550 ਦਿਨਾਂ ਬਾਅਦ ਮੁੜ 4G ਇੰਟਰਨੈਟ ਸਰਵਿਸ ਬਹਾਲ ਹੋਣ ‘ਤੇ ਲੋਕਾਂ ਨੇ ਜ਼ਾਹਰ ਕੀਤੀ ਖੁਸ਼ੀ

4G internet service was restored: ਜੰਮੂ-ਕਸ਼ਮੀਰ ਦੇ ਲੋਕਾਂ ਲਈ ਹਾਈ ਸਪੀਡ 4 ਜੀ ਇੰਟਰਨੈਟ ਬਹਾਲ ਕਰ ਦਿੱਤਾ ਗਿਆ ਹੈ। ਆਰਟੀਕਲ 370 ਦੇ ਖ਼ਤਮ ਹੋਣ ਤੋਂ ਲਗਭਗ 550 ਦਿਨਾਂ ਬਾਅਦ, ਇੱਥੇ ਲੋਕਾਂ ਨੂੰ 4 ਜੀ ਇੰਟਰਨੈਟ ਦੀ ਸਹੂਲਤ ਮਿਲੀ। ਸਥਾਨਕ ਲੋਕ ਮੁਫਤ ਇੰਟਰਨੈਟ ਦੀ ਸਹੂਲਤ ਮਿਲਣ ‘ਤੇ ਬਹੁਤ ਖੁਸ਼ ਹਨ। ਇੱਕ ਸਥਾਨਕ ਨੇ ਦੱਸਿਆ ਸਾਨੂੰ ਲੰਬੇ ਸਮੇਂ ਬਾਅਦ ਇੰਟਰਨੈਟ ਦੀ ਸਹੂਲਤ ਮਿਲੀ ਹੈ। ਅਸੀਂ ਇਸ ਫੈਸਲੇ ਤੋਂ ਬਹੁਤ ਖੁਸ਼ ਹਾਂ। ਅਸੀਂ ਆਪਣੇ ਪਰਿਵਾਰਕ ਮੈਂਬਰਾਂ ਨਾਲ ਕਈ ਮਹੀਨਿਆਂ ਬਾਅਦ ਵੀਡੀਓ ਕਾਲ ਤੇ ਗੱਲ ਕੀਤੀ। ਮੁੱਖ ਗੱਲ ਇਹ ਹੈ ਕਿ ਇੰਟਰਨੈਟ ਕੁਨੈਕਸ਼ਨ ਇੱਕ ਵਾਰ ਵੀ ਟੁੱਟ ਗਿਆ ਨਹੀਂ। ” ਦੱਸ ਦਈਏ ਕਿ ਜੰਮੂ-ਕਸ਼ਮੀਰ ਵਿੱਚ 5 ਅਗਸਤ 2019 ਨੂੰ ਇੰਟਰਨੈਟ ਸੇਵਾ ਬੰਦ ਕਰ ਦਿੱਤੀ ਗਈ ਸੀ।

4G internet service was restored

ਵਿਦਿਆਰਥੀਆਂ ਨੇ ਇੰਟਰਨੈਟ ਦੀ ਸਹੂਲਤ ਤੋਂ ਵੀ ਲਾਭ ਉਠਾਇਆ ਹੈ। ਵਿਦਿਆਰਥੀ ਹੁਣ ਆਸਾਨੀ ਨਾਲ ਆਪਣੇ ਨੋਟ, ਫਿਲਮਾਂ, ਖੇਡਾਂ ਆਦਿ ਡਾਊਨਲੋਡ ਕਰਨ ਦੇ ਯੋਗ ਹੋ ਗਏ ਹਨ। ਇਸ ਦੇ ਨਾਲ ਹੀ, ਕੰਮ ਕਰਨ ਵਾਲੇ ਲੋਕ ਵੀ ਆਪਣਾ ਕੰਮ ਅਸਾਨੀ ਨਾਲ ਕਰ ਰਹੇ ਹਨ। ਹਾਲਾਂਕਿ, ਜੰਮੂ-ਕਸ਼ਮੀਰ ਪ੍ਰਸ਼ਾਸਨ ਰਾਜ ਦੀ ਸੁਰੱਖਿਆ ਵਿਵਸਥਾ ਦਾ ਪੂਰਾ ਧਿਆਨ ਰੱਖ ਰਿਹਾ ਹੈ। ਇਸ ਤੋਂ ਪਹਿਲਾਂ ਕੇਂਦਰ ਸਰਕਾਰ ਨੇ ਇਕ ਆਦੇਸ਼ ਜਾਰੀ ਕਰਦਿਆਂ ਕਿਹਾ ਸੀ ਕਿ ਇੰਟਰਨੈੱਟ ਦੀ ਸਹੂਲਤ ਲੈਣ ਲਈ ਜੰਮੂ-ਕਸ਼ਮੀਰ ਵਿਚ ਪ੍ਰੀਪੇਡ ਉਪਭੋਗਤਾਵਾਂ ਨੂੰ ਰਜਿਸਟਰ ਕਰਵਾਉਣਾ ਲਾਜ਼ਮੀ ਹੈ।

ਦੇਖੋ ਵੀਡੀਓ : ਸਿੰਘੂ ਮੋਰਚੇ ਦੀ ਸਟੇਜ ਦੀ ਅਵਾਜ ਦਿੱਲੀ ਪੁਲਿਸ ਦੇ ਕੰਨਾਂ ‘ਚ ਪੈਣ ਤੋਂ ਰੋਕਣ ਲਈ ਦੇਖੋ ਸਰਕਾਰ ਨੇ ਲਗਾਏ ਡੀਜੇ

Source link

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *