ਸੰਨੀ ਦਿਓਲ ਤੋਂ ਪਹਿਲਾਂ ਗੋਵਿੰਦਾ ਬਣਨ ਵਾਲੇ ਸੀ ਗਦਰ ਦੇ ਤਾਰਾ ਸਿੰਘ, ਇਸ ਕਾਰਨ ਰਿਜੈਕਟ ਕਰ ਦਿੱਤੀ ਸੀ ਫਿਲਮ

Gadar Ek Prem Katha: 2001 ਵਿਚ ਆਈ ਫਿਲਮ ਗਦਰ ਏਕ ਪ੍ਰੇਮ ਕਥਾ ਸੰਨੀ ਦਿਓਲ ਦੇ ਕਰੀਅਰ ਲਈ ਮੀਲ ਪੱਥਰ ਸਾਬਤ ਹੋਈ। ਤਾਰਾ ਸਿੰਘ ਦੇ ਕਿਰਦਾਰ ਵਿਚ ਸੰਨੀ ਦਿਓਲ ਨੇ ਅਜਿਹੀ ਜ਼ਿੰਦਗੀ ਬਤੀਤ ਕਰ ਦਿੱਤੀ ਸੀ ਕਿ ਲੋਕ ਉਸ ਦੀ ਪ੍ਰਸ਼ੰਸਾ ਕਰਦੇ ਨਹੀਂ ਥੱਕਦੇ ਸਨ। ਸੰਨੀ ਨੂੰ ਅਜੇ ਵੀ ਇਸ ਭੂਮਿਕਾ ਲਈ ਯਾਦ ਕੀਤਾ ਜਾਂਦਾ ਹੈ। ਪਰ ਕੀ ਤੁਹਾਨੂੰ ਪਤਾ ਹੈ ਕਿ ਸੰਨੀ ਇਸ ਫਿਲਮ ਲਈ ਪਹਿਲੀ ਪਸੰਦ ਨਹੀਂ ਸੀ। ਹਾਂ, ਦਰਅਸਲ, ਇਸ ਫਿਲਮ ਨੂੰ ਸੰਨੀ ਤੋਂ ਪਹਿਲਾਂ ਗੋਵਿੰਦਾ ਨੂੰ ਪੇਸ਼ਕਸ਼ ਕੀਤੀ ਗਈ ਸੀ, ਪਰ ਉਸਨੇ ਇਸ ਫਿਲਮ ਨੂੰ ਰੱਦ ਕਰ ਦਿੱਤਾ।

Gadar Ek Prem Katha

ਤੁਹਾਨੂੰ ਦੱਸ ਦੇਈਏ ਕਿ ਗੋਵਿੰਦਾ ਨੇ ਤਾਰਾ ਦੀ ਭੂਮਿਕਾ ਨਿਭਾਉਣ ਤੋਂ ਇਨਕਾਰ ਕਰ ਦਿੱਤਾ ਸੀ ਕਿਉਂਕਿ ਉਸਨੂੰ ਲਗਦਾ ਸੀ ਕਿ ਉਹ ਇਸ ਭੂਮਿਕਾ ਵਿੱਚ ਫਿੱਟ ਨਹੀਂ ਹੋਏਗਾ। ਇਹ ਕਿਰਦਾਰ ਉਸ ਦੇ ਅਕਸ ਦੇ ਅਨੁਕੂਲ ਨਹੀਂ ਸੀ। ਹਾਲਾਂਕਿ, ਉਸਨੂੰ ਫਿਲਮ ਦੀ ਸਕ੍ਰਿਪਟ ਪਸੰਦ ਸੀ ਅਤੇ ਉਹ ਨਹੀਂ ਚਾਹੁੰਦੇ ਸਨ, ਫਿਰ ਵੀ ਉਸਨੂੰ ਫਿਲਮ ਨੂੰ ਰੱਦ ਕਰਨਾ ਪਿਆ। ਇਸ ਤੋਂ ਬਾਅਦ, ਨਿਰਮਾਤਾਵਾਂ ਨੇ ਸੰਨੀ ਦਿਓਲ ਨੂੰ ਇਸ ਫਿਲਮ ਦੀ ਪੇਸ਼ਕਸ਼ ਕੀਤੀ ਅਤੇ ਉਹ ਸਹਿਮਤ ਹੋ ਗਏ। ਤੁਹਾਨੂੰ ਦੱਸ ਦੇਈਏ ਕਿ ਗਦਰ: 2001 ਵਿੱਚ ਰਿਲੀਜ਼ ਹੋਈ ਏਕ ਪ੍ਰੇਮ ਕਥਾ ਉਸ ਸਾਲ ਦੀ ਸਭ ਤੋਂ ਸਫਲ ਫਿਲਮਾਂ ਵਿੱਚੋਂ ਇੱਕ ਸੀ।

ਸੰਨੀ ਤੋਂ ਇਲਾਵਾ ਅਮੀਸ਼ਾ ਪਟੇਲ ਅਤੇ ਅਮਰੀਸ਼ ਪੁਰੀ ਨੇ ਵੀ ਮੁੱਖ ਭੂਮਿਕਾਵਾਂ ਨਿਭਾਈਆਂ। ਇਸ ਦੇ ਨਿਰਦੇਸ਼ਕ ਅਨਿਲ ਸ਼ਰਮਾ ਸਨ। ਫਿਲਮ ਦੀ ਇਤਿਹਾਸਕ ਸਫਲਤਾ ਨੂੰ ਵੇਖਦਿਆਂ ਗੋਵਿੰਦਾ ਨੂੰ ਜ਼ਰੂਰ ਅਫ਼ਸੋਸ ਹੋਇਆ ਹੋਣਾ ਚਾਹੀਦਾ ਹੈ ਕਿ ਉਸਨੇ ਇਸ ਫਿਲਮ ਨੂੰ ਕਿਉਂ ਨਕਾਰਿਆ ਹੈ।

Source link

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *