ਬਜਟ-2021 ‘ਤੇ ਆਈ ਸਚਿਨ ਪਾਇਲਟ ਦੀ ਪ੍ਰਤੀਕ੍ਰਿਆ, ਕਿਹਾ-ਇਸ ਬਜਟ ‘ਚ ਕਿਸਾਨਾਂ…

budget 2021 sachin pilot: ਕੇਂਦਰੀ ਬਜਟ (ਬਜਟ 2021) ‘ਤੇ ਪ੍ਰਤੀਕ੍ਰਿਆ ਦਿੰਦੇ ਹੋਏ ਰਾਜਸਥਾਨ ਦੇ ਸਾਬਕਾ ਉਪ ਮੁੱਖ ਮੰਤਰੀ ਸਚਿਨ ਪਾਇਲਟ ਨੇ ਕਿਹਾ ਹੈ ਕਿ ਆਮ ਬਜਟ ਵਿਚ ਨਿੱਜੀਕਰਨ ਨੂੰ ਉਤਸ਼ਾਹਤ ਕਰਨ ਲਈ ਕੁਝ ਵੀ ਨਹੀਂ ਹੈ। ਉਨ੍ਹਾਂ ਕਿਹਾ ਕਿ ਬਜਟ ਵਿੱਚ ਕਿਸਾਨਾਂ ਦੇ ਕਰਜ਼ੇ, ਘੱਟੋ ਘੱਟ ਸਮਰਥਨ ਮੁੱਲ (ਐਮਐਸਪੀ) ਦੀ ਗਰੰਟੀ ਬਾਰੇ ਕੁਝ ਨਹੀਂ ਕਿਹਾ ਗਿਆ ਹੈ। ਪਾਇਲਟ ਨੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ਵਿੱਤ ਮੰਤਰੀ ਦੇ ਬਜਟ ਭਾਸ਼ਣ ਵਿੱਚ ਬੈਂਕਾਂ, ਬਿਜਲੀ, ਬੀਮਾ, ਜਹਾਜ਼ਾਂ ਸਮੇਤ ਕਈ ਖੇਤਰਾਂ ਵਿੱਚ ਨਿੱਜੀਕਰਨ ਦੇ ਵਿਸਥਾਰ ‘ਤੇ ਧਿਆਨ ਕੇਂਦਰਤ ਕੀਤਾ ਗਿਆ ਹੈ ਜਿਸ ਵਿੱਚ ਦੋ ਸਰਕਾਰੀ ਬੈਂਕਾਂ ਦਾ ਨਿੱਜੀਕਰਨ, ਨਿੱਜੀ ਹੱਥਾਂ ਵਿੱਚ ਪੋਰਟ ਪ੍ਰਬੰਧਨ, ਨਿੱਜੀ ਕੰਪਨੀਆਂ ਵਿੱਚ ਸਰਕਾਰੀ ਕੰਪਨੀਆਂ ਦੇ ਸਮਾਨਤਰ ਵਿੱਚ ਬਿਜਲੀ ਵੰਡ ਸ਼ਾਮਲ ਹੈ। ਇੱਕ ਮੌਕਾ ਦੇਣ ਤੋਂ ਇਲਾਵਾ, ਬੀਮਾ ਖੇਤਰ ਵਿੱਚ ਸਿੱਧੇ ਵਿਦੇਸ਼ੀ ਨਿਵੇਸ਼ (ਐਫ.ਡੀ.ਆਈ.) ਸੀਮਾ ਨੂੰ 49 ਪ੍ਰਤੀਸ਼ਤ ਤੋਂ ਵਧਾ ਕੇ 74 ਪ੍ਰਤੀਸ਼ਤ ਕਰਨ ਦਾ ਪ੍ਰਸਤਾਵ ਦਿੱਤਾ ਗਿਆ ਹੈ। ਇਕ ਬਿਆਨ ਵਿਚ ਉਨ੍ਹਾਂ ਕਿਹਾ ਕਿ ਖੇਤੀਬਾੜੀ ਸੈਕਟਰ ਵਿਚ ਕਰਜ਼ੇ ਦੀ ਹੱਦ 15 ਲੱਖ ਕਰੋੜ ਤੋਂ ਵਧਾ ਕੇ 16.25 ਲੱਖ ਕਰੋੜ ਕਰ ​​ਦਿੱਤੀ ਗਈ ਹੈ, ਇਹ ਕਹਿ ਕੇ ਰਾਜਾਂ ਦੇ ਸਹਿਕਾਰੀ ਬੈਂਕਾਂ ਨੂੰ ਸਮੇਂ ਸਿਰ ਨਾਬਾਰਡ ਤੋਂ ਇਹ ਰਾਸ਼ੀ ਨਹੀਂ ਮਿਲੀ, ਜਿਸ ਕਾਰਨ ਕਿਸਾਨਾਂ ਨੂੰ ਮੁਸ਼ਕਲਾਂ ਦਾ ਸਾਹਮਣਾ ਕਰਨਾ ਪੈ ਰਿਹਾ ਹੈ ਬਜਟ ਵਿਚ ਕਿਸਾਨਾਂ ਦੇ ਕਰਜ਼ਿਆਂ, ਐਮਐਸਪੀ ਦੀ ਗਰੰਟੀ ਬਾਰੇ ਕੁਝ ਨਹੀਂ ਕਿਹਾ ਗਿਆ ਹੈ।

budget 2021 sachin pilot

ਪਾਇਲਟ ਨੇ ਐਮਐਸਪੀ ਦੀ ਖਰੀਦ ਦੇ ਸਰਕਾਰੀ ਅੰਕੜਿਆਂ ‘ਤੇ ਟਿੱਪਣੀ ਕਰਦਿਆਂ ਕਿਹਾ ਕਿ ਸੰਯੁਕਤ ਪ੍ਰਗਤੀਸ਼ੀਲ ਗੱਠਜੋੜ (ਯੂ ਪੀ ਏ) ਸਰਕਾਰ ਦੀਆਂ ਨੀਤੀਆਂ ਦੇ ਕਾਰਨ, ਕਿਸਾਨ ਏਪੀਐਮਸੀ ਵਿਚ ਐਮਐਸਪੀ ਦੇ ਬਰਾਬਰ ਜਾਂ ਇਸ ਦੇ ਬਰਾਬਰ ਪ੍ਰਾਪਤ ਕਰਦਾ ਹੈ ਕਿਉਂਕਿ ਵਪਾਰ ਅਤੇ ਉਦਯੋਗ ਵੱਧ ਰਿਹਾ ਹੈ, ਜਦੋਂ ਕਿ ਇਸ ਦੀ ਸਥਿਤੀ, ਕਾਰੋਬਾਰ ਅਤੇ ਉਦਯੋਗ ਭਾਜਪਾ ਦੇ ਸ਼ਾਸਨ ਅਧੀਨ ਮਾੜੇ ਹਨ। ਉਨ੍ਹਾਂ ਕਿਹਾ ਕਿ ਸਿਹਤ, ਪੋਸ਼ਣ, ਸ਼ਹਿਰੀ ਜਲ-ਜੀਵਨ ਮਿਸ਼ਨ, ਸ਼ਹਿਰੀ ਸਵੱਛ ਮਿਸ਼ਨ ਨੂੰ ਲੈ ਕੇ ਪੰਜ ਸਾਲਾਂ ਲਈ ਕੀਤੀ ਗਈ ਘੋਸ਼ਣਾਵਾਂ ਨੂੰ ਲਾਗੂ ਕਰਨ ਲਈ ਰਾਜਾਂ ਨਾਲ ਸਰੋਤਾਂ ਦੀ ਘਾਟ ਇਕ ਵੱਡੀ ਸਮੱਸਿਆ ਹੋਵੇਗੀ। ਉਨ੍ਹਾਂ ਕਿਹਾ ਕਿ ਬੇਰੁਜ਼ਗਾਰੀ ਬਜਟ ਤੋਂ ਹੇਠਾਂ ਨਹੀਂ ਆਵੇਗੀ ਕਿਉਂਕਿ ਨਵੇਂ ਨਿਵੇਸ਼ ਬਾਰੇ ਕੋਈ ਐਲਾਨ ਨਹੀਂ ਕੀਤਾ ਗਿਆ ਹੈ।

ਕੈਪਟਨ ਦੀ ਆਲ ਪਾਰਟੀ ਮੀਟਿੰਗ ‘ਤੇ ਕਿਉਂ ਭੜਕੇ BJP ਆਗੂ ਜਿਆਣੀ , ਸੁਣੋ ਵੱਡਾ ਬਿਆਨ…

Source link

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *