ਪੰਜਾਬ ‘ਚ ਨਹੀਂ ਘੱਟ ਰਹੀ ਕੋਰੋਨਾ ਦੀ ਮੌਤ ਦਰ, ਕੀ ਹੈ ਨਵਾਂ ਸਟ੍ਰੇਨ? ਸਰਕਾਰ ਲਗਾਏਗੀ ਪਤਾ

Government to detect mutant : ਚੰਡੀਗੜ੍ਹ: ਕੋਰੋਨਾ ਕਾਰਨ ਹੋਣ ਵਾਲੀਆਂ ਮੌਤਾਂ ਦੀ ਦਰ ਪੰਜਾਬ ਵਿੱਚ ਲਗਾਤਾਰ ਵੱਧ ਰਹੀ ਹੈ। ਇਸ ਨੂੰ ਕਾਬੂ ਕਰਨ ਵਿੱਚ ਅਸਮਰੱਥ ਪੰਜਾਬ ਨੇ ਇਹ ਜਾਂਚ ਕਰਨ ਦਾ ਫੈਸਲਾ ਕੀਤਾ ਹੈ ਕਿ ਕੀ ਕੋਰੋਨਾ ਦਾ ਨਵਾਂ ਸਟ੍ਰੇਨ (Mutant Covid Strain) ਦਾ ਦਬਾਅ ਸੂਬੇ ਵਿੱਚ ਦਾਖਲ ਹੋਇਆ ਹੈ, ਜਿਸ ਨਾਲ ਮੌਤਾਂ ਦੀ ਦਰ ਵਧ ਰਹੀ ਹੈ। ਰਾਜ ਸਰਕਾਰ ਨੇ ਇਸ ਦੀ ਜਾਂਚ ਲਈ ਨੈਸ਼ਨਲ ਸੈਂਟਰ ਫਾਰ ਡਿਜ਼ੀਜ਼ ਕੰਟਰੋਲ (ਐਨਸੀਡੀਸੀ) ਅਤੇ ਇੰਸਟੀਚਿਊਟ ਆਫ ਜੀਨੋਮਿਕਸ ਐਂਡ ਇੰਟੈਗਰੇਟਿਵ ਬਾਇਓਲੋਜੀ (ਆਈਜੀਆਈਬੀ) ਨੂੰ 5% ਪਾਜ਼ੀਟਿਵ ਸੈਂਪਲ ਭੇਜਣ ਦਾ ਫੈਸਲਾ ਕੀਤਾ ਹੈ।

Government to detect mutant

ਜਨਵਰੀ ਵਿਚ, ਜਦੋਂ ਬਾਕੀ ਭਾਰਤ ਵਿਚ ਕੋਵਿਡ -19 ਪਾਜ਼ੀਟਿਵ ਦਰਾਂ ਅਤੇ ਮਾਮਲਿਆਂ ਵਿਚ ਨਿਰੰਤਰ ਗਿਰਾਵਟ ਦੇਖਣ ਨੂੰ ਮਿਲੀ, ਤਾਂ ਪੰਜਾਬ ਉੱਚ ਮੌਤ ਦਰ ਨਾਲ ਲੜਦਾ ਰਿਹਾ। ਮਰਨ ਦਰਰਾਜ ਵਿਚ ਸਕਾਰਾਤਮਕ ਦਰ ਪਿਛਲੇ 22 ਦਿਨਾਂ ਵਿਚ 2% ਤੋਂ 1% ਘੱਟ ਗਈ ਹੈ ਅਤੇ ਆਰ-ਵੈਲਿਊ ਵਿਚ ਵੀ ਗਿਰਾਵਟ ਆਈ ਹੈ, ਜੋ ਕਿ ਹੌਲੀ ਫੈਲਣ ਦਾ ਸੰਕੇਤ ਹੈ। ਸੂਤਰਾਂ ਦੇ ਅਨੁਸਾਰ, ਸੂਬਾ ਸਰਕਾਰ ਦਾ ਅਤੇ ਕੇਂਦਰੀ ਸਿਹਤ ਮਾਹਰਾਂ ਦੁਆਰਾ ਸਿਫਾਰਸ਼ ਕੀਤੇ ਗਏ ਸਾਰੇ ਸੁਧਾਰਵਾਦੀ ਉਪਾਅ ਕਰਨ ਦੇ ਬਾਵਜੂਦ ਉੱਚ ਮੌਤ ਦਰ ਦੇ ਕਾਰਨਾਂ ਦਾ ਪਤਾ ਲਗਾਉਣ ਦੀ ਕੋਸ਼ਿਸ਼ ਕਰ ਰਹੀ ਹੈ।

Government to detect mutant
Government to detect mutant

ਸਿਹਤ ਵਿਭਾਗ ਦੇ ਅੰਕੜਿਆਂ ਤੋਂ ਪਤਾ ਚੱਲਿਆ ਹੈ ਕਿ ਜਨਵਰੀ 1-22 ਤੋਂ ਲੋਕਾਂ ਦੇ ਵਾਇਰਸ ਦਾ ਸ਼ਿਕਾਰ ਹੋਣ ਦੀ ਦਰ ਰਾਜ ਦੀ ਸਮੁੱਚੀ ਮੌਤ ਦਰ 3.2% ਦੇ ਮੁਕਾਬਲੇ 4.1% ਸੀ। ਇਸ ਮਿਆਦ ਦੇ ਦੌਰਾਨ, ਵਾਇਰਸ ਨਾਲ ਸੰਕਰਮਿਤ 4,752 ਵਿਚੋਂ 194 ਵਿਅਕਤੀਆਂ ਦੀ ਮੌਤ ਹੋ ਗਈ। ਰਾਜ ਵਿਚ ਹੁਣ ਤਕ 5,543 ਲੋਕ ਆਪਣੀਆਂ ਜਾਨਾਂ ਗੁਆ ਚੁੱਕੇ ਹਨ। ਪਿਛਲੇ 30 ਦਿਨਾਂ ਵਿੱਚ, ਛੇ ਜ਼ਿਲ੍ਹਿਆਂ ਵਿੱਚ ਮੌਤ ਦਰ 10% ਤੋਂ ਵੱਧ ਸੀ।

Source link

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *