ਰੇਲਵੇ ਲਾਈਨ ਪਾਰ ਕਰ ਰਹੀ ਔਰਤ ਨੂੰ RPF ਜਵਾਨ ਨੇ ਬਚਾਇਆ, ਗਵਾਈ ਖੁਦ ਦੀ ਜਾਨ

RPF jawan rescues: ਉੱਤਰ ਪ੍ਰਦੇਸ਼ ਦੇ ਕੌਸ਼ਾਂਬੀ ਵਿੱਚ ਇੱਕ ਦਰਦਨਾਕ ਘਟਨਾ ਸਾਹਮਣੇ ਆਈ ਹੈ, ਜਿਥੇ ਇੱਕ ਔਰਤ ਦੀ ਜਾਨ ਬਚਾਉਣ ਲਈ ਰੇਲਵੇ ਪ੍ਰੋਟੈਕਸ਼ਨ ਫੋਰਸ ਦੇ ਇੱਕ ਜਵਾਨ ਦੀ ਇੱਕ ਰੇਲ ਗੱਡੀ ਹੇਠਾਂ ਆਉਣ ਨਾਲ ਮੌਤ ਹੋ ਗਈ। ਇਸ ਹਾਦਸੇ ਵਿੱਚ ਔਰਤ ਦੀ ਲੱਤ ‘ਤੇ ਸੱਟ ਲੱਗੀ ਹੈ ਅਤੇ ਕੌਸ਼ਲਬੀ ਜ਼ਿਲ੍ਹਾ ਹਸਪਤਾਲ ਵਿੱਚ ਉਸਦਾ ਇਲਾਜ ਚੱਲ ਰਿਹਾ ਹੈ। ਨਿਰਮਲਾ ਦੇਵੀ ਨਾਮ ਦੀ ਇੱਕ 40 ਸਾਲਾ ਔਰਤ ਮੰਗਲਵਾਰ ਦੇਰ ਰਾਤ ਕੌਸ਼ਾਂਬੀ ਦੇ ਭਰਵਾਰੀ ਰੇਲਵੇ ਸਟੇਸ਼ਨ ਤੋਂ ਰੇਲਵੇ ਲਾਈਨ ਪਾਰ ਕਰ ਰਹੀ ਸੀ। ਇਸੇ ਦੌਰਾਨ, ਦਿੱਲੀ-ਪ੍ਰਯਾਗਰਾਜ ਐਕਸਪ੍ਰੈਸ ਟ੍ਰੇਨ ਇਕੋ ਟਰੈਕ ‘ਤੇ ਆ ਗਈ। ਔਰਤ ਨੂੰ ਖਤਰੇ ਵਿੱਚ ਵੇਖ ਆਰਪੀਐਫ ਦੇ ਹੈੱਡ ਕਾਂਸਟੇਬਲ ਗਿਆਨਚੰਦ ਡਿਊਟੀ ‘ਤੇ ਮੌਜੂਦ ਸਨ। ਉਸਨੇ ਨਿਰਮਲਾ ਦੇਵੀ ਨੂੰ ਰੇਲ ਦੇ ਹੇਠਾਂ ਆਉਣ ਤੋਂ ਬਚਾ ਲਿਆ, ਪਰ ਖੁਦ ਦੀ ਜਾਨ ਗਵਾ ਲਈ।

RPF jawan rescues

ਕੌਾਸਾਂਬੀ ਦੇ ਐਡੀਸ਼ਨਲ ਐਸਪੀ ਸਮਰ ਬਹਾਦੁਰ ਸਿੰਘ ਨੇ ਕਿਹਾ, ‘ਇਹ ਘਟਨਾ ਮੰਗਲਵਾਰ ਦੀ ਰਾਤ ਨੂੰ ਉਸ ਸਮੇਂ ਵਾਪਰੀ ਜਦੋਂ ਨਿਰਮਲਾ ਦੇਵੀ ਰੇਲਵੇ ਲਾਈਨ ਪਾਰ ਕਰ ਰਹੀ ਸੀ। ਇਸ ਸਮੇਂ ਦੌਰਾਨ ਆਰਪੀਐਫ ਦੇ ਹੈੱਡ ਕਾਂਸਟੇਬਲ ਨੇ ਉਸਨੂੰ ਬਚਾਉਣ ਦੀ ਕੋਸ਼ਿਸ਼ ਕੀਤੀ ਅਤੇ ਆਪਣੀ ਜਾਨ ਗਵਾ ਲਈ। ਉਹ ਪ੍ਰਯਾਗਰਾਜ-ਦਿੱਲੀ ਰੇਲਗੱਡੀ ਨਾਲ ਟਕਰਾ ਗਿਆ। ਇਸ ਕਾਰਨ ਉਸਦੀ ਮੌਤ ਹੋ ਗਈ।

ਦੇਖੋ ਵੀਡੀਓ : ਬਠਿੰਡਾ ਦੀਆਂ ਸੜਕਾਂ ‘ਤੇ ਘੁੰਮ ਰਿਹਾ ਜਹਾਜ਼ ਬਣਾਉਣ ਵਾਲੇ ਰਾਮਪਾਲ ਤੇ ਉਸਦੇ ਸਾਥੀ ਮੈਕੇਨਿਕਾਂ ਨੇ ਖੋਲ੍ਹੇ ਸਾਰੇ ਰਾਜ

Source link

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *