ਸਰਕਾਰ ਦੀ ਕਿਹੜੀ ਮਜਬੂਰੀ ਹੈ ਕਿ ਉਹ ਨਵੇਂ ਖੇਤੀ ਕਾਨੂੰਨਾਂ ਨੂੰ ਰੱਦ ਨਾ ਕਰਨ ‘ਤੇ ਅੜੀ ਹੈ: ਰਾਕੇਸ਼ ਟਿਕੈਤ

why government cannot withdraw laws: ਬੀਕੇਯੂ ਦੇ ਨੇਤਾ,ਰਾਕੇਸ਼ ਟਿਕੈਤ ਨੇ ਸ਼ਨੀਵਾਰ ਨੂੰ ਕੇਂਦਰ ਸਰਕਾਰ ਨੂੰ ਕਿਹਾ ਕਿ ਉਹ ਖੁਦ ਕਿਸਾਨਾਂ ਨੂੰ ਇਹ ਦੱਸਣ ਕਿ ਉਹ ਖੇਤੀਬਾੜੀ ਕਾਨੂੰਨਾਂ ਨੂੰ ਵਾਪਸ ਕਿਉਂ ਨਹੀਂ ਲੈਣਾ ਚਾਹੁੰਦੇ ਅਤੇ “ਅਸੀਂ ਵਾਅਦਾ ਕਰਦੇ ਹਾਂ ਕਿ ਸਰਕਾਰ ਦਾ ਸਿਰ “ਅਸੀਂ ਦੁਨੀਆਂ ਅੱਗੇ ਝੁਕਣ ਨਹੀਂ ਦੇਵਾਂਗੇ।” ਟਰੈਕਟਰ ਪਰੇਡ ਵਿਚ ਹੋਈ ਹਿੰਸਾ ਕਾਰਨ ਕਿਸਾਨ ਅੰਦੋਲਨ ਦੇ ਕਮਜ਼ੋਰ ਹੋਣ ਦੇ ਵਿਚਕਾਰ, ਟਿਕੈਤ ਨੇ ਇਕ ਵਾਰ ਫਿਰ ਸਰਕਾਰ ਨੂੰ ਕਿਹਾ,“ਸਰਕਾਰ ਦੀ ਕਿਹੜੀ ਮਜਬੂਰੀ ਹੈ ਕਿ ਉਹ ਨਵੇਂ ਖੇਤੀਬਾੜੀ ਕਾਨੂੰਨਾਂ ਨੂੰ ਰੱਦ ਨਾ ਕਰਨ ‘ਤੇ ਅੜੀ ਹੈ?

why government cannot withdraw laws

ਉਨ੍ਹਾਂ ਕਿਹਾ, “ਸਰਕਾਰ ਆਪਣੀ ਗੱਲ ਕਿਸਾਨਾਂ ਤੱਕ ਪਹੁੰਚਾ ਸਕਦੀ ਹੈ। ਅਸੀਂ ਉਹ ਲੋਕ ਹਾਂ ਜੋ ਪੰਚਾਇਤੀ ਰਾਜ ਨੂੰ ਮੰਨਦੇ ਹਨ। ਅਸੀਂ ਦੁਨੀਆਂ ਦੇ ਸਾਹਮਣੇ ਕਦੇ ਵੀ ਸਰਕਾਰ ਦਾ ਸਿਰ ਸ਼ਰਮ ਨਾਲ ਝੁਕਣ ਨਹੀਂ ਦੇਵਾਂਗੇ। ”ਟਿਕਟ ਨੇ ਕਿਹਾ,“ਸਾਡੀ ਵਿਚਾਰਧਾਰਾ ਸਰਕਾਰ ਨਾਲ ਲੜਾਈ ਹੈ ਅਤੇ ਇਹ ਲੜਾਈ ਡੰਡਿਆਂ /ਡਾਂਗਾਂ, ਬੰਦੂਕਾਂ ਨਾਲ ਨਹੀਂ ਲੜੀ ਜਾ ਸਕਦੀ ਅਤੇ ਨਾ ਹੀ ਇਸ ਨੂੰ ਦਬਾਇਆ ਜਾ ਸਕਦਾ ਹੈ। ਕਿਸਾਨ ਉਦੋਂ ਹੀ ਘਰ ਪਰਤਣਗੇ ਜਦੋਂ ਨਵੇਂ ਕਾਨੂੰਨ ਵਾਪਸ ਲਏ ਜਾਣਗੇ। ਹੁਣ ਸਿਰਫ ਯੂਪੀ ਹੀ ਨਹੀਂ, ਪੰਜਾਬ ਤੋਂ ਲੈ ਕੇ ਹਰਿਆਣਾ ਤੱਕ ਦੇ ਕਿਸਾਨ ਅਤੇ ਹੋਰ ਸੰਸਥਾਵਾਂ ਦੇ ਲੋਕ ਰਾਕੇਸ਼ ਟਿਕਟ ਦਾ ਸਮਰਥਨ ਕਰਨ ਲਈ ਪਹੁੰਚ ਰਹੇ ਹਨ। ਇਸ ਸਮੇਂ ਗਾਜੀਪੁਰ ਸਰਹੱਦ ਦੀ ਹੜਤਾਲ ਸ਼ਾਂਤੀਪੂਰਵਕ ਚੱਲ ਰਹੀ ਹੈ। ਕਿਸਾਨ ਉਤਸ਼ਾਹਿਤ ਹਨ ਅਤੇ ਰਾਕੇਸ਼ ਟਿਕੈਤ ਕਾਰਨ ਕਿਸਾਨ ਆਗੂ ਆਪਣੀ ਭਰੋਸੇਯੋਗਤਾ ਵਧਾਉਣ ਦੀ ਤਾਕ ਵਿੱਚ ਹਨ।

ਦੇਖੋ ਵੀਡੀਓ : ਹੁਣ ਇਹ 100 ਵਕੀਲ 26 ਨੂੰ ਗੁੰਮ ਹੋਏ ਨੌਜਵਾਨਾਂ ਨੂੰ ਲੱਭਣ ਤੇ ਉਹਨਾਂ ਦਾ ਕੇਸ ਲੜਨ ਤੱਕ ਦਾ ਕਰਨਗੇ ਕੰਮ- ਸਿਮਰਜੀਤ ਗਿੱਲ

Source link

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *