ਅੱਜ ਤੋਂ ਬੰਗਾਲ ਦੇ ਦੌਰੇ ‘ਤੇ ਅਮਿਤ ਸ਼ਾਹ, BJP ਦੀ 5ਵੀਂ ਪਰਿਵਰਤਨ ਯਾਤਰਾ ਨੂੰ ਦਿਖਾਉਣਗੇ ਹਰੀ ਝੰਡੀ

Amit Shah on two day tour: ਕੇਂਦਰੀ ਗ੍ਰਹਿ ਮੰਤਰੀ ਅਮਿਤ ਸ਼ਾਹ ਅੱਜ ਤੋਂ ਦੋ ਦਿਨ ਲਈ ਪੱਛਮੀ ਬੰਗਾਲ ਦੇ ਦੌਰੇ ‘ਤੇ ਜਾ ਰਹੇ ਹਨ । ਗ੍ਰਹਿ ਮੰਤਰੀ ਇਹ ਦੌਰਾ ਰਾਜਨੀਤਕ ਦ੍ਰਿਸ਼ਟੀਕੋਣ ਤੋਂ ਬਹੁਤ ਮਹੱਤਵਪੂਰਨ ਮੰਨਿਆ ਜਾ ਰਿਹਾ ਹੈ। ਇਸ ਦੌਰੇ ਦੌਰਾਨ ਗ੍ਰਹਿ ਮੰਤਰੀ ਨਾ ਸਿਰਫ ਗੰਗਾਸਾਗਰ ਦੇ ਕਪਿਲ ਮੁਨੀ ਆਸ਼ਰਮ ਦਾ ਦੌਰਾ ਕਰਨਗੇ, ਬਲਕਿ ਨਰਾਇਣਪੁਰ ਪਿੰਡ ਦੇ ਸ਼ਰਨਾਰਥੀ ਪਰਿਵਾਰ ਵਿੱਚ ਰੋਟੀ ਖਾ ਕੇ ਇੱਕ ਵਾਰ ਫਿਰ ਰਾਜ ਦੀ ਮਮਤਾ ਸਰਕਾਰ ਦਾ ਘਿਰਾਓ ਕਰਨ ਦੀ ਕੋਸ਼ਿਸ਼ ਕਰਨਗੇ।

Amit Shah on two day tour

ਅਮਿਤ ਸ਼ਾਹ ਸਵੇਰੇ 10:30 ਵਜੇ ਕੋਲਕਾਤਾ ਦੇ ਭਾਰਤ ਸੇਵਾ ਆਸ਼ਰਮ ਯੂਨੀਅਨ ਤੋਂ ਆਪਣੇ ਪ੍ਰੋਗਰਾਮ ਦੀ ਸ਼ੁਰੂਆਤ ਕਰਨਗੇ। ਇਸ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਗ੍ਰਹਿ ਮੰਤਰੀ ਕੋਲਕਾਤਾ ਤੋਂ ਹੈਲੀਕਾਪਟਰ ਰਾਹੀਂ ਗੰਗਾਸਾਗਰ ਪਹੁੰਚਣਗੇ। ਜਿੱਥੇ ਉਹ ਕਪਿਲ ਮੁਨੀ ਆਸ਼ਰਮ ਦੇ ਦਰਸ਼ਨ ਕਰਨਗੇ । ਆਸ਼ਰਮ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਗੰਗਾਸਾਗਰ ਦੇ ਹੀ ਇੰਦਰਾ ਮੈਦਾਨ ਤੋਂ ਪਰਿਵਰਤਨ ਰੱਥ ਯਾਤਰਾ ਦੀ ਸ਼ੁਰੂਆਤ ਕਰਨਗੇ ਅਤੇ ਨੇੜੇ ਦੇ ਹੀ ਨਰਾਇਣਪੁਰ ਪਿੰਡ ਵਿੱਚ ਇੱਕ ਸ਼ਰਨਾਰਥੀ ਪਰਿਵਾਰ ਦੇ ਘਰ ਭਾਜਪਾ ਦੇ ਅਧਿਕਾਰੀਆਂ ਨਾਲ ਖਾਣਾ ਖਾਣਗੇ ।

Amit Shah on two day tour

ਖਾਣਾ ਖਾਣ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਗ੍ਰਹਿ ਮੰਤਰੀ ਅਮਿਤ ਸ਼ਾਹ ਕੋਲਕਾਤਾ ਦੇ ਸ਼ਮਸ਼ਾਨਘਾਟ ਘਾਟ ਕਾਲੀ ਮੰਦਰ ਨੇੜੇ ਭਾਜਪਾ ਦੇ ਰੋਡ ਸ਼ੋਅ ਵਿੱਚ ਸ਼ਿਰਕਤ ਕਰਨਗੇ ਅਤੇ ਸ਼ਾਮ 5 ਵਜੇ ਦੇ ਕਰੀਬ ਕੋਲਕਾਤਾ ਦੇ ਅਰੌਬਿੰਦੋ ਭਵਨ ਦਾ ਦੌਰਾ ਕਰਨ ਦਾ ਪ੍ਰੋਗਰਾਮ ਹੈ । ਦਰਅਸਲ, ਅਮਿਤ ਸ਼ਾਹ ਭਾਰਤ ਸੇਵਾ ਆਸ਼ਰਮ, ਕਪਿਲ ਮੁਨੀ ਆਸ਼ਰਮ ਅਤੇ ਸ਼ਮਸ਼ਾਨ ਘਾਟ ਕਾਲੀ ਮੰਦਰ ਦੇ ਰਾਹੀਂ ਇੱਕ ਪਾਸੇ ਉਹ ਆਪਣੇ ਮੁੱਖ ਵੋਟਰਾਂ ਦੀ ਕਾਸ਼ਤ ਕਰਨਾ ਚਾਹੁੰਦੇ ਹਨ ਅਤੇ ਦੂਜੇ ਪਾਸੇ ਅਰਵਿੰਦੋ ਭਵਨ ਪਹੁੰਚ ਕੇ ਸ਼ਾਹ ਭਦ੍ਰ ਬੰਗਾਲੀ ਦੇ ਵਿਚਾਲੇ ਆਪਣੀ ਪਕੜ ਨੂੰ ਹੋਰ ਮਜ਼ਬੂਤ ਕਰਨਾ ਚਾਹੁੰਦੇ ਹਨ।

ਇਹ ਵੀ ਦੇਖੋ: ਸਿੰਘੂ ਬਾਰਡਰ ‘ਤੇ ਦਿੱਲੀ ਪੁਲਿਸ ਫਿਰ ਐਕਸ਼ਨ ‘ਚ, ਕਿਉਂ ਲੱਗ ਰਹੀਆਂ ਮੁੜ ਕੰਡਿਆਲੀਆਂ ਤਾਰਾਂ, ਦੇਖੋ ਹਲਾਤ

Source link

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *