ਬੰਗਾਲ ਚੋਣਾਂ ‘ਚ ਪੀਰਜਾਦਾ ਪਾਰਟੀ ਨਾਲ ਗਠਜੋੜ ‘ਤੇ ਆਨੰਦ ਸ਼ਰਮਾ ਨੇ ਜ਼ਾਹਿਰ ਕੀਤੀ ਨਾਰਾਜ਼ਗੀ, ਆਪਣੀ ਹੀ ਪਾਰਟੀ ‘ਤੇ ਚੁੱਕੇ ਸਵਾਲ

Anand Sharma expresses : ਕਾਂਗਰਸ ਵਿਚ ਸਭ ਕੁਝ ਠੀਕ ਨਹੀਂ ਚੱਲ ਰਿਹਾ ਹੈ। ਕੁਝ ਦਿਨ ਪਹਿਲਾਂ ਪੱਛਮੀ ਬੰਗਾਲ ਦੀਆਂ ਚੋਣਾਂ ਲਈ ਖੱਬੇ ਮੋਰਚੇ, ਕਾਂਗਰਸ ਅਤੇ ਇੰਡੀਅਨ ਸੈਕੂਲਰ ਫਰੰਟ (ਆਈਐਸਐਫ) ਵਿਚਕਾਰ ਗੱਠਜੋੜ ਦੀ ਘੋਸ਼ਣਾ ਕੀਤੀ ਗਈ ਸੀ। ਲੋਕ ਸਭਾ ਵਿੱਚ ਵਿਰੋਧੀ ਧਿਰ ਦੇ ਨੇਤਾ ਅਧੀਰ ਰੰਜਨ ਚੌਧਰੀ ਨੇ ਆਈਐਸਐਫ ਨਾਲ ਗੱਠਜੋੜ ਦੀ ਘੋਸ਼ਣਾ ਕਰਦਿਆਂ ਕਿਹਾ ਕਿ ਰਾਸ਼ਟਰੀ ਜਨਤਾ ਦਲ ਵਰਗੀਆਂ ਕਈ ਪਾਰਟੀਆਂ ਇਸ ਸਮੇਂ ਗੱਠਜੋੜ ਵਿੱਚ ਸ਼ਾਮਲ ਹੋਣਗੀਆਂ। ਕਾਂਗਰਸ ਨੇਤਾ ਆਨੰਦ ਸ਼ਰਮਾ ਨੇ ਇਸ ਗੱਠਜੋੜ ‘ਤੇ ਆਪਣੀ ਨਾਰਾਜ਼ਗੀ ਜ਼ਾਹਰ ਕੀਤੀ ਹੈ। ਉਨ੍ਹਾਂ ਟਵੀਟ ਕੀਤਾ ਕਿ ਕਾਂਗਰਸ ਫਿਰਕਾਪ੍ਰਸਤੀ ਵਿਰੁੱਧ ਲੜਾਈ ਵਿੱਚ ਚੋਣਵੀਂ ਨਹੀਂ ਹੋ ਸਕਦੀ। ਸਾਨੂੰ ਫਿਰਕੂਵਾਦ ਦੀ ਹਰ ਕਿਸਮ ਨਾਲ ਲੜਨਾ ਪਏਗਾ। ਪੱਛਮੀ ਬੰਗਾਲ ਪ੍ਰਦੇਸ਼ ਕਾਂਗਰਸ ਦੇ ਪ੍ਰਧਾਨ ਦੀ ਮੌਜੂਦਗੀ ਅਤੇ ਸਮਰਥਨ ਸ਼ਰਮਨਾਕ ਹੈ, ਉਸਨੂੰ ਆਪਣਾ ਪੱਖ ਸਪੱਸ਼ਟ ਕਰਨਾ ਚਾਹੀਦਾ ਹੈ।

Anand Sharma expresses

ਉਨ੍ਹਾਂ ਲਿਖਿਆ ਕਿ ਆਈਐਸਐਫ ਅਤੇ ਹੋਰ ਅਜਿਹੀਆਂ ਪਾਰਟੀਆਂ ਨਾਲ ਕਾਂਗਰਸ ਦਾ ਗਠਜੋੜ ਪਾਰਟੀ ਦੀ ਮੂਲ ਵਿਚਾਰਧਾਰਾ, ਗਾਂਧੀਵਾਦ ਅਤੇ ਨਹਿਰੂਵਾਦੀ ਧਰਮ ਨਿਰਪੱਖਤਾ ਦੇ ਵਿਰੁੱਧ ਹੈ, ਜੋ ਕਿ ਕਾਂਗਰਸ ਪਾਰਟੀ ਦੀ ਰੂਹ ਹੈ। ਇਨ੍ਹਾਂ ਮੁੱਦਿਆਂ ‘ਤੇ ਕਾਂਗਰਸ ਵਰਕਿੰਗ ਕਮੇਟੀ ‘ਤੇ ਵਿਚਾਰ ਕੀਤਾ ਜਾਣਾ ਚਾਹੀਦਾ ਸੀ। ਹਾਲਾਂਕਿ, ਅਨੰਦ ਸ਼ਰਮਾ ਦੇ ਇਸ ਦੋਸ਼ ‘ਤੇ, ਅਧੀਰ ਰੰਜਨ ਚੌਧਰੀ ਨੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ਅਸੀਂ ਰਾਜ ਦੇ ਇੰਚਾਰਜ ਹਾਂ। ਜਦੋਂ ਤੱਕ ਹਾਈ ਕਮਾਂਡ ਤੋਂ ਕੋਈ ਹੁਕਮ ਨਹੀਂ ਹੁੰਦਾ ਆਪਣੇ ਆਪ ਕੋਈ ਫੈਸਲਾ ਨਹੀਂ ਲੈ ਸਕਦੇ।

Anand Sharma expresses

ਦੂਜੇ ਪਾਸੇ, ਭਾਜਪਾ ਪੱਛਮੀ ਬੰਗਾਲ ਦੇ ਇੰਚਾਰਜ ਕੈਲਾਸ਼ ਵਿਜੈਵਰਗੀਆ ਨੇ ਆਨੰਦ ਸ਼ਰਮਾ ਦੇ ਬਿਆਨ ‘ਤੇ ਪ੍ਰਤੀਕਿਰਿਆ ਦਿੰਦਿਆਂ ਕਿਹਾ ਕਿ ਕਾਂਗਰਸ ਕੇਰਲ ਵਿਚ ਖੱਬੀ ਪਾਰਟੀ ਖਿਲਾਫ ਚੋਣ ਲੜ ਰਹੀ ਹੈ। ਜਦੋਂ ਕਿ ਬੰਗਾਲ ਵਿਚ ਸੀ ਪੀ ਐਮ ਨਾਲ ਮਿਲ ਕੇ। ਇਹ ਕਿਹੋ ਜਿਹੀ ਵਿਚਾਰਧਾਰਾ ਹੈ? ਕਾਂਗਰਸ ਪੂਰੀ ਤਰ੍ਹਾਂ ਭੰਬਲਭੂਸੇ ਵਿਚ ਹੈ। ਉਹ ਲੋਕਾਂ ਨੂੰ ਕੀ ਸੁਨੇਹਾ ਦੇਣਾ ਚਾਹੁੰਦੇ ਹਨ? ਅਜਿਹੇ ਗੱਠਜੋੜ ਜ਼ਿਆਦਾ ਸਮੇਂ ਤੱਕ ਨਹੀਂ ਚੱਲਦੇ। ਸਿਰਫ ਬਿਨਾਂ ਕਿਸੇ ਵਚਨਬੱਧਤਾ ਦੀ ਆਪਣੀ ਰੱਖਿਆ ਲਈ ਇਕਸਾਰ ਹਨ। ਇਹ ਕਿਸੇ ਦੇਸ਼, ਰਾਜ ਜਾਂ ਰਾਜਨੀਤੀ ਦੇ ਹਿੱਤ ਵਿੱਚ ਨਹੀਂ ਹੈ। ਅਜਿਹਾ ਗੱਠਜੋੜ ਸਾਡੇ ਲਈ ਕੋਈ ਫਰਕ ਨਹੀਂ ਪੈਣ ਦਿੰਦਾ। ਬੰਗਾਲ ਵਿਚ ਸਾਡਾ ਟੀਚਾ 51 ਪ੍ਰਤੀਸ਼ਤ ਹੈ। ਅਸੀਂ ਦੋ ਤਿਹਾਈ ਬਹੁਮਤ ਨਾਲ ਜਿੱਤਾਂਗੇ। ਅਜਿਹਾ ਕੋਈ ਗੱਠਜੋੜ ਇਕ ਦੂਜੇ ਦਾ ਹੀ ਵੋਟ ਸ਼ੇਅਰ ਘੱਟ ਕਰੇਗਾ।

Source link

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *