ਖੁੱਲ੍ਹ ਗਈ ਚੀਨ ਦੀ ਪੋਲ- ਕੋਰੋਨਾ ਨੂੰ ਲੁਕਾਉਣ ਲਈ ਜਾਣਬੁੱਝ ਕੇ ਮਰਨ ਦਿੱਤਾ ਹੈਲਥ ਵਰਕਰਸ ਨੂੰ

China deliberately allowed : ਕੋਰੋਨਾ ਵਾਇਰਸ ਦੀ ਸ਼ੁਰੂਆਤ ਬਾਰੇ ਅਜੇ ਤੱਕ ਕੋਈ ਠੋਸ ਸਬੂਤ ਸਾਹਮਣੇ ਨਹੀਂ ਆਇਆ ਹੈ, ਪਰ ਦੁਨੀਆ ਨੂੰ ਚੀਨ ਉੱਪਰ ਸ਼ੱਕ ਸ਼ੁਰੂ ਤੋਂ ਹੀ ਹੈ। ਇਕ ਨਵੀਂ ਰਿਪੋਰਟ ਵਿਚ ਖੁਲਾਸਾ ਹੋਇਆ ਹੈ ਕਿ ਚੀਨ ਨੇ ਕੋਰੋਨਾ ਨੂੰ ਲੁਕਾਉਣ ਲਈ ਜਾਣਬੁੱਝ ਕੇ ਆਪਣੇ ਸਿਹਤ ਕਰਮਚਾਰੀਆਂ ਨੂੰ ਮਰਨ ਲਈ ਛੱਡ ਦਿੱਤਾ। ਵਿਦੇਸ਼ ਨੀਤੀ ਵਿਚ ਐਨੀ ਸਪੈਰੋ ਨੇ ਲਿਖਿਆ ਕਿ ਚੀਨੀ ਅਧਿਕਾਰੀਆਂ ਨੇ ਜਾਣਬੁੱਝ ਕੇ ਆਪਣੇ ਝੂਠ ਨੂੰ ਕਾਇਮ ਰੱਖਣ ਲਈ ਸਿਹਤ ਵਰਕਰਾਂ ਦੀ ਬਲੀ ਦਿੱਤੀ। ਫਾਰੇਨ ਪਾਲਿਸੀ ਲਈ ਐਨੀ ਸਪੈਰੋ ਲਿਖਦੀ ਹੈ ਕਿ ਚੀਨੀ ਕਮਿਊਨਿਸਟ ਪਾਰਟੀ (ਸੀਸੀਪੀ) ਦੇ ਡਾਕਟਰਾਂ ਨੂੰ ਚੁੱਪ ਕਰਾਉਣ ਦੀਆਂ ਕੋਸ਼ਿਸ਼ਾਂ ਨੇ ਨਾ ਸਿਰਫ ਮਹਾਂਮਾਰੀ ਨੂੰ ਵਧਾਇਆ ਬਲਕਿ ਇਸ ਖਤਰਨਾਕ ਮਹਾਮਾਰੀ ਨੂੰ ਪਛਾਣ ਦੇਣ ਲਈ ਵਿਸ਼ਵ ਨੂੰ ਵੀ ਗੁੰਮਰਾਹ ਕੀਤਾ। ਹਾਲਾਂਕਿ ਡਰੈਗਨ ਦੇ ਇਸ ਕਵਰ-ਅਪ (ਕੋਰੋਨਾ ਨੂੰ ਲੁਕਾਉਣ) ਦਾ ਕਾਰਨ ਸਪੱਸ਼ਟ ਨਹੀਂ ਹੈ, ਪਰ ਇਹ ਅੰਦਾਜ਼ਾ ਲਗਾਇਆ ਜਾ ਰਿਹਾ ਹੈ ਕਿ ਚੀਨ ਨਹੀਂ ਚਾਹੁੰਦਾ ਸੀ ਕਿ ਉਸ ਦੀਆਂ ਕੁਝ ਸਿਆਸੀ ਮੀਟਿੰਗਾਂ ਰੱਦ ਹੋਣ ਅਤੇ ਜਨਤਕ ਘਬਰਾਹਟ ਕਾਰਨ ਕੋਰੋਨਾ ਦੇ ਮਾਮਲਿਆਂ ਨੂੰ ਕਾਫ਼ੀ ਹੱਦ ਤਕ ਦਬਾ ਦਿੱਤਾ ਗਿਆ ਸੀ।

China deliberately allowed

ਰਿਪੋਰਟ ਵਿਚ ਕਿਹਾ ਗਿਆ ਹੈ ਕਿ ਵਿਸ਼ਵ ਸਿਹਤ ਸੰਗਠਨ (ਡਬਲਯੂਐਚਓ) ਨੂੰ ਕੋਰੋਨਾ ਮਹਾਂਮਾਰੀ ਦੇ ਫੈਲਣ ਬਾਰੇ ਦੱਸਣ ਦੀ ਬਜਾਏ, ਚੀਨੀ ਅਧਿਕਾਰੀਆਂ ਨੇ ਜਾਣਕਾਰੀ ਨੂੰ ਸੈਂਸਰ ਕਰ ਦਿੱਤਾ, ਮਾਮਲਿਆਂ ਨੂੰ ਦਬਾ ਦਿੱਤਾ ਅਤੇ ਉਨ੍ਹਾਂ ਡਾਕਟਰਾਂ ਨੂੰ ਚੁੱਪ ਕਰਵਾ ਦਿੱਤਾ ਜਿਹੜੇ ਆਪਣੇ ਸਾਥੀਆਂ ਨੂੰ ਇਸ ਵਾਇਰਸ ਬਾਰੇ ਚੇਤਾਵਨੀ ਦੇਣਾ ਚਾਹੁੰਦੇ ਸਨ। ਇੰਨਾ ਹੀ ਨਹੀਂ, ਹਸਪਤਾਲ ਦੇ ਅਧਿਕਾਰੀਆਂ ਨੇ ਮਹਾਂਮਾਰੀ ਨੂੰ ਕੰਟਰੋਲ ਕਰਨ ਲਈ ਮਾਸਕ ਅਤੇ ਪੀਪੀਈ ਕਿੱਟਾਂ ਨੂੰ ਲਾਜ਼ਮੀ ਕਰਨ ਤੋਂ ਵੀ ਇਨਕਾਰ ਕਰ ਦਿੱਤਾ। ਫਾਰੇਨ ਪਾਲਿਸੀ ਦੇ ਅਨੁਸਾਰ, ਕੋਰੋਨਾ ਦੇ ਵੱਧ ਰਹੇ ਇਨਫੈਕਸ਼ਨ ਦੇ ਬਾਵਜੂਦ ਹਸਪਤਾਲ ਦੇ ਅਧਿਕਾਰੀਆਂ ਨੇ ਇਹ ਮੰਨਣ ਤੋਂ ਇਨਕਾਰ ਕਰ ਦਿੱਤਾ ਕਿ ਵਾਇਰਸ ਫੈਲਣਾ ਮਨੁੱਖਾਂ ਵਿੱਚ ਸੰਭਵ ਹੈ ਜਾਂ ਉਨ੍ਹਾਂ ਦਾ ਸਟਾਫ ਵੀ ਕੋਰੋਨਾ ਤੋਂ ਪੀੜਤ ਸੀ। ਇਸ ਝੂਠ ਨੇ ਆਖਰਕਾਰ ਡਬਲਯੂਐਚਓ ਦੇ ਫੈਸਲੇ ਨੂੰ ਪ੍ਰਭਾਵਤ ਕੀਤਾ, ਜਿਸ ਕਾਰਨ ਡਬਲਯੂਐਚਓ ਨੇ ਪਬਲਿਕ ਹੈਲਥ ਐਮਰਜੈਂਸੀ ਦੀ ਘੋਸ਼ਣਾ ਨਹੀਂ ਕੀਤੀ ਕਿਉਂਕਿ ਇਹ ਈਬੋਲਾ, ਜ਼ੀਕਾ ਵਾਇਰਸ ਅਤੇ ਐਚ1 ਐਨ1 ਦੇ ਸਮੇਂ ਤੁਰੰਤ ਹੋਇਆ ਸੀ।

China deliberately allowed
China deliberately allowed

ਐਨੀ ਸਪੈਰੋ ਨੇ ਲਿਖਿਆ ਹੈ ਕਿ ਕੋਰੋਨਾ ਵਾਇਰਸ ਦੇ ਟਰਾਂਸਮਿਸ਼ਨ ਦੀ ਗੁੱਥੀ ਦੇਰ ਨਾਲ ਸਮਝਣ ਕਾਰਨ ਚੀਨ ਵਿੱਚ ਕਾਫੀ ਗਿਣਤੀ ਵਿੱਚ ਸਿਹਤ ਕਰਮਚਾਰੀਆਂ ਦੀ ਮੌਤ ਹੋ ਗਈ। ਹਜ਼ਾਰਾਂ ਲੋਕ ਚੀਨ ਵਿਚ ਮਰੇ ਅਤੇ ਫਿਰ ਬਾਅਦ ਵਿਚ ਮਹਾਂਮਾਰੀ ਸਾਰੇ ਸੰਸਾਰ ਵਿਚ ਫੈਲ ਗਈ। 27 ਦਸੰਬਰ 2019 ਤਕ ਵੁਹਾਨ ਅਧਿਕਾਰੀਆਂ ਨੂੰ ਪਤਾ ਲੱਗ ਗਿਆ ਸੀ ਕਿ ਵਾਇਰਸ ਦਾ ਖ਼ਤਰਾ ਗੰਭੀਰ ਸੀ, ਕਿਉਂਕਿ ਬਹੁਤ ਸਾਰੇ ਮਰੀਜ਼ਾਂ ਦੀ ਮਾਰਕੀਟ ਵਿਚ ਪਛਾਣ ਕੀਤੀ ਗਈ ਸੀ ਅਤੇ ਘੱਟੋ ਘੱਟ ਇਕ ਸਿਹਤ ਕਰਮਚਾਰੀ ਇਸ ਤੋਂ ਪੀੜਤ ਸੀ। ਹਾਲਾਂਕਿ, ਡਾਕਟਰਾਂ ਨੇ ਖ਼ਤਰੇ ਨੂੰ ਸਮਝਿਆ ਅਤੇ ਦੂਜਿਆਂ ਨੂੰ ਚੇਤਾਵਨੀ ਦੇਣ ਦੀ ਕੋਸ਼ਿਸ਼ ਕੀਤੀ, ਪਰ ਚੀਨੀ ਅਧਿਕਾਰੀਆਂ ਨੇ ਅਜਿਹਾ ਕਰਨ ਤੋਂ ਪਹਿਲਾਂ ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੂੰ ਰੋਕ ਦਿੱਤਾ। ਕੋਰੋਨਾ ਦੀ ਤਰਜ਼ ਨੂੰ ਸਮਝਣ ਦੀ ਬਜਾਏ, ਚੀਨੀ ਅਧਿਕਾਰੀ ਡਾਕਟਰਾਂ ਨੂੰ ਧਮਕੀਆਂ ਦੇਣ ਅਤੇ ਜਾਣਕਾਰੀ ਨੂੰ ਫੈਲਣ ਤੋਂ ਰੋਕਣ ਵਿੱਚ ਰੁੱਝੇ ਹੋਏ ਸਨ। ਜਦੋਂ ਚੀਨ ਨੇ ਇਸ ਮਹਾਂਮਾਰੀ ਦੇ ਪ੍ਰਕੋਪ ਨੂੰ ਰਸਮੀ ਤੌਰ ‘ਤੇ ਸਵੀਕਾਰ ਕੀਤਾ, ਅਧਿਕਾਰੀਆਂ ਨੇ WHO ਨੂੰ ਦੱਸਿਆ ਕਿ ਉਹ ਨਹੀਂ ਜਾਣਦੇ ਕਿ ਇਸ ਦਾ ਕੀ ਕਾਰਨ ਹੈ।

Wuhan officials kept China in the dark for weeks about coronavirus, US  intel says, World News | wionews.com

ਜਦੋਂ ਡਬਲਯੂਐਚਓ ਨੇ ਚੀਨ ਨੂੰ ਮਹਾਮਾਰੀ ਦੀ ਤਸਦੀਕ ਕਰਨ ਲਈ ਕਿਹਾ, ਤਾਂ ਵੁਹਾਨ ਪਬਲਿਕ ਸਿਕਉਰਟੀ ਬਿਊਰੋ ਨੇ ਦੱਸਿਆ ਕਿ ਉਸਨੇ ਅੱਠ ‘ਕਾਨੂੰਨ ਤੋੜਨ ਵਾਲਿਆਂ’ ਵਿਰੁੱਧ ਕਦਮ ਚੁੱਕੇ ਹਨ ਅਤੇ 24 ਘੰਟਿਆਂ ਦੇ ਅੰਦਰ ਜਵਾਬ ਦੇਣ ਦੀ ਬਜਾਏ ‘ਅਫਵਾਹਾਂ’ ਫੈਲਾਉਣ ਖਿਲਾਫ ਚਿਤਾਵਨੀ ਦਿੱਤੀ ਹੈ। ਕੋਰੋਨਾ ਦੀ ਇਸ ਲੀਪਾ-ਪੋਤੀ ਕਾਰਨ, WHO ਨੂੰ ਗੁਮਰਾਹ ਕੀਤਾ ਗਿਆ ਅਤੇ ਉਸਨੇ ਇੱਕ ਵੱਡੀ ਗਲਤੀ ਕੀਤੀ। ਸ਼ੁਰੂ ਵਿਚ ਇਸ ਨੂੰ ਨਿਮੋਨੀਆ ਕਰਾਰ ਦਿੱਤਾ। ਜਦੋਂ ਕਿ ਚੀਨੀ ਸਰਕਾਰ ਕੋਰੋਨਾ ਦੇ ਮਨੁੱਖੀ ਟ੍ਰਾਂਸਮਿਸ਼ਨ ਤੋਂ ਇਨਕਾਰ ਕਰ ਰਹੀ ਸੀ, 31 ਦਸੰਬਰ ਨੂੰ ਸਿਹਤ ਅਧਿਕਾਰੀਆਂ ਨੇ 59 ਜਾਣੇ-ਪਛਾਣੇ ਅਤੇ ਸ਼ੱਕੀ ਮਾਮਲਿਆਂ ਨੂੰ ਵੂਹਾਨ ਜਿਨੀਂਟਨ ਹਸਪਤਾਲ ਵਿੱਚ ਤਬਦੀਲ ਕਰਨਾ ਸ਼ੁਰੂ ਕਰ ਦਿੱਤਾ। ਛੂਤ ਦੀਆਂ ਬਿਮਾਰੀਆਂ ਦੀ ਇਕਾਈ ਵਿਚ ਇਕ ਲੋਹੇ ਦਾ ਗੇਟ ਲਗਾਇਆ ਗਿਆ ਹੈ, ਜਿਸ ਕਾਰਨ ਮਰੀਜ਼ਾਂ ਦੇ ਪਰਿਵਾਰਕ ਮੈਂਬਰ ਅੰਦਰ ਨਹੀਂ ਜਾ ਸਕਦੇ ਸਨ। ਜਦੋਂਕਿ ਅੰਦਰ ਦੇ ਸੁਰੱਖਿਆ ਗਾਰਡਾਂ ਨੇ ਮੈਡੀਕਲ ਸਟਾਫ ਨੂੰ ਬਾਹਰ ਆਉਣ ਤੋਂ ਰੋਕਿਆ। 11 ਅਤੇ 12 ਜਨਵਰੀ ਨੂੰ ਚੀਨ ਨੇ ਇਕ ਹੋਰ ਵੱਡਾ ਝੂਠ ਬੋਲਿਆ। ਚੀਨੀ ਅਧਿਕਾਰੀਆਂ ਨੇ ਡਬਲਯੂਐਚਓ ਨੂੰ ਦੱਸਿਆ ਕਿ 3 ਜਨਵਰੀ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਇੱਥੇ ਕੋਈ ਨਵਾਂ ਕੇਸ ਨਹੀਂ ਆਇਆ ਸੀ, ਪਰ ਅਸਲੀਅਤ ਇਹ ਸੀ ਕਿ ਘੱਟੋ-ਘੱਟ 20 ਸਿਹਤ ਕਰਮਚਾਰੀ ਪਹਿਲਾਂ ਕੋਰੋਨਾ ਨਾਲ ਸੰਕਰਮਿਤ ਹੋਏ ਸਨ ਅਤੇ ਦਰਜਨਾਂ ਲੋਕਾਂ ਦਾ ਇਲਾਜ ਕੀਤਾ ਜਾ ਰਿਹਾ ਸੀ। 14 ਫਰਵਰੀ ਨੂੰ ਮੈਡੀਕਲ ਜਗਤ ਨੂੰ ਉਸ ਸਮੇਂ ਵੱਡਾ ਝਟਕਾ ਲੱਗਾ ਜਦੋਂ ਬੀਜਿੰਗ ਨੇ ਐਲਾਨ ਕੀਤਾ ਕਿ ਇਸਦੇ 1716 ਸਿਹਤ ਕਰਮਚਾਰੀਆਂ ਨੂੰ ਕੋਰੋਨਾ ਨਾਲ ਸੰਕਰਮਿਤ ਹੋ ਚੁੱਕੇ ਸਨ। ਇਨ੍ਹਾਂ ਵਿੱਚੋਂ 230 ਵੁਹਾਨ ਦੇ ਸੈਂਟਰਲ ਹਸਪਤਾਲ ਦੇ ਸਨ।

Source link

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *