ਮਹਾ ਸ਼ਿਵਰਾਤਰੀ ਮੌਕੇ ‘ਤੇ ਅੱਜ ਹਰਿਦੁਆਰ ‘ਚ ਕੁੰਭ ਦਾ ਪਹਿਲਾ ਸ਼ਾਹੀ ਇਸ਼ਨਾਨ, ਹਰ ਕੀ ਪਉੜੀ ਦੇ ਦਰਸ਼ਨ ਨਹੀਂ ਕਰ ਸਕਣਗੇ ਆਮ ਲੋਕ

mahashivratri 2021: ਹਰਿਦੁਆਰ ਵਿਚ ਕੁੰਭ ਮੇਲੇ 2021 ਦਾ ਪਹਿਲਾ ਸ਼ਾਹੀ ਇਸ਼ਨਾਨ ਮਹਾਂ ਸ਼ਿਵਰਾਤਰੀ ਦੇ ਮੌਕੇ ‘ਤੇ ਅੱਜ ਵੀਰਵਾਰ ਨੂੰ ਹੋਵੇਗਾ। ਸ਼ਾਹੀ ਇਸ਼ਨਾਨ ਦਾ ਅਰਥ ਹੈ ਕਿ ਇਸ ਦਿਨ ਸਾਧੂ ਇਸ਼ਨਾਨ ਹਨ। ਸਾਧੂ ਸਵੇਰੇ 9 ਵਜੇ ਤੋਂ ਆਪਣੇ ਡੇਰੇ ਛੱਡਣੇ ਸ਼ੁਰੂ ਹੋਣਗੇ ਅਤੇ ਇਸ਼ਨਾਨ ਰਾਤ 11 ਵਜੇ ਸ਼ੁਰੂ ਹੋਏਗਾ। ਹਰ ਕੀ ਪਉੜੀ ਤੇ ਬ੍ਰਹਮਾ ਕੁੰਡ ਵਿਚ ਅਖਾੜਿਆਂ ਦਾ ਇਸ਼ਨਾਨ ਹੋਵੇਗਾ, ਕਿਉਂਕਿ ਇਹ ਮੰਨਿਆ ਜਾਂਦਾ ਹੈ ਕਿ ਇਥੇ ਅੰਮ੍ਰਿਤ ਦੇ ਤੁਪਕੇ ਛੱਡੇ ਗਏ ਸਨ। ਵੀਰਵਾਰ ਨੂੰ ਮਹਾਂ ਸ਼ਿਵਰਾਤਰੀ ਦੇ ਮੌਕੇ ‘ਤੇ ਆਮ ਲੋਕ ਹਰ ਕੀ ਪਉੜੀ ‘ਤੇ ਇਸ਼ਨਾਨ ਨਹੀਂ ਕਰ ਸਕਣਗੇ। ਨਿਰਪੱਖ ਪ੍ਰਸ਼ਾਸਨ ਨੇ ਹਰ ਕੀ ਪਉੜੀ ਵਿਖੇ ਸਵੇਰੇ 8:00 ਵਜੇ ਤੋਂ ਸ਼ਾਮ 8 ਵਜੇ ਤੱਕ ਆਮ ਲੋਕਾਂ ਦੇ ਇਸ਼ਨਾਨ ‘ਤੇ ਪਾਬੰਦੀ ਲਗਾਈ ਹੈ।

mahashivratri 2021

ਉੱਤਰਾਖੰਡ ਦੇ ਮੁੱਖ ਮੰਤਰੀ ਤੀਰਥ ਸਿੰਘ ਰਾਵਤ ਨੇ ਬੁੱਧਵਾਰ ਨੂੰ ਆਪਣੇ ਦਫਤਰ ਵਿੱਚ ਪਹਿਲੀ ਬੈਠਕ ਕੀਤੀ। ਉਨ੍ਹਾਂ ਅਧਿਕਾਰੀਆਂ ਨੂੰ ਹਰਿਦੁਆਰ ਕੁੰਭ ਦੇ ਪ੍ਰਬੰਧਨ ਬਾਰੇ ਨਿਰਦੇਸ਼ ਦਿੱਤੇ। ਵੀਰਵਾਰ ਨੂੰ ਸ਼ਿਵਰਾਤਰੀ ‘ਤੇ ਅਖਾੜੇ ਦੇ ਸੰਤਾਂ’ ਤੇ ਹੈਲੀਕਾਪਟਰਾਂ ਦੁਆਰਾ ਫੁੱਲਾਂ ਦੀ ਵਰਖਾ ਕੀਤੀ ਜਾਵੇਗੀ। ਕੁੰਭ ਵਿੱਚ ਦਾਖਲ ਹੋਣ ਵਾਲਿਆਂ ਨੂੰ ਪ੍ਰੇਸ਼ਾਨ ਨਾ ਹੋਣ ਦੇ ਆਦੇਸ਼ ਵੀ ਦਿੱਤੇ ਗਏ ਹਨ। ਇਹ ਦਿਨ ਅਸੀਂ ਸਾਰੇ ਬਸੰਤ ਦੇ ਸਾਡੇ ਪਸੰਦੀਦਾ ਮੌਸਮ ਦਾ ਅਨੰਦ ਲੈ ਰਹੇ ਹਾਂ, ਜਿਸ ਵਿੱਚ ਦਿਨ ਲੰਬੇ ਅਤੇ ਸੁਹਾਵਣੇ ਬਣ ਜਾਂਦੇ ਹਨ। ਭਾਰਤ ਵਿਚ, ਬਸੰਤ ਦਾ ਮੌਸਮ ਤਿਉਹਾਰਾਂ ਨਾਲ ਭਰਿਆ ਹੁੰਦਾ ਹੈ, ਮਹਾਂਰਾਸ਼ਤਰੀ ਉਨ੍ਹਾਂ ਵਿਚੋਂ ਇਕ ਹੈ। ਮਹਾਂਸ਼ਿਵਰਾਤਰੀ, ਜਿਸਦਾ ਅਰਥ ਹੈ ‘ਸ਼ਿਵ ਦੀ ਮਹਾਨ ਰਾਤ’, ਹਿੰਦੂਆਂ ਲਈ ਇੱਕ ਮਹੱਤਵਪੂਰਨ ਤਿਉਹਾਰ ਹੈ। ਇਸ ਦਿਨ, ਭਗਵਾਨ ਸ਼ਿਵ ਦੇ ਸ਼ਰਧਾਲੂ ਸ਼ਿਵਰਾਤਰੀ ਦੇ ਵਰਤ ਨੂੰ ਮੰਨਦੇ ਹਨ ਅਤੇ ਪੂਰੀ ਭਗਤੀ ਨਾਲ ਆਪਣੇ ਪ੍ਰਮਾਤਮਾ ਨੂੰ ਅਰਦਾਸ ਕਰਦੇ ਹਨ। 

ਦੇਖੋ ਵੀਡੀਓ : Harish Rawat ਨੇ ਕੀਤਾ Sidhu ਦੀ ਕਿਸਮਤ ਦਾ ਫੈਸਲਾ, ਮਿਲੇਗੀ ਪੰਜਾਬ ਦੀ ਵੱਡੀ ਜਿੰਮੇਵਾਰੀ !

Source link

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *