ਆਖਿਰ ਕਿਉਂ ਇੰਨੇ ਦਿਨਾਂ ਤੱਕ ਲੁਕਿਆ ਰਿਹਾ ਦੀਪ ਸਿੱਧੂ? ਪੁਲਿਸ ਨੂੰ ਦੱਸੀ ਹੈਰਾਨ ਕਰਨ ਵਾਲੀ ਵਜ੍ਹਾ

Deep Sidhu told the police : ਗਣਤੰਤਰ ਦਿਵਸ ਮੌਕੇ ਲਾਲ ਕਿਲ੍ਹੇ ਵਿਚ ਹੋਈ ਹਿੰਸਾ ਲਈ ਗ੍ਰਿਫ਼ਤਾਰ ਕੀਤੇ ਗਏ ਅਭਿਨੇਤਾ-ਸਮਾਜ ਸੇਵਕ ਦੀਪ ਸਿੱਧੂ ਨੇ ਆਪਣੇ ਇੰਨੇ ਦਿਨਾਂ ਤੱਕ ਲੁਕੇ ਰਹਿਣ ਦਾ ਕਾਰਨ ਦੱਸਦਿਆਂ ਕਿਹਾ ਕਿ ਉਹ ਇਸ ਲਈ ਛੁਪਿਆ ਹੋਇਆ ਸੀ ਕਿਉਂਕਿ ਉਸਦੀ ਜਾਨ ਨੂੰ ਖਤਰਾ ਸੀ ਅਤੇ ਉਸਨੂੰ ਡਰ ਸੀ ਕਿ ਉਸਨੂੰ ਮਾਰ ਦਿੱਤਾ ਜਾਵੇਗਾ, ਕਿਉਂਕਿ ਕਿਸਾਨ ਨੇਤਾਵਾਂ ਨੇ ਉਸ ‘ਤੇ ਹਿੰਸਾ ਦਾ ਸਾਰਾ ਦੋਸ਼ ਮੜਿਆ ਹੈ। ਮਾਮਲੇ ਨਾਲ ਜੁੜੇ ਪੁਲਿਸ ਅਧਿਕਾਰੀਆਂ ਨੇ ਬੁੱਧਵਾਰ ਨੂੰ ਇਹ ਜਾਣਕਾਰੀ ਦਿੱਤੀ।

Deep Sidhu told the police

ਪੁਲਿਸ ਅਧਿਕਾਰੀਆਂ ਨੇ ਦੱਸਿਆ ਕਿ ਸਿੱਧੂ ਨੇ ਇਹ ਵੀ ਕਿਹਾ ਹੈ ਕਿ ਲਾਲ ਕਿਲ੍ਹਾ ਤੇ ਆਈਟੀਓ ਲਈ ਨਿਕਲਿਆ ਟਰੈਕਟਰ ਮਾਰਚ ਸਪਾਂਟੇਨੀਅਸ ਨਹੀਂ ਸੀ। ਉਨ੍ਹਾਂ ਕਿਹਾ ਕਿ ਗਣਤੰਤਰ ਦਿਵਸ ਰੈਲੀ ਤੋਂ 15 ਦਿਨ ਪਹਿਲਾਂ, ਪੰਜਾਬ ਅਤੇ ਸਿੰਘੂ ਬਾਰਡਰ ਦੇ ਨਾਲ-ਨਾਲ ਕਿਸਾਨ ਆਗੂ ਕਹਿ ਰਹੇ ਸਨ ਕਿ ਉਹ ਨਵੀਂ ਦਿੱਲੀ, ਸੰਸਦ, ਇੰਡੀਆ ਗੇਟ ਅਤੇ ਲਾਲ ਕਿਲ੍ਹੇ ਲਈ ਆਪਣੀ ਟਰੈਕਟਰ ਰੈਲੀ ਕੱਢਣਗੇ। ਦੱਸ ਦੇਈਏ ਕਿ ਦੀਪ ਸਿੱਧੂ ਲਾਲ ਕਿਲ੍ਹੇ ‘ਤੇ ਹੋਈ ਹਿੰਸਾ ਤੋਂ ਲਾਪਤਾ ਸੀ, ਜਿਸ ਨੂੰ ਕਈ ਦਿਨਾਂ ਦੀ ਭਾਲ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਮੰਗਲਵਾਰ ਨੂੰ ਗ੍ਰਿਫਤਾਰ ਕੀਤਾ ਗਿਆ ਸੀ।

Deep Sidhu told the police
Deep Sidhu told the police

ਹਾਲਾਂਕਿ, ਪੁਲਿਸ ਨੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ਦੀਪ ਸਿੱਧੂ ਦੁਆਰਾ ਲਗਾਏ ਦੋਸ਼ਾਂ ਅਤੇ ਖੁਲਾਸਿਆਂ ਦੀ ਪੁਸ਼ਟੀ ਕੀਤੀ ਜਾਏਗੀ। ਕਿਸਾਨ ਨੇਤਾਵਾਂ ਨੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ਉਹ ਇਸ ‘ਤੇ ਕੋਈ ਟਿੱਪਣੀ ਨਹੀਂ ਕਰਨਗੇ ਜਦ ਤਕ ਉਹ ਦੀਪ ਸਿੱਧੂ ਦੇ ਬਿਆਨ ਨਹੀਂ ਸੁਣਦੇ ਅਤੇ ਪੜ੍ਹਦੇ। ਭਾਰਤੀ ਕਿਸਾਨ ਯੂਨੀਅਨ (ਬੀ.ਕੇ.ਯੂ.) ਦੋਆਬਾ ਸਮੂਹ ਦੇ ਪ੍ਰਧਾਨ ਮਨਜੀਤ ਰਾਏ ਨੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ਅਸੀਂ ਇਸ ‘ਤੇ ਕੋਈ ਟਿੱਪਣੀ ਨਹੀਂ ਕਰ ਸਕਦੇ ਜਦੋਂ ਤਕ ਸਾਨੂੰ ਅਧਿਕਾਰਤ ਤੌਰ ‘ਤੇ ਪਤਾ ਨਹੀਂ ਚੱਲਦਾ ਕਿ ਦੀਪ ਸਿੱਧੂ ਨੇ ਪੁਲਿਸ ਨੂੰ ਕੀ ਕਿਹਾ ਹੈ।

Deep Sidhu told the police
Deep Sidhu told the police

ਅਧਿਕਾਰੀਆਂ ਨੇ ਕਿਹਾ ਦੀਪ ਸਿੱਧੂ ਨੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ਉਸਦਾ ਕੋਈ ਮਾੜਾ ਇਰਾਦਾ ਨਹੀਂ ਸੀ ਅਤੇ ਜਿਵੇਂ ਕਿ ਹਰ ਕੋਈ ਉਥੇ ਜਾ ਰਿਹਾ ਸੀ ਉਹ ਵੀ ਚਲਾ ਗਿਆ ਸੀ। ਸਿੱਧੂ ਨੇ ਪਹਿਲਾਂ 25 ਜਨਵਰੀ ਨੂੰ ਸਿੰਘੂ ਸਰਹੱਦ ‘ਤੇ ਆਪਣੀ ਮੌਜੂਦਗੀ ਤੋਂ ਇਨਕਾਰ ਕਰ ਦਿੱਤਾ ਸੀ ਪਰ ਜਦੋਂ ਪੁਲਿਸ ਦੁਆਰਾ ਉਸ ਨੂੰ ਸਬੂਤ ਦਿਖਾਏ ਗਏ ਤਾਂ ਉਸਨੇ ਮੰਨਿਆ ਕਿ ਧਰਨੇ ਵਾਲੀ ਥਾਂ’ ਤੇ ਸੀ ਪਰ ਉਥੋਂ ਥੋੜੀ ਦੂਰੀ ‘ਤੇ ਹੀ ਸੁੱਤਾ ਪਿਆ ਸੀ। ਦੀਪ ਨੇ ਦਾਅਵਾ ਕੀਤਾ ਕਿ ਜਦੋਂ ਉਹ 26 ਜਨਵਰੀ ਨੂੰ ਜਾਗਿਆ ਤਾਂ ਲਾਲ ਕਿਲੇ ਵੱਲ ਵਧ ਰਹੇ ਲੋਕਾਂ ਦੇ ਬਾਰੇ ਉਸਦੇ ਮੋਬਾਈਲ ਫੋਨ ਉੱਤੇ ਤਿੰਨ ਮਿਸਡ ਕਾਲਾਂ ਅਤੇ ਸੰਦੇਸ਼ ਸਨ, ਤ ਉਹ ਵੀ ਆਪਣੇ ਤਿੰਨ ਦੋਸਤਾਂ ਨਾਲ ਉਥੇ ਪਹੁੰਚ ਗਿਆ। ਉਸਨੇ ਦੱਸਿਆ ਕਿ ਉਹ ਆਪਣੇ ਦੋਸਤਾਂ ਨਾਲ ਸਿੰਘੂ ਸਰਹੱਦ ਤੋਂ ਸਵੇਰੇ 11 ਵਜੇ ਕਾਰ ਵਿਚ ਚਲਾ ਗਿਆ ਅਤੇ ਇਕ ਵਜੇ ਲਾਲ ਕਿਲ੍ਹੇ ਤੇ ਪਹੁੰਚ ਗਿਆ। ਉਸਨੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ਹਿੰਸਾ ਭੜਕਣ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਉਹ ਉਸੇ ਵਾਹਨ ਤੋਂ ਵਾਪਸ ਪਰਤਿਆ।

Deep Sidhu told the police
Deep Sidhu told the police

ਅਧਿਕਾਰੀ ਨੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ਦਿੱਲੀ ਪੁਲਿਸ ਦੀ ਅਪਰਾਧ ਸ਼ਾਖਾ ਨੇ ਬੁੱਧਵਾਰ ਨੂੰ ਸਿੱਧੂ ਤੋਂ ਉਸ ਦੇ ਠਿਕਾਣੇ ਅਤੇ 26 ਜਨਵਰੀ ਨੂੰ ਲਾਲ ਕਿਲ੍ਹੇ ‘ਤੇ ਹੋਈ ਘਟਨਾ ਬਾਰੇ ਪੁੱਛਗਿੱਛ ਕੀਤੀ। ਸਿੱਧੂ ਨੂੰ ਮੰਗਲਵਾਰ ਨੂੰ ਦਿੱਲੀ ਦੀ ਇੱਕ ਅਦਾਲਤ ਨੇ ਸੱਤ ਦਿਨਾਂ ਦੀ ਪੁਲਿਸ ਹਿਰਾਸਤ ਵਿੱਚ ਭੇਜ ਦਿੱਤਾ ਹੈ। ਇਸ ਤੋਂ ਇਕ ਦਿਨ ਪਹਿਲਾਂ ਉਸਨੂੰ ਲਾਲ ਕਿਲ੍ਹੇ ਦੀ ਹਿੰਸਾ ਦੇ ਮਾਮਲੇ ਵਿੱਚ ਕਰਨਾਲ ਬਾਈਪਾਸ ਤੋਂ ਗ੍ਰਿਫਤਾਰ ਕੀਤਾ ਗਿਆ ਸੀ।

Source link

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *