ਹੁਣ ਟ੍ਰੈਫਿਕ ਨਿਯਮ ਤੋੜਨ ਵਾਲਿਆਂ ਦੀ ਖੈਰ ਨਹੀਂ, ਭ੍ਰਿਸ਼ਟ ਅਧਿਕਾਰੀ ‘ਤੇ ਵੀ ਕਸੇਗਾ ਸ਼ਿਕੰਜਾ, ਮੋਦੀ ਸਰਕਾਰ ਕਰਨ ਜਾ ਰਹੀ ਇਹ ਕੰਮ

Modi Govt tighten screw on people : ਕੇਂਦਰ ਸਰਕਾਰ ਦੇਸ਼ ਦੇ ਰਾਜਮਾਰਗ ਅਤੇ ਸ਼ਹਿਰੀ ਟ੍ਰੈਫਿਕ ਜਗਤ ਵਿਚ ਡਿਜੀਟਲ ਯੁੱਗ ਦੀ ਸ਼ੁਰੂਆਤ ਕਰਨ ਵਾਲੀ ਹੈ। ਸੂਬਿਆਂ ਦੀ ਪੁਲਿਸ ਅਤੇ ਟਰਾਂਸਪੋਰਟ ਵਿਭਾਗ ਦੇ ਅਧਿਕਾਰੀਆਂ ਨੂੰ ਹਾਈ-ਟੈਕ ਬਣਾਉਣ ਲਈ ਇਕ ਖਾਕਾ ਤਿਆਰ ਕੀਤਾ ਗਿਆ ਹੈ। ਇਸ ਦੇ ਤਹਿਤ ਪੁਲਿਸ-ਟ੍ਰੈਫਿਕ ਅਤੇ ਟਰਾਂਸਪੋਰਟ ਅਧਿਕਾਰੀਆਂ ਦੇ ਸਰੀਰ ’ਤੇ ਕੈਮਰੇ ਲਗਾਏ ਜਾਣਗੇ। ਸਰਕਾਰ ਦਾ ਇਹ ਕਦਮ ਟਰੈਫਿਕ ਨਿਯਮਾਂ ਦੀ ਉਲੰਘਣਾ ਕਰਨ ਵਾਲੇ ਡਰਾਈਵਰਾਂ ‘ਤੇ ਪੇਚ ਹੋਰ ਕੱਸੇਗਾ।

Modi Govt tighten screw on people

ਸੂਬਿਆਂ ਦੇ ਪੁਲਿਸ ਅਤੇ ਟਰਾਂਸਪੋਰਟ ਅਫਸਰਾਂ ਨੂੰ ਉੱਚ ਤਕਨੀਕ ਬਣਾਉਣ ਲਈ ਆਪਣੇ ਵਾਹਨਾਂ ਦੇ ਡੈਸ਼ਬੋਰਡ ‘ਤੇ ਹਾਈਵੇਅ-ਜੰਕਸ਼ਨ ‘ਤੇ ਸੀਸੀਟੀਵੀ ਕੈਮਰੇ, ਸਪੀਡ ਕੈਮਰੇ ਵਰਗੇ ਡਿਜੀਟਲ ਉਪਕਰਣ ਸਥਾਪਤ ਕਰਨ ਦੀ ਯੋਜਨਾ ਹੈ। ਸਬੂਤਾਂ ਵਜੋਂ ਬਾਡੀ ਕੈਮਰਿਆਂ ਦੀਆਂ ਵੀਡੀਓ-ਆਡੀਓ ਰਿਕਾਰਡਿੰਗਾਂ ਅਦਾਲਤ ਵਿਚ ਪੇਸ਼ ਕੀਤੀਆਂ ਜਾਣਗੀਆਂ। ਇਹ ਚੌਰਾਹੇ ਦੇ ਭ੍ਰਿਸ਼ਟ ਅਧਿਕਾਰੀਆਂ ਅਤੇ ਰਾਜਮਾਰਗ ‘ਤੇ ਨਜ਼ਰ ਰੱਖੇਗਾ। ਸੜਕ ਆਵਾਜਾਈ ਅਤੇ ਰਾਜਮਾਰਗ ਮੰਤਰਾਲੇ ਨੇ ਹਿੱਸੇਦਾਰਾਂ ਦੇ ਸੁਝਾਵਾਂ ਅਤੇ ਇਤਰਾਜ਼ਾਂ ਲਈ ਸੜਕ ਸੁਰੱਖਿਆ, ਪ੍ਰਬੰਧਨ ਨਿਗਰਾਨੀ ਅਤੇ ਲਾਗੂ ਕਰਨ ਸੰਬੰਧੀ ਨਿਯਮਾਂ ਦਾ ਖਰੜਾ 25 ਫਰਵਰੀ ਨੂੰ ਜਾਰੀ ਕੀਤਾ ਹੈ।

Modi Govt tighten screw on people
Modi Govt tighten screw on people

ਮੰਤਰਾਲੇ ਦੇ ਇਕ ਸੀਨੀਅਰ ਅਧਿਕਾਰੀ ਨੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ਨਿਗਰਾਨੀ ਅਤੇ ਲਾਗੂ ਕਰਨ ਵਾਲੀ ਪ੍ਰਣਾਲੀ ਦੀ ਵਿਸ਼ੇਸ਼ ਵਿਸ਼ੇਸ਼ਤਾ ਇਹ ਹੋਵੇਗੀ ਕਿ ਲਾਲ ਬੱਤੀਆਂ ਪਾਰ ਕਰਨਾ, ਓਵਰ ਸਪੀਡ, ਗਲਤ ਪਾਰਕਿੰਗ, ਸੀਟ ਬੈਲਟ, ਹੈਲਮੇਟ, ਮੋਬਾਈਲ ‘ਤੇ ਗੱਲ ਕਰਨਾ ਵਰਗੀਆਂ ਟ੍ਰੈਫਿਕ ਨਿਯਮਾਂ ਨੂੰ ਤੋੜਨ ਦੀ ਘਟਨਾ ਦੀ ਵੀਡੀਓ-ਆਡੀਓ ਰਿਕਾਰਡਿੰਗ ਨੂੰ ਅਦਾਲਤ ਵਿਚ ਸਬੂਤ ਵਜੋਂ ਪੇਸ਼ ਕੀਤਾ ਜਾਵੇਗਾ। ਜਿਸ ਨਾਲ ਉਲੰਘਣਾ ਕਰਨ ਵਾਲੇ ਇਸ ਤੋਂ ਇਨਕਾਰ ਨਹੀਂ ਕਰ ਸਕਣਗੇ। ਇਸ ਦੇ ਨਾਲ ਹੀ, ਟ੍ਰੈਫਿਕ ਪੁਲਿਸ ਬੇਲੋੜੇ ਡਰਾਈਵਰਾਂ ਨੂੰ ਪ੍ਰੇਸ਼ਾਨ ਨਹੀਂ ਕਰ ਸਕਣਗੇ ਅਤੇ ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੂੰ ਛੱਡਣ ਦੇ ਰੁਝਾਨ ਨੂੰ ਰੋਕਿਆ ਜਾਵੇਗਾ। ਟਰੱਕਾਂ ਤੋਂ ਖ਼ਾਸਕਰ ਹਾਈਵੇਅ ‘ਤੇ ਹਜ਼ਾਰਾਂ ਕਰੋੜਾਂ ਦੀ ਗੈਰਕਨੂੰਨੀ ਵਸੂਲੀ ਦਾ ਕਾਰੋਬਾਰ ਘਟ ਜਾਵੇਗਾ।

Modi Govt tighten screw on people
Modi Govt tighten screw on people

ਪੁਲਿਸ ਅਤੇ ਸਰਕਾਰੀ ਵਾਹਨਾਂ ਦੇ ਡੈਸ਼ਬੋਰਡ ‘ਤੇ ਸੀਸੀਟੀਵੀ ਕੈਮਰੇ ਲਗਾਏ ਜਾਣਗੇ। ਇਹ ਵਾਹਨ ਤੇਜ਼ ਦਬਾਅ ਵਾਲੇ ਰਾਸ਼ਟਰੀ ਰਾਜਮਾਰਗਾਂ, ਜੰਕਸ਼ਨਾਂ, ਰਾਜ ਮਾਰਗਾਂ ‘ਤੇ ਸਪੀਡ ਕੈਮਰੇ ਲਗਾਏ ਜਾਣਗੇ। ਇਸ ਤੋਂ ਇਲਾਵਾ ਸਪੀਡ ਗਨ, ਵੇਅ-ਇਨ-ਮੋਸ਼ਨ ਅਤੇ ਹੋਰ ਡਿਜੀਟਲ ਟੈਕਨਾਲੌਜੀ ਦੇ ਉਪਕਰਣ ਲਗਾਏ ਜਾਣਗੇ। ਜਿਸਦੇ ਜ਼ਰੀਏ ਸ਼ਹਿਰਾਂ ਵਿਚ ਟ੍ਰੈਫਿਕ ਸੁਰੱਖਿਆ, ਰਾਜਮਾਰਗਾਂ ‘ਤੇ ਸੜਕ ਸੁਰੱਖਿਆ ਆਦਿ ਸੜਕਾਂ ਦੀ ਸੁਰੱਖਿਆ ਨੂੰ ਮਜ਼ਬੂਤ ​​ਕੀਤਾ ਜਾਵੇਗਾ। ਉਨ੍ਹਾਂ ਦੱਸਿਆ ਕਿ ਉਕਤ ਪ੍ਰਣਾਲੀ ਰਾਜ ਦੀਆਂ ਰਾਜਧਾਨੀਆਂ ਅਤੇ 10 ਲੱਖ ਆਬਾਦੀ ਵਾਲੇ ਸ਼ਹਿਰਾਂ ਵਿੱਚ ਲਾਗੂ ਕੀਤੀ ਜਾਏਗੀ।

Source link

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *