ਰਾਹੁਲ ਗਾਂਧੀ ਨੇ ਸਾਧਿਆ PM ਮੋਦੀ ‘ਤੇ ਨਿਸ਼ਾਨਾ- ਕਿਹਾ ‘ਇੰਨਾ ਵੀ ਨਾ ਡਰੋ, ਅੱਜ ਹਿੰਮਤ ਕਰਕੇ ਚੀਨ ਦੀ ਗੱਲ ਕਰੋ’…

rahul gandhi targeted pm modi: ਕਾਂਗਰਸ ਨੇਤਾ ਅਤੇ ਸੰਸਦ ਮੈਂਬਰ ਰਾਹੁਲ ਗਾਂਧੀ ਕੇਂਦਰ ਸਰਕਾਰ ‘ਤੇ ਲਗਾਤਾਰ ਬੋਲਦੇ ਰਹੇ ਹਨ। ਉਹ ਕਈ ਵਾਰ ਤਿੰਨ ਨਵੇਂ ਖੇਤੀਬਾੜੀ ਕਾਨੂੰਨਾਂ ਨਾਲ ਅਤੇ ਕਦੇ ਚੀਨ ਦੀ ਘੁਸਪੈਠ ਨਾਲ ਸਰਕਾਰ ਦਾ ਘਿਰਾਓ ਕਰ ਰਹੇ ਹਨ। ਹੁਣ ਉਸ ਨੇ ਸਿੱਕਮ ਦੀ ਸਰਹੱਦ ਨੇੜੇ ਨਵੀਂ ਸੜਕ ਅਤੇ ਚੌਕੀ ਬਣਾਉਣ ਦੀ ਖ਼ਬਰ ਬਾਰੇ ਸਰਕਾਰ ਨੂੰ ਘੇਰ ਲਿਆ ਹੈ।ਰਾਹੁਲ ਗਾਂਧੀ ਨੇ ਟਵੀਟ ਕੀਤਾ, “ਬਹੁਤ ਜ਼ਿਆਦਾ ਨਾ ਡਰੋ, ਅੱਜ ਹਿੰਮਤ ਕਰੋ ਅਤੇ ਚੀਨ ਬਾਰੇ ਗੱਲ ਕਰੋ!” ਟਵੀਟ ਵਿਚ ਰਾਹੁਲ ਦਾ ਹਵਾਲਾ ਪ੍ਰਧਾਨ ਮੰਤਰੀ ਨਰਿੰਦਰ ਮੋਦੀ ਵੱਲ ਸੀ। ਦਰਅਸਲ, ਅੱਜ ਪ੍ਰਧਾਨ ਮੰਤਰੀ ਮੋਦੀ ਦਾ ‘ਮਨ ਕੀ ਬਾਤ’ ਪ੍ਰੋਗਰਾਮ ਸੀ ਅਤੇ ਇਸ ਦੇ ਜ਼ਰੀਏ ਪ੍ਰਧਾਨ ਮੰਤਰੀ ਨੇ ਦੇਸ਼ ਨੂੰ ਸੰਬੋਧਿਤ ਕੀਤਾ। ਇਸ ਵੱਲ ਇਸ਼ਾਰਾ ਕਰਦਿਆਂ, ਰਾਹੁਲ ਪ੍ਰਧਾਨ ਮੰਤਰੀ ਮੋਦੀ ਤੋਂ ਨਹੀਂ ਡਰਦੇ ਅਤੇ ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੂੰ ਚੀਨ ‘ਤੇ ਗੱਲਬਾਤ ਕਰਨ ਲਈ ਕਹਿ ਰਹੇ ਹਨ।

rahul gandhi targeted pm modi

ਦਰਅਸਲ, ਚੀਨ ਤੋਂ ਸ਼ਨੀਵਾਰ ਨੂੰ ਸਿੱਕਮ ਸਰਹੱਦ ‘ਤੇ ਨਵੀਆਂ ਸੜਕਾਂ ਅਤੇ ਚੌਕੀਆਂ ਦੇ ਨਿਰਮਾਣ ਬਾਰੇ ਮੀਡੀਆ ਵਿਚ ਖ਼ਬਰਾਂ ਆਈਆਂ ਸਨ। ਇਨ੍ਹਾਂ ਰਿਪੋਰਟਾਂ ਵਿਚ ਸੈਟੇਲਾਈਟ ਦੀ ਤਸਵੀਰ ਦੇ ਹਵਾਲੇ ਨਾਲ ਇਹ ਕਿਹਾ ਗਿਆ ਸੀ ਕਿ ਚੀਨ ਨਕੂ ਲਾ ਪਾਸ ਤੋਂ ਲਗਭਗ 30 ਕਿਲੋਮੀਟਰ ਦੀ ਦੂਰੀ ‘ਤੇ ਇਕ ਸੈਨਿਕ ਚੌਕੀ ਦਾ ਨਿਰਮਾਣ ਕਰਦਾ ਦਿਖਾਈ ਦੇ ਰਿਹਾ ਹੈ। ਇਹ ਖੇਤਰ ਨਕੂ ਲਾ ਦੇ ਉੱਤਰ ਪੂਰਬ ਵੱਲ ਹੈ।ਹਾਲ ਹੀ ਵਿੱਚ ਨਕੂ ਲਾ ਵਿੱਚ ਦੋਵਾਂ ਦੇਸ਼ਾਂ ਦੀ ਫੌਜ ਵਿਚਕਾਰ ਝੜਪ ਹੋਣ ਦੀ ਖ਼ਬਰ ਮਿਲੀ ਸੀ। ਹਾਲਾਂਕਿ, ਇਹ ਮਾਮਲਾ ਬਾਅਦ ਵਿੱਚ ਫੌਜ ਦੇ ਕਮਾਂਡਰਾਂ ਦੇ ਪੱਧਰ ਤੇ ਸੁਲਝ ਗਿਆ ਸੀ।ਨਕੂ ਲਾ ਦਾ ਉੱਤਰ ਡੋਕਲਾਮ ਦਾ ਉਹ ਖੇਤਰ ਹੈ ਜਿਥੇ 2017 ਵਿੱਚ ਦੋਹਾਂ ਦੇਸ਼ਾਂ ਦਰਮਿਆਨ ਵਿਵਾਦ ਹੋਇਆ ਸੀ। ਉਸ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਇਸ ਖੇਤਰ ਵਿਚ ਚੀਨ ਦੀਆਂ ਗਤੀਵਿਧੀਆਂ ਵਿਚ ਵਾਧਾ ਹੋਇਆ ਹੈ।

ਦੇਖੋ ਆਹ ਬੰਦੇ ਨੇ ਆਪਣਾ 30 ਕਰੋੜ ਦਾ ਹੋਟਲ, ਉਮਰ ਭਰ ਲਈ ਟਿਕੈਤ ਨੂੰ ਕਿਸਾਨਾਂ ਨੂੰ ਦੇਣ ਦਾ ਕੀਤਾ ਐਲਾਨ !

Source link

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *