ਸਰਕਾਰ ਦੀ ਮਿਆਦ ਹੁੰਦੀ ਹੈ ਕਿਸਾਨਾਂ ਦੇ ਹੌਂਸਲੇ ਦੀ ਕੋਈ ਮਿਆਦ ਨਹੀਂ: ਰਾਕੇਸ਼ ਟਿਕੈਤ

government period no time for encouragement: ਭਾਰਤੀ ਜਨਤਾ ਪਾਰਟੀ ਯੂਨੀਅਨ ਦੇ ਨੇਤਾ ਰਾਕੇਸ਼ ਟਿਕੈਤ ਸ਼ੁੱਕਰਵਾਰ ਨੂੰ ਟੀਕਰੀ ਬਾਰਡਰ ਪਹੁੰਚੇ।ਇੱਥੇ ਉਨਾਂ੍ਹ ਨੇ ਕਿਸਾਨਾਂ ਨੂੰ ਸੰਬੋਧਿਤ ਕੀਤਾ।ਰਾਕੇਸ਼ ਟਿਕੈਤ ਨੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ਸਰਕਾਰ ਨੂੰ ਇਸ ਧੋਖੇ ‘ਚ ਨਹੀਂ ਰਹਿਣਾ ਚਾਹੀਦਾ ਕਿ ਲੰਬੇ ਸਮੇਂ ਤੱਕ ਗੱਲਬਾਤ ਨਹੀਂ ਕਰਨ ਨਾਲ ਕਿਸਾਨ ਅੰਦੋਲਨ ਖਤਮ ਹੋ ਜਾਵੇਗਾ।ਸਰਕਾਰ ਦੀ ਮਿਆਦ ਹੁੰਦੀ ਹੈ, ਕਿਸਾਨਾਂ ਦੇ ਹੌਸਲਿਆਂ ਦੀ ਕੋਈ ਮਿਆਦ ਨਹੀਂ ਹੈ।ਇਸ ਮੌਕੇ ਉਨਾਂ੍ਹ ਨੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ਉਹ ਕਿਸਾਨ ਸੰਗਠਨ ਨੇਤਾਵਾਂ ਦੇ ਨਾਲ ਪੱਛਮੀ ਬੰਗਾਲ ‘ਚ ਕਿਸਾਨਾਂ ਨੂੰ ਜਾਗਰੂਕ ਕਰਨਗੇ ਅਤੇ ਉਨਾਂ੍ਹ ਨੂੰ ਭਾਜਪਾ ਦੀ ਅਸਲੀਅਤ ਦੱਸਣਗੇ।ਦੇਸ਼ ਭਰ ਦੇ ਕਿਸਾਨ ਜਾਗ ਚੁੱਕੇ ਹਨ।

government period no time for encouragement

ਭਾਜਪਾ ਦੇ ਹਰ ਮੁੱਖ ਮੰਤਰੀ ਦਾ ਹਾਲ ਮਨੋਹਰ ਲਾਲ ਵਰਗਾ ਹੀ ਹੋ ਜਾਵੇਗਾ।ਉਨਾਂ੍ਹ ਦੇ ਹੈਲੀਕਾਪਟਰ ਵੀ ਹਵਾ ‘ਚ ਹੀ ਉਡਦੇ ਰਹਿ ਜਾਣਗੇ।ਐੱਮਐੱਸਪੀ ਲਈ ਲੜਾਈ ਹੈ ਅਤੇ ਉਸ ਨੂੰ ਹਰ ਹਾਲ ‘ਚ ਜਿੱਤਾਂਗੇ।ਕਿਸਾਨ ਅੰਦੋਲਨ ‘ਚ ਵਿਰੋਧੀਆਂ ਨੇ ਸਕਾਰਾਤਮਕ ਭੂਮਿਕਾ ਨਹੀਂ ਨਿਭਾਈ।ਧਰਨਿਆਂ ‘ਤੇ ਕਦੇ ਵੀ ਵਿਰੋਧੀ ਪਾਰਟੀਆਂ ਦੇ ਟੈਂਟ ਦਿਖਾਈ ਨਹੀਂ ਦਿੰਦੇ।ਪੰਜਾਬ ਦੇ ਮੁੱਖ ਮੰਤਰੀ ਕੈਪਟਨ ਅਮਰਿੰਦਰ ਦੇ ਬਿਆਨ ਦਾ ਸਮਰਥਨ ਕਰਦੇ ਹੋਏ ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ਬਿੱਲ ਵਾਪਸੀ ਤੱਕ ਕਿਸਾਨ ਧਰਨੇ ‘ਤੇ ਬੈਠੇ ਰਹਿਣਗੇ।ਕੇਐੱਮਪੀ ਜਾਮ ਕੀਤੇ ਜਾਣ ਨੂੰ ਲੈ ਕੇ ਉਹ ਬੋਲੇ, ਇਸ ਤੋਂ ਇਲਾਵਾ ਰਾਹ ਵੀ ਕੀ ਬਚਿਆ ਹੈ।ਉਨਾਂ੍ਹ ਨੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ਉਥੇ ਹੀ ਸਰਕਾਰ ਚਾਹੇ ਜੋ ਕਾਰਵਾਈ ਕਰੇ ਮੱਧ ਪ੍ਰਦੇਸ਼ ਕਿਸਾਨ ਮਹਾਪੰਚਾਇਤ ‘ਚ ਉਹ ਜ਼ਰੁੂਰ ਜਾਣਗੇ।ਹਰਿਆਣਾ ਦੇ ਉਪ ਮੁੱਖ ਮੰਤਰੀ ਦੁਸ਼ਯੰਤ ਚੌਟਾਲਾ ਦੇ ਸਰਕਾਰ ਨਾਲ ਗੱਲ ਕਰ ਲਉ।ਅਸਲੀਅਤ ਇਹ ਹੈ ਕਿ ਦੁਸ਼ਯੰਤ ਚੌਟਾਲਾ ਵੀ ਸਰਕਾਰ ਦੇ ਦਬਾਅ ‘ਚ ਹੈ।ਉਨ੍ਹਾਂ ਦੇ ਹੱਥ ‘ਚ ਕੁਝ ਵੀ ਨਹੀਂ ਹੈ।ਵਿਧਾਇਕ ਬਲਰਾਜ ਦੇ ਟਿਕਾਣਿਆਂ ‘ਤੇ ਇਨਕਮ ਟੈਕਸ ਦੀ ਰੇਡ ਨੂੰ ਲੈ ਕੇ ਟਿਕੈਤ ਨੇ ਜਵਾਬ ਦਿੱਤਾ ਕਿ ਸਰਕਾਰ ਇਹ ਸਾਰੀਆਂ ਚੀਜ਼ਾਂ ਤਾਂ ਜ਼ਰੂਰ ਕਰੇਗੀ।ਉਨਾਂ੍ਹ ਨੇ ਸਟੇਜ ਤੋਂ ਨਾਅਰਾ ਦਿੱਤਾ-ਕਿਸਾਨ ਸੀ, ਕਿਸਾਨ ਹੈ ਅਤੇ ਰਹੇਗਾ।

ਕਿਸਾਨਾਂ ਨੂੰ ਸੰਬੋਧਿਤ ਕਰਦੇ ਹੋਏ ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ਦਿੱਲੀ ਦੀ ਮੰਡੀ ‘ਚ ਕਿਸਾਨ ਆਪਣਾ ਅਨਾਜ ਲੈ ਕੇ ਜਾਣ ਅਤੇ ਐੱਮਐੱਸਪੀ ‘ਤੇ ਖ੍ਰੀਦ ਨਹੀਂ ਤਾਂ ਉਥੇ ਹੀ ਟੈਂਟ ਲਗਾ ਕੇ ਬੈਠ ਜਾਣ।ਸਰਕਾਰ ਕਿਸਾਨਾਂ ਨੂੰ ਭੜਕਾਉਣ ਦੀ ਯਤਨ ਕਰ ਰਹੀ ਹੈ ਪਰ ਕਿਸਾਨ ਅਤੇ ਸਰਕਾਰ ਦੀਆਂ ਚਾਲਾਂ ਸਮਝ ਚੁੱਕਾ ਹੈ।ਬਾਰਡਰ ‘ਤੇ ਪਹੁੰਚਣ ‘ਤੇ ਗੁਲੀਆ ਖਾਪ ਦੇ ਪ੍ਰਧਾਨ ਵਿਨੋਦ ਬਾਦਲੀ ਨੇ ਉਨ੍ਹਾਂ ਦਾ ਪੱਗ ਪਹਿਨ ਕੇ ਸਵਾਗਤ ਕੀਤਾ।ਰਾਕੇਸ਼ ਟਿਕੈਤ ਨੇ ਬਾਰਡਰ ‘ਤੇ ਬਣਾਈ ਗਈ ਝੌਂਪੜੀ ‘ਚ ਬੈਠਕੇ ਭੋਜਨ ਕੀਤਾ।ਇਸ ਮੌਕੇ ‘ਤੇ ਕਿਸਾਨਾਂ ਨੂੰ ਦਿੱਲੀ ਕਿਸਾਨ ਯੂਨੀਅਨ ਦੇ ਪ੍ਰਦੇਸ਼ ਪ੍ਰਧਾਨ ਵੀਰੇਂਦਰ ਡਾਗਰ, ਰਾਮ ਨਿਵਾਸ ਧਾਦਵ, ਜੈਪ੍ਰਕਾਸ਼ ਬੈਨੀਪਾਲ, ਨਫੇ ਸਿੰਘ ਮਾਸਟਰ ਪ੍ਰਧਾਨ ਸਤਗਮਾ ਸੁਰਹਾ ਅਤੇ ਸੁਰਜੀਤ ਗੁਲੀਆ ਨੇ ਵੀ ਸੰਬੋਧਿਤ ਕੀਤਾ।

ਕਿਸਾਨਾਂ ਨੇ KMP Road ‘ਤੇ ਲਾਇਆ ਜਾਮ, ਹੋਇਆ ਭਾਰੀ ਇਕੱਠ, ਸਰਕਾਰ ਨੂੰ ਪਈਆਂ ਭਾਜੜਾਂ

Source link

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *