ਪੰਜਾਬ ਮੰਤਰੀ ਮੰਡਲ ਨੇ ਮੋਟਰ ਵ੍ਹੀਕਲ ਟੈਕਸ ਐਕਟ ਦੀ ਧਾਰਾ 3 ਅਤੇ ਅਨੁਸੂਚੀ ਨੂੰ ਸੋਧਣ ਦੀ ਦਿੱਤੀ ਪ੍ਰਵਾਨਗੀ

Punjab Cabinet Approves : ਚੰਡੀਗੜ੍ਹ : ਮੋਟਰ ਵਾਹਨ ਟੈਕਸ ਦੀ ਪ੍ਰਾਪਤੀ ਦੀ ਪ੍ਰਕਿਰਿਆ ਨੂੰ ਅਸਾਨ ਬਣਾਉਣ ਲਈ ਮੁੱਖ ਮੰਤਰੀ ਕੈਪਟਨ ਅਮਰਿੰਦਰ ਸਿੰਘ ਦੀ ਅਗਵਾਈ ਵਾਲੀ ਪੰਜਾਬ ਮੰਤਰੀ ਮੰਡਲ ਨੇ ਬੁੱਧਵਾਰ ਨੂੰ ਪੰਜਾਬ ਮੋਟਰ ਵਹੀਕਲ ਟੈਕਸ ਐਕਟ ਦੀ ਧਾਰਾ 3 ਅਤੇ ਅਨੁਸੂਚੀ ਨੂੰ ਸੋਧਣ ਦੀ ਪ੍ਰਵਾਨਗੀ ਦੇ ਦਿੱਤੀ ਹੈ। ਇਹ ਸੋਧ, ਕਿਸੇ ਮੋਟਰ ਕਾਰ ਜਾਂ ਮੋਟਰਸਾਈਕਲ ਮਾਲਕ ਨੂੰ ਵਾਹਨ ਨਾਲ ਕਿਸੇ ਹੋਰ ਰਾਜ ਵਿਚ ਤਬਦੀਲ ਕਰਨ ਅਤੇ ਪੰਜਾਬ ਦਾ ਵਸਨੀਕ ਹੋਣ ਤੋਂ ਰੋਕਣ, ਜਾਂ ਵਾਹਨ ਦੀ ਮਲਕੀਅਤ ਪੰਜਾਬ ਤੋਂ ਬਾਹਰ ਰਹਿਣ ਵਾਲੇ ਵਿਅਕਤੀ ਨੂੰ ਤਬਦੀਲ ਕਰਨ ਦੇ ਮਾਮਲੇ ਵਿਚ ਅਦਾ ਕੀਤੀ ਜਾਣ ਵਾਲੀ ਇਕਮੁਸ਼ਤ ਰਕਮ ਦੀ ਵਾਪਸੀ ਦੇ ਮੁੱਦਿਆਂ ਨਾਲ ਸਬੰਧਤ ਹੈ। ਅਜਿਹੇ ਦੋਵਾਂ ਮਾਮਲਿਆਂ ਵਿੱਚ, ਸਰਕਾਰ ਦੁਆਰਾ ਸਮੇਂ ਸਮੇਂ ‘ਤੇ ਨਿਰਧਾਰਤ ਕੀਤੇ ਜਾ ਰਹੇ ਇੱਕਮੁਸ਼ਤ ਟੈਕਸ ਦੀ ਵਾਪਸੀ ਦੀ ਆਗਿਆ ਦਿੱਤੀ ਜਾਵੇਗੀ।

Punjab Cabinet Approves

ਜੇਕਰ ਕੋਈ ਟਰਾਂਸਪੋਰਟ ਵਾਹਨ ਪੰਜਾਬ ਤੋਂ ਇਲਾਵਾ ਕਿਸੇ ਹੋਰ ਰਾਜ ਵਿੱਚ ਰਜਿਸਟਰਡ ਹੈ, ਤਾਂ ਅਜਿਹੀ ਵਾਹਨ ਉਸ ਸਮੇਂ ਟੈਕਸ ਦਾ ਭੁਗਤਾਨ ਕਰਨ ਲਈ ਜਵਾਬਦੇਹ ਬਣੇਗੀ ਜਦੋਂ ਉਹ ਸਮੇਂ-ਸਮੇਂ ‘ਤੇ ਨਿਰਧਾਰਤ ਕੀਤੀ ਜਾ ਸਕਦੀ ਹੈ। ਇਸੇ ਤਰ੍ਹਾਂ, ਨਵਾਂ ਪੜਾਅ ਕੈਰਿਜ ਪਰਮਿਟ ਜਾਰੀ ਕਰਨ ਵੇਲੇ, ਅਜਿਹੀਆਂ ਬੱਸਾਂ ‘ਤੇ ਪ੍ਰਤੀ ਕਿਲੋਮੀਟਰ ਪ੍ਰਤੀ ਵਨ ਟਾਈਮ ਟੈਕਸ ਲਾਇਆ ਜਾਵੇਗਾ ਅਤੇ ਜਦੋਂ ਇਕ ਵੱਡਾ ਬੱਸ ਧਾਰਕ ਵਧੇ ਹੋਏ ਮਾਈਲੇਜ ਦੇ ਨਾਲ ਵਧੇ ਹੋਏ ਰਸਤੇ ‘ਤੇ ਚੱਲਣ ਦੀ ਆਗਿਆ ਦੇਵੇਗਾ, ਤਾਂ ਇਕ ਵਾਰ ਟੈਕਸ ਪ੍ਰਤੀ ਕਿਲੋਮੀਟਰ ਲਗਾਇਆ ਜਾਵੇਗਾ। ਜਾਰੀ ਕੀਤੀ ਗਈ ਨੋਟੀਫਿਕੇਸ਼ਨ ਵਿਚ ਮੋਟਰ ਵਾਹਨਾਂ ਦੀ ਕਿਸਮ, ਪੀਰੀਅਡਾਂ ਅਤੇ ਢੰਗਾਂ ਬਾਰੇ ਦੱਸਿਆ ਜਾਵੇਗਾ ਜਿਸ ਵਿਚ ਟੈਕਸਾਂ ਨੂੰ ਇਸ ਤਰ੍ਹਾਂ ਦੀਆਂ ਦਰਾਂ ‘ਤੇ ਲਗਾਇਆ ਜਾਣਾ ਹੈ, ਜਿਵੇਂ ਕਿ ਰਾਜ ਸਰਕਾਰ ਦੁਆਰਾ ਸਮੇਂ-ਸਮੇਂ ‘ਤੇ ਨੋਟੀਫਿਕੇਸ਼ਨ ਦੁਆਰਾ ਨਿਰਧਾਰਤ ਕੀਤਾ ਜਾ ਸਕਦਾ ਹੈ। ਹਾਲਾਂਕਿ, ਇਹ ਨੋਟੀਫਿਕੇਸ਼ਨ ਵਿੱਚ ਪ੍ਰਦਾਨ ਕੀਤਾ ਜਾਵੇਗਾ ਕਿ ਟੈਕਸ ਦੀਆਂ ਦਰਾਂ ਵੱਧ ਤੋਂ ਵੱਧ ਸੀਮਾ ਤੋਂ ਵੱਧ ਨਹੀਂ ਹੋਣਗੀਆਂ ਜਿਵੇਂ ਕਿ ਕਾਰਜਕ੍ਰਮ ਵਿੱਚ ਨਿਰਧਾਰਤ ਕੀਤਾ ਗਿਆ ਹੈ।

Source link

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *