ਰਾਕੇਸ਼ ਟਿਕੈਤ ਨੇ ਕਿਸਾਨਾਂ ਨੂੰ ਕਿਹਾ, ਟਰੈਕਟਰਾਂ ‘ਚ ਤੇਲ ਭਰਵਾ ਕੇ ਰੱਖੋ, ਕਦੇ ਵੀ ਆ ਸਕਦੀ ਹੈ ਦਿੱਲੀ ਦੀ ਕਾਲ…

farmers protest rakesh tikait: ਭਾਰਤੀ ਕਿਸਾਨ ਯੂਨੀਅਨ ਦੇ ਬੁਲਾਰੇ ਰਾਕੇਸ਼ ਟਿਕੈਤ ਨੇ ਖੇਤੀ ਕਾਨੂੰਨਾਂ ‘ਚ ਸੋਧ ਦੇ ਸਵਾਲ ‘ਤੇ ਕਿਹਾ ਹੈ ਕਿ ਸਾਨੂੰ ਸੋਧ ਨਹੀਂ ਚਾਹੀਦੀ, ਕਾਨੂੰਨ ਖਤਮ ਹੋਣੇ ਚਾਹੀਦੇ ਹਨ।ਇਸ ਦੇ ਨਾਲ ਹੀ ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੇ ਸ਼ਾਮਲੀ ਦੀ ਮਹਾਂਪੰਚਾਇਤ ‘ਚ ਕਿਸਾਨਾਂ ਨੂੰ ਕਿਹਾ ਕਿ ਉਹ ਆਪਣੇ ਟਰੈਕਟਰਾਂ ‘ਚ ਤੇਲ ਭਰਵਾ ਕੇ ਰੱਖਣ, ਕਦੇ ਵੀ ਦਿੱਲੀ ਦੀ ਕਾਲ ਆ ਸਕਦੀ ਹੈ।ਇਸਤੋਂ ਇਲਾਵਾ ਉਨਾਂ੍ਹ ਨੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ਐੱਸਪੀਐੱਮਐੱਲਏ ਆਪਣੀ ਪੈਨਸ਼ਨ ਛੱਡ ਦੇਣ।ਰਾਕੇਸ਼ ਟਿਕੈਤ ਨੇ , ਕਿਹਾ ਸਾਨੂੰ ਸੋਧ ਨਹੀਂ ਚਾਹੀਦੀ, ਕਾਨੂੰਨ ਖਤਮ ਹੋਣਾ ਚਾਹੀਦਾ, ਬਿਨਾਂ ਪੁੱਛੇ ਤੁਸੀਂ ਕਾਨੂੰਨ ਬਣਾ ਦਿੱਤਾ ਅਤੇ ਫਿਰ ਪੁੱਛਦੇ ਹੋਕਿ ਇਸ ‘ਚ ਕਮੀ ਕੀ ਹੈ? ਅਨਾਜ ਨੂੰ ਤਿਜ਼ੋਰੀ ‘ਚ ਬੰਦ ਕਰਨਾ ਚਾਹੁੰਦੇ ਹੋ, ਭੁੱਖ ਅਤੇ ਵਪਾਰ ਕਰਨਾ ਚਾਹੁੰਦੇ ਹੋ, ਅਜਿਹਾ ਨਹੀਂ ਹੋਵੇਗਾ।

farmers protest rakesh tikait

ਤੁਹਾਨੂੰ ਦੱਸ ਦੇਈਏ ਕਿ ਇਸ ਤੋਂ ਪਹਿਲਾਂ ਰਾਕੇਸ਼ ਟਿਕਾਣੇ, ਬਾਗਪਤ ਵਿੱਚ, ਸਰਕਾਰ ਨੂੰ ਚੇਤਾਵਨੀ ਦਿੰਦੇ ਹੋਏ ਕਿ ਜੇਕਰ ਖੇਤੀਬਾੜੀ ਦਾ ਕਾਨੂੰਨ ਵਾਪਸ ਨਹੀਂ ਲਿਆ ਗਿਆ ਤਾਂ ਕਿਸਾਨ 40 ਲੱਖ ਟਰੈਕਟਰਾਂ ਨਾਲ ਦਿੱਲੀ ਪਹੁੰਚ ਜਾਵੇਗਾ। ਮਹਾਂ ਪੰਚਾਇਤ ਵਿਖੇ ਉਨ੍ਹਾਂ ਕਿਹਾ, “ਖੇਤੀਬਾੜੀ ਕਾਨੂੰਨ ਵਿਰੁੱਧ ਅੰਦੋਲਨ ਦਿੱਲੀ ਵਿਚ ਜਾਰੀ ਰਹੇਗਾ। ਦੇਸ਼ ਭਰ ਤੋਂ ਕਿਸਾਨ 40 ਲੱਖ ਟਰੈਕਟਰਾਂ ਰਾਹੀਂ ਦਿੱਲੀ ਪਹੁੰਚਣਗੇ। ਕਿਸਾਨ ਟਰੈਕਟਰ ਵਿਚ ਤੇਲ ਪਾ ਕੇ ਤਿਆਰ ਹਨ। ਖੇਤੀਬਾੜੀ ਕਾਨੂੰਨ ਬਣਨ ਤੋਂ ਪਹਿਲਾਂ, ਉਦਯੋਗਪਤੀਆਂ ਦੇ ਗੋਦਾਮ ਸਨ। ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੇ ਤੋੜ ਤੋੜ ਕੀਤੀ ਜਾਏਗੀ। ਦੇਸ਼ ਨੂੰ ਲੁੱਟਣ ਵਾਲਿਆਂ ਨੂੰ ਭੱਜਣਾ ਪਏਗਾ। ”

ਲੇਡੀਜ਼ ਨਹੀਂ 4 ਮਰਦ ਪੁਲਿਸ ਵਾਲਿਆਂ ਨੇ ਮੇਰੇ ਤੇ ਬੈਠ ਕੇ ਮੈਨੂੰ ਕੁੱਟਿਆ, ਸੁਣੋ ਨੌਦੀਪ ਦੇ ਕੰਨ ਖੋਲਵੇਂ ਖੁਲਾਸੇ

Source link

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *