਇਹ ਵੀ ਵੇਖੋ : US ਬੇਸਡ ਕੰਪਨੀ ‘ਚ ਵੱਡੇ ਪੈਕੇਜ ‘ਤੇ ਕਰਦਾ ਦੀ ਜੌਬ, ਕਿਸਾਨ ਅੰਦੋਲਨ ਦਾ ਨੌਜਵਾਨ ‘ਤੇ ਪਿਆ ਅਜਿਹਾ ਅਸਰ

The post Singer Narendra Chanchal dies : ਤਸਵੀਰਾਂ ਸਾਂਝੀਆਂ ਕਰਦੇ ਮਧੁਰ ਭੰਡਾਰਕਰ ਅਤੇ ਹੋਰ ਬਾਲੀਵੁੱਡ ਸੈਲੀਬ੍ਰਿਟੀ ਨੇ ਦਿੱਤੀ ਸ਼ਰਧਾਂਜਲੀ appeared first on Daily Post Punjabi.

Source link

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *