‘ਕਿਸਾਨਾਂ ਕੋਲ ਵੀ ਮਹਾਤਮਾ ਗਾਂਧੀ ਵਾਲੀ ਗਿੱਦੜਸਿੰਗੀ, ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੇ ਅੰਗਰੇਜ਼ ਭਜਾਏ ਸੀ, ਅਸੀਂ ਮੋਦੀ ਸਰਕਾਰ ਝੁਕਾਵਾਂਗੇ’ : ਕਿਸਾਨ ਆਗੂ

death anniversary mahatma gandhi: ਅੱਜ ਰਾਸ਼ਟਰ ਪਿਤਾ ਮਹਾਤਮਾ ਗਾਂਧੀ ਦੀ 73 ਵੀਂ ਬਰਸੀ ਹੈ। ਮਹਾਤਮਾ ਗਾਂਧੀ ਨੇ ਅਹਿੰਸਾ ਦੇ ਹਥਿਆਰਾਂ ਨਾਲ ਬ੍ਰਿਟਿਸ਼ ਨਾਲ ਅਜ਼ਾਦੀ ਦੀ ਲੜਾਈ ਲੜੀ। ਉਹੀ ਅਹਿੰਸਾ ਹੁਣ ਕਿਸਾਨਾਂ ਦਾ ਹਥਿਆਰ ਬਣ ਗਈ ਹੈ। ਮਹਾਤਮਾ ਗਾਂਧੀ ਦੀ ਬਰਸੀ ਮੌਕੇ, ਕਿਸਾਨਾਂ ਨੇ ਦੇਸ਼ ਭਰ ਵਿੱਚ ਸਦਭਾਵਨਾ ਦਿਵਸ ਦਾ ਵਰਤ ਰੱਖਿਆ ਅਤੇ ਅੰਦੋਲਨ ਦੇ ਸ਼ਾਂਤਮਈ ਹੱਲ ਲਈ ਅਰਦਾਸ ਕੀਤੀ। ਕਿਸਾਨ ਮੰਨਦੇ ਹਨ ਕਿ ਅੰਦੋਲਨ ਨੂੰ ਅੰਜ਼ਾਮ ਦੇਣ ਲਈ ਅਹਿੰਸਾ ਸਭ ਤੋਂ ਪ੍ਰਭਾਵਸ਼ਾਲੀ ਹਥਿਆਰ ਹੈ ਅਤੇ ਇਸ ਦਾ ਹੱਲ ਲੱਭਣ ਦਾ ਸਭ ਤੋਂ ਵਧੀਆ ਤਰੀਕਾ ਗੱਲਬਾਤ ਹੈ। ਉਹ ਅਜੇ ਵੀ ਸਰਕਾਰ ਨਾਲ ਗੱਲਬਾਤ ਦੇ ਸੱਦੇ ਦਾ ਇੰਤਜ਼ਾਰ ਕਰ ਰਹੇ ਹਨ।ਕਿਸਾਨ ਆਗੂ ਰਵਿੰਦਰ ਸਿੰਘ ਚੀਮਾ ਨੇ ਕਿਹਾ ਕਿ 26 ਜਨਵਰੀ ਨੂੰ ਲਾਲ ਕਿਲ੍ਹੇ ‘ਤੇ ਵਾਪਰੀ ਹਿੰਸਕ ਘਟਨਾ ਦਾ ਬਹੁਤ ਗਲਤ ਸੰਦੇਸ਼ ਗਿਆ ਹੈ। ਹਿੰਸਾ ਦੇ ਪਿੱਛੇ ਕਿਸਾਨਾਂ ਦੀ ਪਵਿੱਤਰ ਲਹਿਰ ਨੂੰ ਬਦਨਾਮ ਕਰਨ ਦੀ ਸਾਜਿਸ਼ ਰਚੀ ਗਈ ਸੀ। ਅੱਜ, ਸਦਭਾਵਨਾ ਦਿਵਸ ਦੇ ਜ਼ਰੀਏ, ਕਿਸਾਨ ਉਹੀ ਸੰਦੇਸ਼ ਦੇਣਾ ਚਾਹੁੰਦੇ ਹਨ ਕਿ ਕਿਸਾਨਾਂ ਨੂੰ ਅਜਿਹੀ ਹਿੰਸਾ ‘ਤੇ ਵਿਸ਼ਵਾਸ ਨਹੀਂ ਹੈ। ਉਹ ਸਰਕਾਰ ਨੂੰ ਇਹ ਸੰਦੇਸ਼ ਵੀ ਭੇਜਣਾ ਚਾਹੁੰਦੇ ਹਨ ਕਿ ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੂੰ ਗੱਲਬਾਤ ਦਾ ਸਹੀ ਰਸਤਾ ਅਪਣਾ ਕੇ ਇਸ ਅੰਦੋਲਨ ਨੂੰ ਖਤਮ ਕਰਨ ਦਾ ਰਾਹ ਤਿਆਰ ਕਰਨਾ ਚਾਹੀਦਾ ਹੈ।

death anniversary mahatma gandhi

ਆਲ ਇੰਡੀਆ ਕਿਸਾਨ ਸਭਾ ਦੇ ਆਗੂ ਹਨਨ ਮੌਲਾ ਨੇ ਦੱਸਿਆ ਕਿ ਸਦਭਾਵਨਾ ਦਿਵਸ ਪੂਰੇ ਦੇਸ਼ ਵਿੱਚ ਬਹੁਤ ਸ਼ਾਂਤਮਈ ਢੰਗ ਨਾਲ ਮਨਾਇਆ ਜਾ ਰਿਹਾ ਹੈ। ਇਸ ਦੇ ਜ਼ਰੀਏ, ਉਹ ਸਰਕਾਰ ਨੂੰ ਸੰਦੇਸ਼ ਦੇਣਾ ਚਾਹੁੰਦੇ ਹਨ ਕਿ ਸਾਡੇ ਕੋਲ ਸਭ ਤੋਂ ਉੱਤਮ ਵਿਕਲਪ ਮਹਾਤਮਾ ਗਾਂਧੀ ਦਾ ਮੰਤਰ, ਅਹਿੰਸਾ ਅਤੇ ਬਾਤਚੀਤ ਹੈ ਅਤੇ ਇਸ ਦੇ ਜ਼ਰੀਏ ਹੀ ਮੌਜੂਦਾ ਰੁਕਾਵਟ ਨੂੰ ਖਤਮ ਕੀਤਾ ਜਾ ਸਕਦਾ ਹੈ।ਉਨ੍ਹਾਂ ਕਿਹਾ ਕਿ ਸਰਕਾਰ ਨੂੰ ਇਹ ਸਮਝ ਲੈਣਾ ਚਾਹੀਦਾ ਹੈ ਕਿ ਜੇ ਗਾਂਧੀ ਦੇ ਸਵਰਾਜ ਦੇ ਮਾਮਲੇ ਨੂੰ ਹਕੀਕਤ ਬਣਾਉਣਾ ਹੈ ਤਾਂ ਇਸ ਲਈ ਕਿਸਾਨਾਂ ਅਤੇ ਪਿੰਡ ਵਾਸੀਆਂ ਨੂੰ ਤਾਕਤ ਦੇਣੀ ਪਏਗੀ।ਕਿਸਾਨੀ ਅੰਦੋਲਨ ਦੇ ਪ੍ਰਮੁੱਖ ਕੇਂਦਰ ਵਜੋਂ ਉੱਭਰੇ, ਯੂਪੀ ਗੇਟ ਵਿਖੇ ਵੀ ਕਿਸਾਨਾਂ ਨੇ ਅਨਸੰਨ ਕਿਤਾ। ਭਾਰਤੀ ਕਿਸਾਨ ਯੂਨੀਅਨ ਸ਼ਾਮਲੀ ਦੇ ਆਗੂ ਜੋਗਿੰਦਰ ਸਿੰਘ ਨੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ਸ਼ਨੀਵਾਰ ਤੱਕ ਗਾਜ਼ੀਪੁਰ ਯੂ ਪੀ ਦੀ ਸਰਹੱਦ ‘ਤੇ ਦੱਸ ਹਜ਼ਾਰ ਤੋਂ ਵੱਧ ਨਵੇਂ ਕਿਸਾਨ ਇਕੱਠੇ ਹੋਏ ਹਨ। ਸਾਡੇ ਸਾਹਮਣੇ ਮਹਾਤਮਾ ਗਾਂਧੀ ਦਾ ਆਦਰਸ਼ ਹੈ ਅਤੇ ਅਸੀਂ ਸਰਕਾਰ ਦੇ ਸਾਹਮਣੇ ਬਹੁਤ ਸ਼ਾਂਤਮਈ ਢੰਗ ਨਾਲ ਆਪਣੀ ਗੱਲ ਰੱਖ ਰਹੇ ਹਾਂ।ਜੇ ਸਰਕਾਰ ਸੋਚਦੀ ਹੈ ਕਿ ਅਸੀਂ ਅੱਤਵਾਦੀ ਅਤੇ ਗੱਦਾਰ ਹਾਂ, ਤਾਂ ਸਰਕਾਰ ਸਾਡੇ ‘ਤੇ ਗੋਲੀ ਚਲਾਉਣ ਲਈ ਸੁਤੰਤਰ ਹੈ। ਅਸੀਂ ਉਸ ਦਾ ਸਵਾਗਤ ਕਰਨ ਲਈ ਵੀ ਤਿਆਰ ਹਾਂ, ਪਰ ਕਾਨੂੰਨ ਵਾਪਸ ਕੀਤੇ ਬਗੈਰ ਕਿਸਾਨ ਇਥੋਂ ਨਹੀਂ ਜਾਣਗੇ।

ਆਪ ਟ੍ਰੈਕਟਰ ‘ਤੇ ਚੜ੍ਹਕੇ ਬੱਬੂ ਮਾਨ ਵੱਡਾ ਕਾਫ਼ਿਲਾ ਲੈ ਦਿੱਲੀ ਰਵਾਨਾ, ਫੂਕ ਰਿਹਾ ਮੋਰਚੇ ‘ਚ ਨਵਾਂ ਜੋਸ਼, ਦੇਖੋ LIVE !

The post ‘ਕਿਸਾਨਾਂ ਕੋਲ ਵੀ ਮਹਾਤਮਾ ਗਾਂਧੀ ਵਾਲੀ ਗਿੱਦੜਸਿੰਗੀ, ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੇ ਅੰਗਰੇਜ਼ ਭਜਾਏ ਸੀ, ਅਸੀਂ ਮੋਦੀ ਸਰਕਾਰ ਝੁਕਾਵਾਂਗੇ’ : ਕਿਸਾਨ ਆਗੂ appeared first on Daily Post Punjabi.

Source link

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *