ਅੱਜ ਹੈ ਮਰਹੂਮ ਬਾਲੀਵੁੱਡ ਅਦਾਕਾਰਾ ਜੀਆ ਖਾਨ ਦਾ ਜਨਮਦਿਨ , ਕੁੱਝ ਇਸ ਤਰਾਂ ਜੀਆ ਨੇ ਆਪਣੇ Carrier ਦੀ ਕੀਤੀ ਸੀ ਸ਼ੁਰੂਆਤ

Bollywood actress Jiah Khan : ਅੱਜ ਫਿਲਮ ਅਦਾਕਾਰਾ ਜੀਆ ਖਾਨ ਦਾ ਜਨਮਦਿਨ ਹੈ ਜੀਆ ਖਾਨ ਇੱਕ ਬਾਲੀਵੁੱਡ ਅਭਿਨੇਤਰੀ ਸੀ ਉਸਨੇ ਬਹੁਤ ਸਾਰੀਆਂ ਫਿਲਮਾਂ ਵਿੱਚ ਕੰਮ ਕੀਤਾ ਹੈ ਉਸਨੇ ਆਪਣੇ ਛੋਟੇ ਕਰੀਅਰ ਵਿੱਚ ਇੱਕ ਵੱਡਾ ਸਥਾਨ ਹਾਸਿਲ ਕੀਤਾ। ਹਾਲਾਂਕਿ, ਉਸਦੇ ਜੀਵਨ ਵਿੱਚ ਬਹੁਤ ਸਾਰੇ ਉਤਰਾਅ ਚੜਾਅ ਸਨ, ਨਤੀਜੇ ਵਜੋਂ, ਇਸਦੀ ਕੀਮਤ ਉਸ ਨੂੰ ਆਪਣੀ ਜਾਨ ਦੇਣੀ ਪਈ ਸੀ । ਜਿਆ ਖਾਨ ਨੂੰ 7 ਸਾਲ ਹੋ ਚੁੱਕੇ ਹਨ । ਉਹ 3 ਜੂਨ 2013 ਨੂੰ ਮ੍ਰਿਤਕ ਮਿਲੀ ਸੀ। ਜੀਆ ਖ਼ਾਨ ਦੀ ਮੌਤ ਦੇ ਮਾਮਲੇ ਦੀ ਮੁੰਬਈ ਪੁਲਿਸ ਅਤੇ ਸੀ.ਬੀ.ਆਈ ਨੇ ਜਾਂਚ ਕੀਤੀ ਪਰ ਇਹ ਹਰ ਬੀਤ ਰਹੇ ਦਿਨ ਨਾਲ ਵਧੇਰੇ ਸ਼ੱਕੀ ਹੋ ਗਿਆ।ਜਿਆ ਖਾਨ ਦੇ ਜਨਮਦਿਨ ਦੇ ਮੌਕੇ ਤੇ ਉਸਨੇ ਆਪਣੀ ਵਿਵਾਦਪੂਰਨ ਖੁਦਕੁਸ਼ੀ ਨਾਲ ਜੁੜੇ ਕੁਝ ਰਾਜ਼ ਜਾਨਣ ਦੀ ਕੋਸ਼ਿਸ਼ ਕੀਤੀ।

Bollywood actress Jiah Khan

ਜੀਆ ਖਾਨ ਇੱਕ ਬ੍ਰਿਟਿਸ਼ ਅਮਰੀਕੀ ਅਭਿਨੇਤਰੀ ਅਤੇ ਗਾਇਕਾ ਸੀ ਉਸਨੇ ਰਾਮ ਗੋਪਾਲ ਵਰਮਾ ਦੀ 2007 ਵਿੱਚ ਆਈ ਫਿਲਮ ਨਿਸ਼ਬਦ ਨਾਲ ਭਾਰਤੀ ਫਿਲਮ ਉਦਯੋਗ ਵਿੱਚ ਸ਼ੁਰੂਆਤ ਕੀਤੀ ਸੀ। ਉਸਨੇ ਇਸ ਫਿਲਮ ਵਿੱਚ ਸ਼ਾਨਦਾਰ ਪ੍ਰਦਰਸ਼ਨ ਕੀਤਾ ਸੀ।ਇਸ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਉਸਨੇ ਆਮਿਰ ਖਾਨ ਦੀ ਫਿਲਮ ‘ਗਜਨੀ’ ਅਤੇ ਉਹ ਫਿਲਮ ਕੀਤੀ ਸੀ। ਹਾ ਹਾਊਸਫੁੱਲ ‘ਮੈਂ ਵੀ ਦੇਖਿਆ ਗਿਆ ਸੀ। ਇਸ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਉਸਨੇ ਖੁਦਕੁਸ਼ੀ ਕਰ ਲਈ। 3 ਜੂਨ, 2013 ਨੂੰ ਜੀਆ ਖਾਨ ਘਰ ਵਿੱਚ ਇੱਕ ਪੱਖੇ ਨਾਲ ਲਟਕਦੀ ਮਿਲੀ ਸੀ।ਉਸ ਦੀ ਮੌਤ ਤੋਂ ਬਾਅਦ, ਉਸਦੀ ਭੈਣ ਨੂੰ ਇੱਕ 6 ਪੰਨਿਆਂ ਦਾ ਹੱਥ ਲਿਖਤ ਨੋਟ ਮਿਲਿਆ ਸੀ।

Bollywood actress Jiah Khan
Bollywood actress Jiah Khan

ਉਹ ਨੋਟ ਸੂਰਜ ਪੰਚੋਲੀ ਦਾ ਸੀ। ਇਸ ਵਿੱਚ ਉਹ ਸੂਰਜ ਪੰਚੋਲੀ ਨਾਲ ਸਬੰਧ ਵਿੱਚ ਸ਼ਾਮਲ ਸੀ। ਉਸਨੇ ਜਿਸ ਕਿਸਮ ਦੀ ਪ੍ਰੇਸ਼ਾਨੀ ਦਾ ਸਾਹਮਣਾ ਕੀਤਾ, ਇਹ ਸਭ ਲਿਖਿਆ ਗਿਆ ਸੀ । ਇਸ ਕਾਰਨ ਸੂਰਜ ਪੰਚੋਲੀ ਨੂੰ ਅਜੇ ਵੀ ਲਗਾਤਾਰ ਮੁਸ਼ਕਲਾਂ ਦਾ ਸਾਹਮਣਾ ਕਰਨਾ ਪੈ ਰਿਹਾ ਹੈ । ਮੁੰਬਈ ਹਾਈ ਕੋਰਟ ਨੇ ਸੀ.ਬੀ.ਆਈ ਨੂੰ ਇਸ ਮਾਮਲੇ ਦੀ ਪੂਰੀ ਜਾਂਚ ਕਰਨ ਦਾ ਨਿਰਦੇਸ਼ ਦਿੱਤਾ ਸੀ।ਜਦੋਂ ਤੋਂ ਇਹ ਮਾਮਲਾ ਅਦਾਲਤ ਵਿੱਚ ਹੈ। ਸੂਰਜ ਨਾਮ ਜੀਆ ਖਾਨ ਦੇ 6 ਪੰਨਿਆਂ ਦੇ ਲੰਮੇ ਪੱਤਰ ਵਿੱਚ ਦਿਖਾਈ ਦਿੱਤਾ। ਜੀਆ ਖਾਨ ਦੀ ਮਾਂ ਰਾਬੀਆ ਖਾਨ ਦਾ ਦਾਅਵਾ ਹੈ ਕਿ ਸੂਰਜ ਨੇ ਜੀਆ ਖਾਨ ਦਾ ਕਤਲ ਕੀਤਾ ਹੈ। ਜੀਆ ਖਾਨ ਦੇ ਪਰਿਵਾਰ ਵਿਚ ਜੀਆ ਦਾ ਗਰਭਪਾਤ ਵੀ ਸਾਹਮਣੇ ਆਇਆ।

Bollywood actress Jiah Khan
Bollywood actress Jiah Khan

ਜੀਆ ਲਈ ਪੱਤਰ ਲਿਖਿਆ ਹੈ, ‘ਅੱਜ ਕੱਲ੍ਹ ਮੈਂ ਸੌਂਦਾ ਹਾਂ ਅਤੇ ਜ਼ਿੰਦਗੀ ਵਿਚ ਕੋਈ ਹੈ ਜੋ ਮੈਂ ਨਹੀਂ ਵੇਖਦਾ ਪ੍ਰਕਾਸ਼ ਨੇ ਜੀਆ ਖਾਨ ਨੂੰ ਲਿਖੀ ਚਿੱਠੀ ਵਿਚ ਅੱਗੇ ਲਿਖਿਆ, ‘ਮੈਨੂੰ ਨਹੀਂ ਪਤਾ ਕਿਸਮਤ ਨੇ ਸਾਨੂੰ ਇਕੱਠੇ ਕਿਉਂ ਕੀਤਾ? ਇਸ ਦਰਦ ਤੋਂ ਬਾਅਦ, ਇਸ ਬਲਾਤਕਾਰ ਅਤੇ ਤਸ਼ੱਦਦ ਤੋਂ ਬਾਅਦ, ਮੇਰਾ ਵਿਸ਼ਵਾਸ ਹੈ ਕਿ ਮੈਂ ਅਜਿਹਾ ਨਹੀਂ ਕਰਦਾ। ਮੈਨੂੰ ਤੁਹਾਡੀ ਤਰਫੋਂ ਕੋਈ ਵਾਅਦਾ ਵੀ ਨਜ਼ਰ ਨਹੀਂ ਆਉਂਦਾ। ਮੈਨੂੰ ਲਗਦਾ ਹੈ ਕਿ ਤੁਸੀਂ ਮੈਨੂੰ ਮਾਨਸਿਕ ਅਤੇ ਸਰੀਰਕ ਤੌਰ ‘ਤੇ ਪਰੇਸ਼ਾਨ ਕਰੋਗੇ। ਤੁਹਾਡਾ ਜੀਵਨ ਸਿਰਫ ਔਰਤਾਂ ਨਾਲ ਪਾਰਟੀ ਕਰਨਾ ਹੈ। ਤੁਸੀਂ ਅਤੇ ਮੇਰੇ ਜੀਵਨ ਵਿਚ ਮੇਰੇ ਕੰਮ? ਜੇ ਮੈਂ ਇਥੇ ਰਿਹਾ, ਮੈਂ ਤੁਹਾਨੂੰ ਯਾਦ ਕਰਾਂਗਾ, ਤਾਂ ਮੈਂ ਆਪਣੇ ਕੈਰੀਅਰ ਅਤੇ ਆਪਣੇ ਸੁਪਨਿਆਂ ਨੂੰ ਅਲਵਿਦਾ ਕਹਿ ਰਿਹਾ ਹਾਂ। ਇਸ ਪੱਤਰ ਦੇ ਅਧਾਰ ਤੇ, ਮੁੰਬਈ ਪੁਲਿਸ ਨੇ 10 ਜੂਨ 2013 ਨੂੰ ਸੂਰਜ ਪੰਚੋਲੀ ਨੂੰ ਗ੍ਰਿਫਤਾਰ ਕੀਤਾ ਸੀ। 2015 ਵਿੱਚ ਸੀਬੀਆਈ ਨੇ ਸੂਰਜ ਪੰਚੋਲੀ ਦੇ ਖ਼ਿਲਾਫ਼ ਧਾਰਾ 306 ਅਧੀਨ ਕੇਸ ਦਰਜ ਕੀਤਾ ਸੀ । ਜਿਸ ਬਾਅਦ ਵਿੱਚ ਉਸਨੂੰ ਜ਼ਮਾਨਤ ਮਿਲ ਗਈ। ਹਾਲਾਂਕਿ, ਇਹ ਮਾਮਲਾ ਅਦਾਲਤ ਵਿਚ ਅਜੇ ਵੀ ਚੱਲ ਰਿਹਾ ਹੈ।

ਇਹ ਵੀ ਦੇਖੋ : ਫੋਟੋ ਰਿਲੀਜ਼ ਹੋਣ ‘ਤੇ ਸਤਨਾਮ ਸਿੰਘ ਪੰਨੂੰ ਨੇ ਕਿਹਾ ਮੈਂ ਨਹੀਂ ਗਿਆ ਲਾਲ ਕਿਲ੍ਹੇ ਵੱਲ

Source link

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *