ਕਿਸਾਨਾਂ ਦੇ ਅੰਦੋਲਨ ਅਤੇ ਦਿੱਲੀ ਪੁਲਿਸ ਨੂੰ ਲੈ ਕੇ ਸਵਰਾ ਭਾਸਕਰ ਨੇ ਕੀਤਾ ਟਵੀਟ, ਕਿਹਾ- ਸਬਕਾ ਸਾਥ, ਸਬ ਵਿਕਾਸ…

Farmers Protest Swara Bhaskar: ਕਿਸਾਨੀ ਵਿਰੋਧ ਪ੍ਰਦਰਸ਼ਨ ਨਾਲ ਨਜਿੱਠਣ ਲਈ, ਦਿੱਲੀ ਪੁਲਿਸ ਨੇ ਦਿੱਲੀ ਦੀਆਂ ਸਰਹੱਦਾਂ ਤੇ ਲੋਹੇ ਦੇ ਕੀਲਾਂ ਦੇ ਨਾਲ ਸੀਮੈਂਟ ਲਗਾ ਕੇ ਬੈਰੀਕੇਡਿੰਗ ਨੂੰ ਮਜ਼ਬੂਤ​ਕੀਤਾ ਹੈ। ਇੰਨਾ ਹੀ ਨਹੀਂ, ਤਲਵਾਰਾਂ ਦਾ ਸਾਹਮਣਾ ਕਰਨ ਲਈ ਪੁਲਿਸ ਨੂੰ ਸਟੀਲ ਦੀਆਂ ਰਾਡਾਂ ਦਿੱਤੀਆਂ ਗਈਆਂ ਹਨ। ਇਸ ਤਰ੍ਹਾਂ, ਪੁਲਿਸ ਅਜਿਹੇ ਕਦਮ ਉਠਾ ਰਹੀ ਹੈ ਜੋ ਪਹਿਲਾਂ ਨਹੀਂ ਚੁੱਕੇ ਗਏ ਸਨ। ਸਿੰਘੂ ਬਾਰਡਰ ਅਤੇ ਗਾਜੀਪੁਰ ਬਾਰਡਰ ‘ਤੇ ਕਿਸਾਨ ਅੰਦੋਲਨ ਚੱਲ ਰਿਹਾ ਹੈ। ਬਾਲੀਵੁੱਡ ਅਦਾਕਾਰਾ ਸਵਰਾ ਭਾਸਕਰ ਨੇ ਇਸ ਬਾਰੇ ਟਵੀਟ ਕੀਤਾ ਹੈ। ਸਵਰਾ ਭਾਸਕਰ ਸਮਾਜਿਕ ਸਰੋਕਾਰਾਂ ਅਤੇ ਮੁਆਫੀ ਦੇ ਨਾਲ ਮੌਜੂਦਾ ਵਰਤਮਾਨ ਮਾਮਲਿਆਂ ਬਾਰੇ ਆਪਣੇ ਸਟੈਂਡ ਲਈ ਜਾਣੀ ਜਾਂਦੀ ਹੈ।

Farmers Protest Swara Bhaskar

ਸਵਰਾ ਭਾਸਕਰ ਨੇ ਇਸ ‘ਤੇ ਟਵੀਟ ਕਰਕੇ ਲਿਖਿਆ ਹੈ,’ ਸਬਕਾ ਸਾਥ ਸਬਕਾ ਵਿਕਾਸ … ਹੋ ਗਿਆ? ‘ ਇਸ ਤਰ੍ਹਾਂ, ਉਸਨੇ ਮੋਦੀ ਸਰਕਾਰ ‘ਤੇ ਤਾਅਨਾ ਮਾਰਿਆ ਕਿਉਂਕਿ ਪ੍ਰਧਾਨ ਮੰਤਰੀ ਨਰਿੰਦਰ ਮੋਦੀ ਦਾ ਨਾਅਰਾ’ ਸਬਕਾ ਸਾਥ ਸਭਕਾ ਵਿਕਾਸ ‘ਰਿਹਾ ਹੈ। ਇਸ ਤਰ੍ਹਾਂ ਸਵਰਾ ਭਾਸਕਰ ਦਾ ਇਹ ਟਵੀਟ ਕਾਫੀ ਪੰਸਦ ਕੀਤਾ ਜਾ ਰਿਹਾ ਹੈ ਅਤੇ ਇਸ ‘ਤੇ ਪ੍ਰਤੀਕ੍ਰਿਆਵਾਂ ਵੀ ਆ ਰਹੀਆਂ ਹਨ।

ਦੱਸ ਦੇਈਏ ਕਿ ਕਿਸਾਨ ਵਿਰੋਧ ਪ੍ਰਦਰਸ਼ਨ ਵਿਚ ਹਿੱਸਾ ਲੈਣ ਲਈ, ਕਿਸਾਨ ਦਿੱਲੀ ਵਿਚ ਟਰੈਕਟਰ ਜਾਂ ਹੋਰ ਵਾਹਨਾਂ ਵਿਚ ਦਾਖਲ ਨਹੀਂ ਹੋ ਸਕੇ ਹਨ ਅਤੇ ਸਖਤ ਸੁਰੱਖਿਆ ਪ੍ਰਬੰਧ ਕੀਤੇ ਗਏ ਹਨ। ਸੈਨਿਕਾਂ ਦੀ ਤਾਇਨਾਤੀ ਦੇ ਨਾਲ ਬੈਰੀਕੇਡਾਂ ਦੀ ਗਿਣਤੀ ਵਧਾ ਦਿੱਤੀ ਗਈ ਸੀ, ਰਸਤੇ ਨੂੰ ਰੋਕਣ ਲਈ ਬੱਸਾਂ ਦੁਆਰਾ ਸੜਕ ਨੂੰ ਰੋਕ ਦਿੱਤਾ ਗਿਆ ਹੈ। ਕਿਸਾਨਾਂ ਨੂੰ ਤੁਰਨ ਤੋਂ ਰੋਕਣ ਲਈ ਕੰਡਿਆਲੀ ਤਾਰ ਰੱਖੀ ਗਈ ਹੈ। ਪਹਿਲਾਂ ਘੇਰਾਬੰਦੀ ਦਾ ਰਸਤਾ ਸੀਮਿੰਟ ਨਾਲ ਬਣਾਇਆ ਗਿਆ ਸੀ, ਫਿਰ ਸੜਕਾਂ ‘ਤੇ ਮੇਖ ਤਕ ਰੱਖੀਆਂ ਗਈਆਂ ਹਨ ਤਾਂ ਜੋ ਟਰੈਕਟਰ ਦਿੱਲੀ ਵਿਚ ਦਾਖਲ ਨਾ ਹੋਣ।Source link

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *