ਅੱਜ ਵੀ ਕੰਮ ਕਰ ਰਿਹਾ ਹੈ 1957 ਦਾ ਇਹ ਟ੍ਰੈਕਟਰ, ਹੈਰਾਨ ਕਰਨ ਵਾਲੀਆਂ ਹਨ ਵਿਸ਼ੇਸ਼ਤਾਵਾਂ…

tractor year 1957 worked still surprisingly: ਜਦੋਂ ਵੀ ਅਸੀਂ ਖੇਤੀਬਾੜੀ ਦੀ ਗੱਲ ਕਰਦੇ ਹਾਂ, ਫਿਰ ਖੇਤ ਵਾਹੁਣ ਲਈ ਟਰੈਕਟਰ ਦਾ ਨਾਮ ਸਭ ਤੋਂ ਪਹਿਲਾਂ ਆਉਂਦਾ ਹੈਇਸਦਾ ਮਾਲਕ ਵਿਨੈ ਪਾਲ ਇਸ ਨੂੰ ਬਹੁਤ ਸੁਰੱਖਿਅਤ ਰੱਖਦਾ ਹੈ. ਉਹ ਕਹਿੰਦਾ ਹੈ ਕਿ ਉਸਦੇ ਪਿਤਾ ਨੇ ਇਹ ਟਰੈਕਟਰ 1957 ਵਿੱਚ ਮੇਰਠ ਤੋਂ 12,000 ਰੁਪਏ ਵਿੱਚ ਖਰੀਦਿਆ ਸੀ। ਜਿਸ ਨੂੰ ਬਾਹਰੋਂ ਮੰਗਵਾਇਆ ਗਿਆ ਸੀ, ਜਿਸਦਾ ਕਾਗਜ਼ 1958 ਵਿਚ ਮਿਲਿਆ ਸੀ। ਇਸ ਟਰੈਕਟਰ ਦੀ ਗਿਣਤੀ 1900 ਯੂਐਸਟੀ ਹੈ। ਵਿਨੈ ਪਾਲ ਸਿੰਘ ਇਸ ਟਰੈਕਟਰ ਨੂੰ ਆਪਣੇ ਪਿਤਾ ਦੀ ਨਿਸ਼ਾਨੀ ਮੰਨਦਾ ਹੈ, ਇਸ ਲਈ ਅੱਜ ਵੀ ਉਹ ਇਸ ਟਰੈਕਟਰ ਨੂੰ ਪਿਆਰ ਕਰਦਾ ਹੈ।। ਪਰ ਕੀ ਤੁਸੀਂ ਕਦੇ ਸੋਚਿਆ ਹੈ ਕਿ 1957 ਦੀ ਚਾਲ ਅਜੇ ਵੀ ਮੌਜੂਦਾ ਸਥਿਤੀ ਵਿਚ ਵੇਖੀ ਜਾ ਸਕਦੀ ਹੈ? ਅਸੀਂ ਤੁਹਾਨੂੰ ਉਸ ਰਣਨੀਤੀ ਬਾਰੇ ਦੱਸਾਂਗੇ, ਜਦੋਂ ਤੁਸੀਂ ਕੋਈ ਹੈਂਡਲ ਮਾਰਦੇ ਹੋ ਤਾਂ ਇਹ ਕਿਵੇਂ ਸ਼ੁਰੂ ਹੁੰਦਾ ਹੈ। ਸ਼ਾਮਲੀ ਦੇ ਪਿੰਡ ਭੈਨਸਵਾਲ ਦੇ ਰਾਜ ਸਿੰਘ ਨੇ ਇਹ ਟਰੈਕਟਰ 1957 ਵਿਚ ਖਰੀਦਿਆ ਸੀ ਅਤੇ ਜਦੋਂ ਇਹ ਪਿੰਡ ਆਇਆ ਤਾਂ ਇਸ ਨੂੰ ਦੇਖਣ ਲਈ ਦੂਰੋਂ-ਦੂਰੋਂ ਲੋਕ ਆਉਂਦੇ ਸਨ ਅਤੇ ਅੱਜ ਵੀ ਲੋਕ ਇਸ ਮੱਝ ਪਿੰਡ ਵਿਚ 1957 ਦਾ ਟਰੈਕਟਰ ਦੇਖਣ ਆਉਂਦੇ ਹਨ।

tractor year 1957 worked still surprisingly

ਪਰ ਹੁਣ ਤੁਸੀਂ ਜ਼ਰੂਰ ਸੋਚ ਰਹੇ ਹੋਵੋਗੇ ਕਿ ਇੰਨੇ ਲੰਬੇ ਸਮੇਂ ਬਾਅਦ ਇਹ ਕੀ ਕਰ ਸਕੇਗਾ, ਭਾਵੇਂ ਇਹ ਸ਼ੁਰੂ ਹੋਏਗਾ ਜਾਂ ਨਹੀਂ! ਤਾਂ ਆਓ ਅਸੀਂ ਤੁਹਾਨੂੰ ਦੱਸ ਦੇਈਏ ਕਿ ਇਹ ਟੈਕਟਰੀ ਇਕ ਹੈਂਡਲ ਤੋਂ ਸ਼ੁਰੂ ਹੁੰਦੀ ਹੈ। ਵਿਨੈ ਪਾਲ ਦੇ ਅਨੁਸਾਰ, ਇਹ ਚਾਲ ਅਜੇ ਵੀ ਇੱਕ ਹੈਂਡਲ ਵਿੱਚ ਸ਼ੁਰੂ ਹੁੰਦੀ ਹੈ। ਇਸ ਨਾਲ ਪਸ਼ੂਆਂ ਲਈ ਚਾਰੇ ਅਤੇ ਵੱਢਣ ਦਾ ਕੰਮ ਕੀਤਾ ਜਾਂਦਾ ਹੈ। ਕਿਉਂਕਿ ਇਸ ਦੇ ਨੰਗੇ ਬਕਸੇ ਦਾ ਸਾਮਾਨ ਹੁਣ ਉਪਲਬਧ ਨਹੀਂ ਹੈ, ਜਿਸ ਕਾਰਨ ਉਹ ਭਾਰੀ ਕੰਮ ਨਹੀਂ ਕਰਦੇ।ਕਿਉਂਕਿ ਭਾਰੀ ਮਿਹਨਤ ਗੇਅਰ ਬਾਕਸਾਂ ‘ਤੇ ਜ਼ੋਰ ਦਿੰਦੀ ਹੈ।ਹੁਣ ਅਸੀਂ ਤੁਹਾਨੂੰ ਇਸ ਚਾਲ ਦੀ ਵਿਸ਼ੇਸ਼ਤਾ ਦੱਸਦੇ ਹਾਂ। ਇਹ ਚਾਲ ਅੱਜ ਦੇ ਟਰੈਕਟਰਾਂ ਨਾਲੋਂ ਵਧੇਰੇ ਮਜ਼ਬੂਤ ​​ਹੈ।

1957 ਤੋਂ, ਇਹ ਖੁੱਲੇ ਅਸਮਾਨ ਹੇਠ ਖੜਾ ਹੈ, ਕੀ ਇਹ ਸਰਦੀਆਂ, ਬਰਸਾਤੀ ਗਰਮੀ, ਸਾਰੇ ਮੌਸਮ ਵਿੱਚ ਖੁੱਲੇ ਅਸਮਾਨ ਹੇਠ ਰੱਖਿਆ ਜਾਂਦਾ ਹੈ, ਇਸਦੇ ਬਾਵਜੂਦ, ਕਦੇ ਵੀ ਸ਼ੁਰੂਆਤ ਕਰਨ ਵਿੱਚ ਕੋਈ ਮੁਸ਼ਕਲ ਨਹੀਂ ਆਈ, ਅਤੇ ਪਿੰਡ ਦੇ ਨੌਜਵਾਨ ਵੀ ਇਸ ਨੂੰ ਵੇਖਦੇ ਹੋਏ। ਉਹ ਹੈਰਾਨ ਹਨ ਕਿ ਜਦੋਂ ਤੋਂ ਉਸ ਨੇ ਹੋਸ਼ ਲਿਆ ਉਹ ਇਸ ਟਰੈਕਟਰ ਨੂੰ ਵੇਖ ਰਿਹਾ ਹੈ ਅਤੇ ਅਜਿਹੇ ਟਰੈਕਟਰ ਰੋਜ਼ਾਨਾ ਚਲਦੇ ਹਨ। ਉਹ ਜਾਨਵਰਾਂ ਲਈ ਚਾਰਾ ਬਣਾਉਂਦਾ ਹੈ, ਥੋੜਾ ਜਿਹਾ ਹਲ ਵਾਹਦਾ ਹੈ ਅਤੇ ਅੱਜ ਵੀ ਇਹ ਨਵੇਂ ਟਰੈਕਟਰਾਂ ਨਾਲੋਂ ਵਧੇਰੇ ਕੰਮ ਕਰਦਾ ਹੈ।

Source link

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *