ਚੰਡੀਗੜ੍ਹ ਪ੍ਰਸ਼ਾਸਨ ਨੇ ਕਲੱਬਾਂ, ਹੋਟਲਜ਼, ਰੈਸਟੋਰੈਂਟਾਂ ਅਤੇ ਬਾਰਾਂ ਲਈ ਨਵੇਂ ਦਿਸ਼ਾ ਨਿਰਦੇਸ਼ ਕੀਤੇ ਜਾਰੀ

Chandigarh issues new : ਕੋਵਿਡ -19 ਦੇ ਮਾਮਲਿਆਂ ‘ਚ ਹਾਲ ਹੀ ‘ਚ ਹੋਏ ਵਾਧੇ ਦੇ ਮੱਦੇਨਜ਼ਰ, ਚੰਡੀਗੜ੍ਹ ਪ੍ਰਸ਼ਾਸਨ ਨੇ ਸ਼ਹਿਰ ਦੇ ਕਲੱਬਾਂ, ਰੈਸਟੋਰੈਂਟਾਂ, ਬਾਰਾਂ, ਕਲੱਬਾਂ ਅਤੇ ਹੋਟਲਾਂ ਨੂੰ ਵੱਖ ਵੱਖ ਦਿਸ਼ਾ ਨਿਰਦੇਸ਼ ਜਾਰੀ ਕੀਤੇ ਹਨ। ਇਸ ਸਬੰਧ ਵਿੱਚ, ਰੁਚੀ ਸਿੰਘ ਬੇਦੀ, ਐਚ.ਸੀ.ਐੱਸ., ਐਸ.ਡੀ.ਐਮ (ਈਸਟ), ਚੰਡੀਗੜ੍ਹ ਅਤੇ ਗੁਰਮੁਖ ਸਿੰਘ, ਡੀ ਐਸ ਪੀ (ਈਸਟ) ਦੀ ਪ੍ਰਧਾਨਗੀ ਹੇਠ ਸੈਕਟਰ 26, ਸੈਕਟਰ 7 ਅਤੇ ਉਦਯੋਗਿਕ ਦੇ ਸਾਰੇ ਰੈਸਟੋਰੈਂਟਾਂ / ਬਾਰਾਂ / ਕਲੱਬਾਂ / ਹੋਟਲਾਂ ਨਾਲ ਮੀਟਿੰਗ ਕੀਤੀ ਗਈ।

Chandigarh issues new

ਮੀਟਿੰਗ ਦੌਰਾਨ ਮਾਲਕਾਂ ਨੂੰ ਹੇਠ ਲਿਖੀਆਂ ਹਦਾਇਤਾਂ ਦਿੱਤੀਆਂ ਗਈਆਂ:

  1. ਸਮਾਜਕ ਦੂਰੀ ਨੂੰ ਅਤੇ ਮਾਸਕ ਪਹਿਨਣਾ ਯਕੀਨੀ ਬਣਾਓ।
  2. ਹੋਟਲਾਂ ਵਿਚ ਬੈਠਣ ਦੀ ਸਮਰੱਥਾ ਦੇ 50 ਪ੍ਰਤੀਸ਼ਤ ਦੀ ਆਗਿਆ ਦਿਓ।
  3. ਆਵਾਜ਼ ਪ੍ਰਦੂਸ਼ਣ ਦੇ ਨਿਯਮਾਂ ਦੀ ਸਖਤੀ ਨਾਲ ਪਾਲਣਾ ਕਰੋ।
  4. ਤਾਪਮਾਨ ਦੀ ਜਾਂਚ ਅਤੇ ਗਾਹਕਾਂ ਦੀ ਸਹੀ ਸਵੱਛਤਾ।
  5. ਕਿਸੇ ਵੀ ਕਲਾਕਾਰ ਨੂੰ ਚੰਡੀਗੜ੍ਹ ਪ੍ਰਸ਼ਾਸਨ ਦੀ ਆਗਿਆ ਤੋਂ ਬਿਨਾਂ ਬੁਲਾਉਣ ਤੋਂ ਪਰਹੇਜ਼ ਕਰੋ।
  6. ਹੁੱਕਾਂ ਦੀ ਵਿਕਰੀ ‘ਤੇ ਰੋਕ
Chandigarh issues new

ਸਾਰਿਆਂ ਨੂੰ ਕੋਰੋਨਵਾਇਰਸ ਦੀ ਲਾਗ ਦੇ ਫੈਲਣ ਨੂੰ ਨਿਯੰਤਰਣ ਕਰਨ ਲਈ ਚੰਡੀਗੜ੍ਹ ਪ੍ਰਸ਼ਾਸਨ ਵੱਲੋਂ ਜਾਰੀ ਦਿਸ਼ਾ-ਨਿਰਦੇਸ਼ਾਂ ਦੀ ਪਾਲਣਾ ਕਰਨ ਲਈ ਸਖ਼ਤ ਨਿਰਦੇਸ਼ ਦਿੱਤੇ ਗਏ ਸਨ। ਸ਼ੋਰ ਪ੍ਰਦੂਸ਼ਣ ਵਿਭਾਗ ਦੇ ਡੋਗਰਾ ਵੀ ਇਸ ਮੀਟਿੰਗ ਵਿੱਚ ਸ਼ਾਮਲ ਹੋਏ। ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੇ ਕਲੱਬ ਦੇ ਸਾਰੇ ਨੁਮਾਇੰਦਿਆਂ ਨੂੰ ਕਲੱਬਾਂ ਦੇ ਅੰਦਰ ਇੱਕ ਖਾਸ ਆਡੀਓ ਪਿੱਚ ਬਣਾਈ ਰੱਖਣ ਲਈ ਸਿਖਿਅਤ ਕੀਤਾ।

Source link

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *