ਛੇ ਸਾਲਾਂ ਬਾਅਦ ਬਿਹਾਰ ‘ਚ ਮਹਿਸੂਸ ਕੀਤੇ ਗਏ ਭੂਚਾਲ ਦੇ ਝਟਕੇ, 3.5 ਦੀ ਤੀਬਰਤਾ ਨਾਲ ਪਟਨਾ ਬਣਿਆ ਕੇਂਦਰ

6.6 magnitude earthquake shakes: ਬਿਹਾਰ ਵਿੱਚ ਛੇ ਸਾਲਾਂ ਬਾਅਦ ਸੋਮਵਾਰ ਦੀ ਰਾਤ ਨੂੰ ਭੂਚਾਲ ਦੇ ਝਟਕੇ ਮਹਿਸੂਸ ਕੀਤੇ ਗਏ। ਰਿਕਟਰ ਪੈਮਾਨੇ ‘ਤੇ ਇਸ ਦੀ ਤੀਬਰਤਾ 3.5 ਦੱਸੀ ਜਾਂਦੀ ਹੈ। ਹਾਲਾਂਕਿ, ਭੁਚਾਲ ਦੀ ਤੀਬਰਤਾ ਕਈ ਦਹਾਕਿਆਂ ਬਾਅਦ ਪਟਨਾ ਵਿੱਚ ਮਹਿਸੂਸ ਕੀਤੀ ਗਈ। ਪਟਨਾ ਸਣੇ ਬਿਹਾਰ ਦੇ ਕਈ ਜ਼ਿਲ੍ਹਿਆਂ ਵਿੱਚ, ਸਵੇਰੇ 9 ਤੋਂ 23 ਮਿੰਟ ਤੱਕ ਛੇ ਤੋਂ ਸੱਤ ਸੈਕਿੰਡ ਤੱਕ ਝਟਕਾ ਮਹਿਸੂਸ ਕੀਤਾ ਗਿਆ। ਇਹ ਪਟਨਾ ਜ਼ਿਲ੍ਹੇ ਵਿਚ ਜ਼ਮੀਨ ਤੋਂ ਪੰਜ ਕਿਲੋਮੀਟਰ ਹੇਠਾਂ ਦਾ ਕੇਂਦਰ ਸੀ।

6.6 magnitude earthquake shakes

ਭੁਚਾਲ ਕਾਰਨ ਘਰਾਂ ਦੇ ਪ੍ਰਸ਼ੰਸਕ ਹਫੜਾ-ਦਫੜੀ ਮਚਾਉਣ ਲੱਗੇ ਅਤੇ ਲੋਕ ਘਬਰਾਹਟ ਵਿੱਚ ਘਰਾਂ ਅਤੇ ਅਪਾਰਟਮੈਂਟਾਂ ਤੋਂ ਬਾਹਰ ਆ ਗਏ। ਸੜਕਾਂ ‘ਤੇ ਵਾਹਨ ਚਲਾ ਰਹੇ ਲੋਕਾਂ ਨੂੰ ਭੂਚਾਲ ਦਾ ਅਹਿਸਾਸ ਵੀ ਹੋਇਆ। ਮੌਸਮ ਵਿਭਾਗ ਪਟਨਾ ਦੇ ਅਨੁਸਾਰ ਇਸਦਾ ਇੱਕ ਕੇਂਦਰ ਪਟਨਾ ਜ਼ਿਲ੍ਹੇ ਵਿੱਚ ਹੈ, ਜੋ ਕਿ ਨਾਲੰਦਾ ਤੋਂ 20 ਕਿਲੋਮੀਟਰ ਉੱਤਰ ਅਤੇ ਪੱਛਮ ਵਿੱਚ ਹੈ। ਇਸ ਤੋਂ ਪਹਿਲਾਂ ਨਿਕੋਬਾਰ ਆਈਲੈਂਡ ਵਿੱਚ ਵੀ ਸੋਮਵਾਰ ਦੀ ਰਾਤ ਨੂੰ 7.24 ਵਜੇ ਰਿਕਟਰ ਪੈਮਾਨੇ ਤੇ 4.2 ਮਾਪ ਦੇ ਭੂਚਾਲ ਦਾ ਅਨੁਭਵ ਹੋਇਆ ਸੀ। ਨਿਕੋਬਾਰ ਵਿੱਚ ਇਸਦੀ ਸਥਿਤੀ ਦੇ ਕਾਰਨ, ਪ੍ਰਭਾਵ ਬਿਹਾਰ ਵਿੱਚ ਨਹੀਂ ਵੇਖਿਆ ਗਿਆ, ਪਰ ਰਾਤ 9.23 ਦੇ ਸਦਮੇ ਕਾਰਨ ਲੋਕਾਂ ਵਿੱਚ ਦਹਿਸ਼ਤ ਦਾ ਮਾਹੌਲ ਵੇਖਣ ਨੂੰ ਮਿਲਿਆ। 

ਦੇਖੋ ਵੀਡੀਓ : ਤੁਹਾਨੂੰ ਹਲਦੀ ਦੇ ਗੁਣਾਂ ਦੀ ਜਾਣਕਾਰੀ ਜ਼ਰੂਰ ਹੋਏਗੀ, ਇਸ ਨੌਜਵਾਨ ਤੋਂ ਸਿੱਖ ਮੁਨਾਫੇ ਵਾਲੀ ਖੇਤੀ ਕਿਵੇਂ ਹੁੰਦੀ ਹੈ

Source link

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *