‘ਯੂਪੀ ਦੀ ਮਿੱਠੀ ਬੋਲੀ, ਹਰਿਆਣੇ ਦੀ ਤਾਕਤ ਤੇ ਪੰਜਾਬ ਦੀ ਸੇਵਾ ਨੇ ਮੁੜ ਖੜ੍ਹਾ ਕੀਤਾ ਕਿਸਾਨ ਅੰਦੋਲਨ’ : ਰਾਕੇਸ਼ ਟਿਕੈਤ

Kisan andolan: ਕਿਸਾਨ ਆਗੂ ਰਾਕੇਸ਼ ਟਿਕੈਤ ਇੰਦਰੀ ਦੀ ਕਿਸਾਨ ਮਹਾਪੰਚਾਇਤ ‘ਚ ਬਾਬਾ ਮਹਿੰਦਰ ਟਿਕੈਤ ਦੇ ਅੰਦਾਜ਼ ਵਿੱਚ ਦਿਖਾਈ ਦਿੱਤੇ। ਜਦੋਂ ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੇ ਸਟੇਜ ਤੋਂ ਨੌਜਵਾਨਾਂ ਦੇ ਸਿਰ ਤੇ ਹੱਥ ਰੱਖ ਕੇ ਪਿਆਰ ਦਿਖਾਇਆ ਤਾਂ ਨੌਜਵਾਨਾ ਦੀ ਉਨ੍ਹਾਂ ਨਾਲ ਸੈਲਫੀ ਲੈਣ ਲਈ ਹੋੜ ਲੱਗੀ ਰਹੀ। ਸਥਾਨਕ ਨੌਜਵਾਨਾਂ ਜਿਥੇ ਟਿਕੈਤ ਦੀ ਉੱਤਰ ਪ੍ਰਦੇਸ਼ ਦੀ ਮਿੱਠੀ ਬੋਲੀ ਦੇ ਕਾਯਲ ਸੀ, ਉਥੇ ਹੀ ਟਿਕੈਤ ਨੇ ਹਰਿਆਣਾ ਦੀ ਤਾਕਤ ਅਤੇ ਪੰਜਾਬ ਦੀ ਸੇਵਾ ਨੂੰ ਅੰਦੋਲਨ ਨਾਲ ਵੀ ਜੋੜਿਆ।

Kisan andolan

ਸਟੇਜ ਤੋਂ, ਟਿਕੈਤ ਨੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ਇਸ ਅੰਦੋਲਨ ਨੂੰ ਮੁੜ ਖੜ੍ਹਾ ਕਰਨ ਵਿੱਚ, ਪੰਜਾਬ ਦੇ ਕਿਸਾਨਾਂ ਦੀ ਲੰਗਰ ਸੇਵਾ ਭਾਵਨਾ, ਹਰਿਆਣਾ ਦੇ ਨੌਜਵਾਨਾਂ ਦੀ ਤਾਕਤ ਅਤੇ ਉੱਤਰ ਪ੍ਰਦੇਸ਼ ਦੇ ਕਿਸਾਨਾਂ ਦਾ ਸਮਰਥਨ ਮਿਲੀਆਂ ਹੈ। ਪਹਿਲਾਂ ਵੀ ਅੰਦੋਲਨ ਕਰਦੇ ਸੀ, ਪਰ ਉਹ ਜ਼ਿਆਦਾ ਸਮੇਂ ਤੱਕ ਨਹੀਂ ਚੱਲਦੇ ਸਨ। ਪੰਜਾਬ ਅਤੇ ਹਰਿਆਣਾ ਦੇ ਕਿਸਾਨ ਲੰਬੇ ਸਮੇਂ ਤੋਂ ਅੰਦੋਲਨ ਵਿੱਚ ਲੰਗਰ ਚਲਾਇਆ ਹੈ। ਆਉਣ ਵਾਲੇ ਸਮੇਂ ਵਿੱਚ, ਹਰਿਆਣੇ ਵਿੱਚ ਨੌਜਵਾਨਾਂ ਦੀ ਇੱਕ ਮਹਾਂਪੰਚਾਇਤ ਹੋਵੇਗੀ, ਜਿਸ ਵਿੱਚ 50 ਸਾਲ ਤੋਂ ਵੱਧ ਉਮਰ ਦੇ ਲੋਕ ਸ਼ਾਮਲ ਨਹੀਂ ਹੋਣਗੇ। ਦੂਜੇ ਪਾਸੇ, ਕੁਝ ਬਜ਼ੁਰਗਾਂ ਨੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ਬਾਬਾ ਮਹਿੰਦਰ ਟਿਕੈਤ ਦਾ ਵੀ ਇਹੋ ਅੰਦਾਜ਼ ਸੀ।

Kisan andolan

ਮਹਾਪੰਚਾਇਤ ਵਿੱਚ, ਟਿਕੈਤ ਨੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ਨਵੇਂ ਖੇਤੀਬਾੜੀ ਕਾਨੂੰਨਾਂ ਨਾਲ ਵਪਾਰੀ ਨੂੰ ਵੀ ਨੁਕਸਾਨ ਹੋਏਗਾ। ਉਨ੍ਹਾਂ ਕਿਹਾ ਕਿ ਗਰੀਬਾਂ ਦੀ ਰੋਟੀ ਨੂੰ ਤਿਜੌਰੀ ਵਿੱਚ ਨਹੀਂ ਜਾਣ ਦਿੱਤਾ ਜਾਵੇਗਾ। ਸੰਯੁਕਤ ਕਿਸਾਨ ਮੋਰਚਾ ਮਜ਼ਬੂਤ ​​ਹੈ ਅਤੇ ਪੂਰੇ ਦੇਸ਼ ਦੇ ਕਿਸਾਨ ਇਸ ਦੇ ਪਿੱਛੇ ਖੜ੍ਹੇ ਹਨ। ਉਨ੍ਹਾਂ ਕਿਹਾ ਕਿ ਅੰਦੋਲਨ ਵਿੱਚ ਬਹੁਤ ਸਾਰੇ ਕਿਸਾਨ ਸ਼ਹੀਦ ਹੋ ਚੁੱਕੇ ਹਨ ਅਤੇ ਜਦੋਂ ਇਤਿਹਾਸ ਲਿਖਿਆ ਜਾਵੇਗਾ ਤਾਂ ਇਹ ਵੀ ਪੁੱਛਿਆ ਜਾਵੇਗਾ ਕਿ ਕਿਸ ਰਾਜਾ ਦੇ ਰਾਜ ‘ਚ ਇਹ ਕਿਸਾਨ ਸ਼ਹੀਦ ਹੋਏ ਸਨ। ਕਿਸਾਨ ਆਪਣੇ ਆਪ ਨਹੀਂ ਮਰਦਾ, ਉਹ ਸਰਕਾਰੀ ਦੀ ਪੋਲਿਸੀ ਨਾਲ ਮਰਦਾ ਹੈ।

ਇਹ ਵੀ ਦੇਖੋ: ਜਿਹੜੇ ਕਹਿੰਦੇ ਸੀ ਕਿ 26 ਜਨਵਰੀ ਦੀ ਘਟਨਾ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਕਿਸਾਨੀ ਅੰਦੋਲਨ ਦੱਬ ਗਿਆ ਓਹੋ ਇਨ੍ਹਾਂ ਨੂੰ ਇੱਕ ਵਾਰ ਜ਼ਰੂਰ ਸੁਣੋ

Source link

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *