ਪੰਜਾਬ ਬਣਿਆ ਦੇਸ਼ ‘ਚ ਕੋਰੋਨਾ ਦਾ ਹੋਟਸਪੌਟ, ਪੰਜ ਜ਼ਿਲ੍ਹਿਆਂ ਵਿੱਚ 100 ਤੋਂ ਵੱਧ ਨਵੇਂ ਮਾਮਲੇ ਦਰਜ

Punjab becomes Corona hotspot : ਪੰਜਾਬ ਵਿੱਚ ਕੋਰੋਨਾਵਾਇਰਸ ਦੇ ਨਵੇਂ ਮਾਮਲੇ ਤੇਜ਼ੀ ਨਾਲ ਵੱਧ ਰਹੇ ਹਨ। ਰਾਜ ਵਿੱਚ ਵੀਰਵਾਰ ਨੂੰ 1,071 ਨਵੇਂ ਕੋਵਿਡ -19 ਕੇਸ ਦਰਜ ਕੀਤੇ ਗਏ, ਜੋ ਨਵੰਬਰ 2020 ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਦੇ ਸਭ ਤੋਂ ਵੱਧ ਹਨ। ਪੰਜਾਬ ਵਿੱਚ ਰੋਜ਼ਾਨਾ ਸਰਗਰਮ ਮਾਮਲਿਆਂ ਵਿੱਚ 671 ਦਾ ਵਾਧਾ ਹੋਇਆ ਹੈ, ਜਦੋਂ ਕਿ ਰੋਜ਼ਾਨਾ ਮੌਤਾਂ ਦੀ ਗਿਣਤੀ ਵਿੱਚ 15 ਦਾ ਵਾਧਾ ਹੋਇਆ ਹੈ। ਮਹਾਰਾਸ਼ਟਰ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਪੰਜਾਬ ਵਿੱਚ ਰੋਜ਼ਾਨਾ ਵਾਧਾ ਹੋਣ ਦੇ ਅਤੇ ਮੌਤਾਂ ਹੋਣ ਦੇ ਅੰਕੜੇ ਦੇਸ਼ ਵਿੱਚ ਸਭ ਤੋਂ ਵੱਧ ਹਨ।

Punjab becomes Corona hotspot

ਪੰਜਾਬ ਦੇ ਪੰਜ ਜ਼ਿਲ੍ਹਿਆਂ ਵਿੱਚ ਰੋਜ਼ਾਨਾ ਵੱਧ ਤੋਂ ਵੱਧ ਕੇਸ ਵੇਖੇ ਗਏ ਹਨ- ਜਲੰਧਰ (242), ਸ਼ਹੀਦ ਭਗਤ ਸਿੰਘ ਨਗਰ (147), ਹੁਸ਼ਿਆਰਪੁਰ (115), ਐਸ.ਏ.ਐਸ.ਨਗਰ (111) ਅਤੇ ਲੁਧਿਆਣਾ (106)। ਹੇਠਾਂ ਦਿੱਤਾ ਗ੍ਰਾਫ ਪਿਛਲੇ ਪੰਜ ਮਹੀਨਿਆਂ ਵਿੱਚ ਇਨ੍ਹਾਂ ਪੰਜਾਂ ਜ਼ਿਲ੍ਹਿਆਂ ਵਿੱਚ ਕੋਵਿਡ -19 ਦੇ ਵੱਧ ਰਹੇ ਰੁਝਾਨ ਨੂੰ ਦਰਸਾਉਂਦਾ ਹੈ।

Punjab becomes Corona hotspot
Punjab becomes Corona hotspot

ਪੰਜਾਬ, ਕਰਨਾਟਕ ਅਤੇ ਕੇਰਲ ਸਿਰਫ ਤਿੰਨ ਰਾਜ ਹਨ ਜਿਥੇ ਹੁਣ ਤੱਕ ਨਵੇਂ ਕੋਵਿਡ -19 ਮਾਮਲਿਆਂ ਦੀ ਗਿਣਤੀ ਇਕ ਹਜ਼ਾਰ ਤੋਂ ਵੱਧ ਹੈ। ਪੰਜਾਬ ਅਤੇ ਮਹਾਰਾਸ਼ਟਰ ਵਿੱਚ ਲਾਗ ਬਹੁਤ ਤੇਜ਼ੀ ਨਾਲ ਵਧੀ ਹੈ, ਜਦੋਂਕਿ ਕੇਰਲ ਵਿੱਚ ਇਹ ਦਰਮਿਆਨੀ ਤੌਰ ’ਤੇ ਵਧਿਆ ਹੈ। ਮਹਾਰਾਸ਼ਟਰ ਅਤੇ ਕੇਰਲ ਵਿਚ ਨਵੇਂ ਕੇਸ ਫਰਵਰੀ ਦੇ ਤੀਜੇ ਹਫ਼ਤੇ ਵਿਚ ਲਗਾਤਾਰ ਵਾਧਾ ਦੇਖਿਆ ਗਿਆ ਹੈ। ਮਾੜੇ ਹੁੰਦੇ ਹਾਲਾਤਾਂ ਦਰਮਿਆਨ ਟੀਕੇ ਲਗਾਉਣ ਦੀ ਗਤੀ ਹੋਰ ਪ੍ਰਭਾਵਤ ਰਾਜਾਂ ਦੇ ਮੁਕਾਬਲੇ ਪੰਜਾਬ ਵਿਚ ਵੀ ਬਹੁਤ ਹੌਲੀ ਹੈ। ਸ਼ੁੱਕਰਵਾਰ ਤੱਕ ਪੰਜਾਬ ਵਿਚ ਕੋਵਿਡ -19 ਟੀਕਾਕਰਣ ਲਈ ਰਜਿਸਟਰ ਹੋਏ 4.29 ਲੱਖ ਲਾਭਪਾਤਰੀਆਂ ਵਿਚੋਂ ਸਿਰਫ ਅੱਧੇ ਟੀਕੇ ਲਗਾਏ ਗਏ ਹਨ।

Source link

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *