Antilia case ‘ਚ ਇੱਕ ਹੋਰ ਕਾਰ, NIA ਨੂੰ ਮਿਲੀ ਮਰਸਡੀਜ਼, PPE ਕਿੱਟ ਵਾਲੇ ਵਿਅਕਤੀ ਦਾ ਵੀ ਖੁਲਾਸਾ

NIA gets Mercedes : ਮੁੰਬਈ ਦੇ ਐਂਟੀਲੀਆ ਦੇ ਬਾਹਰ ਮਿਲੀ ਸਕਾਰਪੀਓ ਕਾਰ ਦੀ ਅਸਲ ਨੰਬਰ ਪਲੇਟ ਇਕ ਕਾਲੇ ਮਰਸੀਡੀਜ਼ ਕਾਰ ਤੋਂ ਬਰਾਮਦ ਕੀਤੀ ਗਈ ਹੈ। ਇਹ ਕਾਰ ਐਨਆਈਏ ਦੀ ਟੀਮ ਨੇ ਬਰਾਮਦ ਕੀਤੀ ਹੈ। ਉਸ ਸ਼ੱਕੀ ਕਾਰ ਵਿਚੋਂ ਕਈ ਹੋਰ ਨੰਬਰ ਪਲੇਟਾਂ ਵੀ ਮਿਲੀਆਂ ਹਨ। ਕਾਲੀ ਕਾਰ ਮੁੰਬਈ ਕ੍ਰਾਈਮ ਬ੍ਰਾਂਚ ਦੇ ਦਫਤਰ ਨੇੜੇ ਇਕ ਪਾਰਕਿੰਗ ਵਿਚ ਖੜ੍ਹੀ ਸੀ। ਜਿਸ ਨੂੰ ਐਨ.ਆਈ.ਏ. ਐਂਟੀਲੀਆ ਕੇਸ ਦੀ ਜਾਂਚ ਵਿੱਚ ਸ਼ਾਮਲ ਐਨਆਈਏ ਟੀਮ ਸਬੂਤਾਂ ਦੀ ਭਾਲ ਕਰ ਰਹੀ ਹੈ। ਇਸ ਦੇ ਨਾਲ ਹੀ ਐਨਆਈਏ ਨੇ ਇਕ ਕਾਲੀ ਮਰਸੀਡੀਜ਼ ਕਾਰ ਵੀ ਬਰਾਮਦ ਕੀਤੀ ਹੈ। ਜਿਸ ਨੂੰ ਇਕ ਮਹੱਤਵਪੂਰਣ ਪ੍ਰਮਾਣ ਮੰਨਿਆ ਜਾਂਦਾ ਹੈ। ਕਾਲੀ ਮਰਸੀਡੀਜ਼ ਕਾਰ ਦੀ ਭਾਲ ਵਿੱਚ ਸਕਾਰਪੀਓ ਦੀ ਅਸਲ ਨੰਬਰ ਪਲੇਟ ਵੀ ਐਨਆਈਏ ਨੇ ਆਪਣੇ ਕਬਜ਼ੇ ਵਿੱਚ ਲੈ ਲਈ ਹੈ।

ਇਸ ਤੋਂ ਇਲਾਵਾ ਉਸ ਮਰਸੀਡੀਜ਼ ਕਾਰ ਵਿਚੋਂ ਕਈ ਨੰਬਰ ਪਲੇਟਾਂ ਬਰਾਮਦ ਹੋਈਆਂ ਹਨ। ਨਾਲ ਹੀ 5 ਲੱਖ 75000 ਰੁਪਏ ਅਤੇ ਪੈਟਰੋਲ ਅਤੇ ਡੀਜ਼ਲ ਵੀ ਬਰਾਮਦ ਹੋਏ ਹਨ। ਸਚਿਨ ਵਾਜੇ ਢਿੱਲੇ ਕੁੜਤੇ ‘ਚ ਦਿਖਦੇ ਹਨ, ਜੋ ਪੀਪੀਈ ਕਿੱਟ ਦੀ ਤਰ੍ਹਾਂ ਦਿਖਦਾ ਹੈ, ਕਾਰ ‘ਚ ਰੱਖੇ ਇੰਜਣ ਨਾਲ ਕੁੜਤਾ ਸੜ ਗਿਆ ਸੀ। ਜਾਣਕਾਰੀ ਅਨੁਸਾਰ ਏਪੀਆਈ ਸਚਿਨ ਵਾਜੇ ਉਸ ਕਾਰ ਨੂੰ ਚਲਾਉਂਦੇ ਸਨ। ਜਿਸਦਾ ਨੰਬਰ ਐਮਐਚ 9095 ਹੈ। ਇਹ ਕਾਲੀ ਮਰਸੀਡੀਜ਼ ਕਾਰ ਮੁੰਬਈ ਕ੍ਰਾਈਮ ਬ੍ਰਾਂਚ ਦੇ ਦਫਤਰ ਨੇੜੇ ਇਕ ਕਾਰ ਪਾਰਕਿੰਗ ਵਿਚੋਂ ਬਰਾਮਦ ਕੀਤੀ ਗਈ ਹੈ।

NIA gets Mercedes

ਮੁੰਬਈ ਵਿੱਚ ਐਨਆਈਏ ਸ਼ਾਖਾ ਦੇ ਮੁਖੀ ਆਈਜੀ ਅਨਿਲ ਸ਼ੁਕਲਾ ਨੇ ਦੱਸਿਆ ਕਿ ਇੱਕ ਮਰਸਡੀਜ਼ ਐਨਆਈਏ ਬਰਾਮਦ ਕੀਤੀ ਗਈ ਹੈ। ਅਜੇ ਇਹ ਪਤਾ ਨਹੀਂ ਲੱਗ ਸਕਿਆ ਕਿ ਮਾਲਕ ਕੌਣ ਸੀ, ਇਸ ਲਈ ਇਸ ਕਾਰ ਦੀ ਵਰਤੋਂ ਸਚਿਨ ਵਾਜ਼ੇ ਨੇ ਕੀਤੀ ਸੀ। ਇਸ ਕਾਰ ਵਿਚੋਂ 5 ਲੱਖ ਤੋਂ ਜ਼ਿਆਦਾ ਨਕਦ, ਕੱਪੜੇ ਅਤੇ ਪੈਸੇ ਗਿਣਨ ਵਾਲੀਆਂ ਮਸ਼ੀਨਾਂ ਵੀ ਬਰਾਮਦ ਹੋਈਆਂ ਹਨ। ਅਸੀਂ ਜੈਲੇਟਿਨ ਸਟਿੱਕ ਨਾਲ ਭਰੀ ਸਕਾਰਪੀਓ ਕਾਰ ਦੀ ਅਸਲ ਨੰਬਰ ਪਲੇਟ ਬਰਾਮਦ ਕੀਤੀ ਹੈ, ਜੋ ਉਸ ਮਰਸੀਡੀਜ਼ ਕਾਰ ਵਿਚ ਮਿਲੀ ਹੈ। ਇਹ ਕਿਸ ਦੀ ਕਾਰ ਹੈ, ਹੁਣ ਇਸਦੀ ਜਾਂਚ ਕੀਤੀ ਜਾ ਰਹੀ ਹੈ। ਇਸਤੋਂ ਪਹਿਲਾਂ, ਇਨੋਵਾ ਕਾਰ ਜੋ ਐਂਟੀਲੀਆ ਦੇ ਬਾਹਰ ਸਕਾਰਪੀਓ ਦੇ ਨਾਲ ਪਹੁੰਚੀ ਸੀ, ਬਾਰੇ ਵੀ ਪਤਾ ਲੱਗ ਗਿਆ ਸੀ ਜਿਸ ਵਿਚ ਸਕਾਰਪੀਓ ਦਾ ਡਰਾਈਵਰ ਮੌਕੇ ਤੋਂ ਫਰਾਰ ਹੋ ਗਿਆ ਸੀ। ਮੁੰਬਈ ਦੇ ਮੁਲੁੰਡ ਟੌਲ ਬਲਾਕ ‘ਤੇ ਇਨੋਵਾ’ ਤੇ ਦੋ ਲੋਕਾਂ ਨੂੰ ਦੇਖਿਆ ਗਿਆ। ਬਾਅਦ ਵਿਚ ਪਤਾ ਲੱਗਿਆ ਕਿ ਇਨੋਵਾ ਕਾਰ ਮੁੰਬਈ ਕ੍ਰਾਈਮ ਬ੍ਰਾਂਚ ਦੀ ਹੈ। ਜਾਂਚ ਵਿਚ ਹੀ ਇਹ ਖੁਲਾਸਾ ਹੋਇਆ ਸੀ ਕਿ ਇਨੋਵਾ ਕਾਰ ਮੁੰਬਈ ਪੁਲਿਸ ਦੀ ਕ੍ਰਾਈਮ ਬ੍ਰਾਂਚ (ਸੀਆਈਯੂ) ਯੂਨਿਟ ਦੀ ਹੈ। ਐਂਟੀਲੀਆ ਮਾਮਲੇ ਵਿੱਚ ਮੁੰਬਈ ਪੁਲਿਸ ਦੇ ਇੱਕ ਹੋਰ ਅਧਿਕਾਰੀ ਰਿਆਜ਼ ਕਾਜੀ ਤੋਂ ਵੀ ਪੁੱਛਗਿੱਛ ਕੀਤੀ ਜਾ ਰਹੀ ਹੈ। ਸ਼ੁਰੂ ਵਿਚ ਕ੍ਰਾਈਮ ਬ੍ਰਾਂਚ ਇਸ ਮਾਮਲੇ ਦੀ ਜਾਂਚ ਕਰ ਰਹੀ ਸੀ। ਸੂਤਰਾਂ ਅਨੁਸਾਰ ਇਸ ਮਾਮਲੇ ਵਿੱਚ ਦੋ ਕਾਰਾਂ ਦੀ ਵਰਤੋਂ ਕੀਤੀ ਗਈ ਸੀ। ਸਕਾਰਪੀਓ ਕਾਰ ਵਿਚ ਜਿਲੇਟਿਨ ਦੀਆਂ ਲਾਠੀਆਂ ਰੱਖੀਆਂ ਗਈਆਂ ਸਨ। ਇਕ ਹੋਰ ਕਾਰ ਇਨੋਵਾ ਸੀ, ਜੋ ਸਕਾਰਪੀਓ ਦੇ ਮਗਰ ਲੱਗ ਗਈ. ਮੁੰਬਈ ਦੇ ਚੈਂਬਰ ਖੇਤਰ ਵਿਚ, ਇਨੋਵਾ ਅਤੇ ਸਕਾਰਪੀਓ ਕਾਰਾਂ ਮਿਲੀਆਂ ਅਤੇ ਫਿਰ ਦੋਵੇਂ ਕਾਰਮੀਕਲ ਰੋਡ ਤੋਂ ਐਂਟੀਲੀਆ ਵੱਲ ਚਲ ਪਏ।

Source link

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *