ਜਜ਼ਬੇ ਨੂੰ ਸਲਾਮ- ਸ਼ਹੀਦਾਂ ਦੇ ਪਰਿਵਾਰਾਂ ਦੀ ਮਦਦ ਲਈ ਪੈਦਲ ਤੁਰਨਗੇ ਇਹ 92 ਸਾਲਾ ਸਾਬਕਾ ਫੌਜੀ

The 92 year old ex-serviceman : ਮੁਹਾਲੀ : ਮੋਹਾਲੀ ਦੇ ਇਸ 92 ਸਾਲਾ ਰਿਟਾਇਰਡ ਕੈਪਟਨ ਦੇ ਜਜ਼ਬੇ ਨੂੰ ਸਲਾਮ ਹੈ, ਜਿਨ੍ਹਾਂ ਨੇ ਗਲਵਾਨ ਘਾਟੀ ਦੇ ਸ਼ਹੀਦਾਂ ਦੇ ਪਰਿਵਾਰਾਂ ਨੂੰ ਵਿੱਤੀ ਸਹਾਇਤਾ ਦਾ ਬੀੜਾ ਚੁੱਕਿਆ ਹੈ। ਉਹ ਸ਼ਹੀਦਾਂ ਦੇ ਪਰਿਵਾਰਾਂ ਦੇ ਲਈ ਸੋਸ਼ਲ ਮੀਡੀਆ ਰਾਹੀਂ ਫੰਡ ਇਕੱਠਾ ਕਰਨਗੇ। ਕੈਪਟਨ ਪੁਰਸ਼ੋਤਮ ਸਿੰਘ ਬਹੁਤ ਸਾਰੀਆਂ ਬਿਮਾਰੀਆਂ ਨਾਲ ਜੂਝ ਰਹੇ ਅਤੇ ਵਾਕਰ ਦੀ ਮਦਦ ਨਾਲ ਤੁਰਦੇ ਹਨ, ਪਰ ਇਸ ਕੰਮ ਲਈ ਉਹ ਮੁਹਾਲੀ ਦੀਆਂ ਸੜਕਾਂ ‘ਤੇ ਪੰਜਾਹ ਕਿਲੋਮੀਟਰ ਚੱਲਣਗੇ। ਪੁਰਸ਼ੋਤਮ ਸਿੰਘ ਨੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ਉਹ ਸਵੇਰੇ ਅਤੇ ਸ਼ਾਮ ਨੂੰ ਤਿੰਨ ਕਿਲੋਮੀਟਰ ਚਲਿਆ ਕਰਨਗੇ। ਪੰਜਾਹ ਕਿਲੋਮੀਟਰ ਦਾ ਟੀਚਾ ਦਸ-ਪੰਦਰਾਂ ਦਿਨਾਂ ਵਿੱਚ ਪੂਰਾ ਹੋ ਜਾਵੇਗਾ। ਸੋਮਵਾਰ ਤੋਂ ਉਹ ਫੰਡ ਇਕੱਠਾ ਕਰਨ ਦੀ ਮੁਹਿੰਮ ਦੀ ਸ਼ੁਰੂਆਤ ਕਰਨਗੇ।

The 92 year old ex-serviceman

ਪੁਰਸ਼ੋਤਮ ਸਿੰਘ ਪੁੱਤਰ ਤਰਸੇਮ ਸਿੰਘ ਨੇ ਦੱਸਿਆ ਕਿ ਉਹ ਪਿਛਲੇ 40 ਸਾਲਾਂ ਤੋਂ ਇੰਗਲੈਂਡ ਵਿਚ ਰਹਿ ਰਹੇ ਸਨ। ਪਿਛਲੇ ਸਾਲ ਹੀ ਇੰਗਲੈਂਡ ਤੋਂ ਵਾਪਸ ਆਏ ਹਨ। ਪਿਤਾ ਨੇ ਇੰਗਲੈਂਡ ਦੇ ਕੈਪਟਨ ਟੌਮ ਦਾ ਜ਼ਿਕਰ ਕੀਤਾ ਕਿ ਕਿਵੇਂ ਟੌਮ ਨੇ ਰੋਜ਼ਾਨਾ ਲੰਮਾ ਸਫਰ ਤੈਅ ਕਰਕੇ ਰਾਸ਼ਟਰੀ ਸਿਹਤ ਸੇਵਾਵਾਂ (ਐਨਐਸਐਚ) ਲਈ 34 ਕਰੋੜ ਦੀ ਸਹਾਇਤਾ ਇਕੱਠੀ ਕੀਤੀ ਸੀ। ਪਿਤਾ ਵੱਲੋਂ ਗਲਵਾਨ ਘਾਟੀ ਦੇ ਸ਼ਹੀਦਾਂ ਲਈ ਫੰਡ ਇਕੱਠਾ ਕਰਨ ਲਈ ਕੁਝ ਅਜਿਹਾ ਕਰਨ ਦੀ ਇੱਛਾ ਜ਼ਾਹਰ ਕੀਤੀ। ਤਰਸੇਮ ਨੇ ਦੱਸਿਆ ਕਿ ਪਿਤਾ ਬਿਨਾਂ ਸਹਾਰੇ ਤੁਰ ਨਹੀਂ ਸਕਦੇ, ਪਰ ਉਨ੍ਹਾਂ ਹਿੰਮਤ ਇੰਨੀ ਮਜ਼ਬੂਤ ​​ਹੈ ਕਿ ਉਹ ਇਸ ‘ਤੇ ਅੜੇ ਹੋਏ ਹੈ।

The 92 year old ex-serviceman
The 92 year old ex-serviceman

ਕੈਪਟਨ ਪੁਰਸ਼ੋਤਮ ਨੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ਸਰਕਾਰ ਸ਼ਹੀਦਾਂ ਦੀ ਮਦਦ ਕਰਦੀ ਹੈ, ਪਰ ਅਸੀਂ ਉਨ੍ਹਾਂ ਪਰਿਵਾਰਾਂ ਦਾ ਵੀ ਕਰਜ਼ਦਾਰ ਹਾਂ ਜਿਨ੍ਹਾਂ ਨੇ ਆਪਣੇ ਜਵਾਨ ਪੁੱਤਰਾਂ, ਭਰਾਵਾਂ ਅਤੇ ਪਤੀਆਂ ਨੂੰ ਦੇਸ਼ ਲਈ ਕੁਰਬਾਨ ਕੀਤਾ। ਹਰੇਕ ਨੂੰ ਇਸ ਕੰਮ ਲਈ ਕੁਝ ਕਰਨਾ ਚਾਹੀਦਾ ਹੈ। ਕੈਪਟਨ ਪੁਰਸ਼ੋਤਮ ਨੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ਉਹ ਫੰਡ ਲਈ ਪੰਜ ਹਜ਼ਾਰ ਰੁਪਏ ਦੇ ਕੇ ਇਸ ਦੀ ਸ਼ੁਰੂਆਤ ਕਰ ਰਹੇ ਹਨ। ਇਸ ਦੇ ਨਾਲ ਹੀ ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੇ ਆਪਣੀ ਪਤਨੀ ਦੀ ਯਾਦ ਵਿੱਚ ਪੰਜ ਹਜ਼ਾਰ ਰੁਪਏ ਦਿੱਤੇ। ਕੈਪਟਨ ਪੁਰਸ਼ੋਤਮ ਨੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ਉਹ ਆਪਣੀ ਫੇਰੀ ਦੌਰਾਨ ਲੋਕਾਂ ਨੂੰ ਇਸ ਕੰਮ ਪ੍ਰਤੀ ਜਾਗਰੂਕ ਵੀ ਕਰਨਗੇ। ਪੁਰਸ਼ੋਤਮ ਸਿੰਘ ਨੇ ਕਿਹਾ ਕਿ 1945 ਵਿਚ ਉਹ ਸਿੱਖ ਰੈਜੀਮੈਂਟ ਵਿਚ ਭਰਤੀ ਹੋਏ ਸੀ। 1978 ਵਿੱਚ ਉਹ ਇੱਕ ਕੈਪਟਨ ਦੇ ਰੂਪ ਵਿੱਚ ਫੌਜ ਤੋਂ ਰਿਟਾਇਰ ਹੋਏ। ਸਿੰਘ ਨੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ਵੈਸਟਨ ਕਮਾਂਡ ਮੁਕਾਬਲੇ ਵਿੱਚ ਸ਼ੂਟਰ ਜੇਤੂ ਰਹੇ ਹਨ। ਇਸ ਨਾਲ ਉਹ ਆਰਮੀ ਦੇ ਵੈਪਨ ਟ੍ਰੇਨਿੰਗ ਸੈਂਟਰ ਵਿੱਚ ਇੱਕ ਟ੍ਰੇਨਰ ਵੀ ਰਹੇ। ਸਿੰਘ ਨੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ਉਹ ਬਾਕਸਰ ਸੀ ਅਤੇ ਇੱਕ ਖਿਡਾਰੀ ਕਦੇ ਨਹੀਂ ਹਾਰਦਾ, ਇਸ ਲਈ ਉਹ ਸ਼ਹੀਦਾਂ ਦੇ ਪਰਿਵਾਰਾਂ ਲਈ ਫੰਡ ਇਕੱਤਰ ਕਰਨ ਦਾ ਵਾਅਦਾ ਪੂਰਾ ਕਰਨਗੇ।

Source link

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *