ਪੰਜਾਬ ਵਿੱਚ ਕੋਰੋਨਾ ਦੀ ਦੂਜੀ ਲਹਿਰ ਜ਼ਿਆਦਾ ਘਾਤਕ, 4.5 ਪ੍ਰਤੀਸ਼ਤ ਹੋਈ ਮੌਤ ਦਰ

Corona virus news update: ਪੰਜਾਬ ਵਿੱਚ ਕੋਰੋਨਾ ਦੀ ਦੂਜੀ ਲਹਿਰ ਪਹਿਲੀ ਲਹਿਰ ਨਾਲੋਂ ਵੀ ਜ਼ਿਆਦਾ ਘਾਤਕ ਸਿੱਧ ਹੋ ਰਹੀ ਹੈ। ਦੂਸਰੀ ਲਹਿਰ ਵਿੱਚ ਸੰਕਰਮਣ ਨਾਲ ਮਰਨ ਵਾਲਿਆਂ ਦੀ ਗਿਣਤੀ ਵਿੱਚ ਪੰਜਾਬ ਮਹਾਰਾਸ਼ਟਰ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਹੁਣ ਦੂਜੇ ਨੰਬਰ ‘ਤੇ ਆ ਗਿਆ ਹੈ। ਮਾਰਚ ਵਿੱਚ, ਲਾਗ ਤੋਂ ਮੌਤ ਦੀ ਦਰ ਵੱਧ ਕੇ 4.5 ਪ੍ਰਤੀਸ਼ਤ ਹੋ ਗਈ, ਜਦੋਂ ਕਿ ਮੌਤ ਦੀ ਮੌਤ ਪਹਿਲੀ ਤਰੰਗ ਵਿੱਚ 3.21 ਪ੍ਰਤੀਸ਼ਤ ਦਰਜ ਕੀਤੀ ਗਈ। ਪੰਜਾਬ ਵਿੱਚ ਹੁਣ ਤੱਕ 6280 ਵਿਅਕਤੀਆਂ ਦੀ ਕੋਰੋਨਾ ਕਾਰਨ ਮੌਤ ਹੋ ਚੁੱਕੀ ਹੈ।

Corona virus news update

ਪੰਜਾਬ ਵਿਚ 15 ਫਰਵਰੀ ਤੋਂ ਇਨਫੈਕਸ਼ਨ ਦੀਆਂ ਵਿਗੜਦੀਆਂ ਹਾਲਤਾਂ ਨੂੰ ਅਜੇ ਕਾਬੂ ਨਹੀਂ ਕੀਤਾ ਜਾ ਸਕਿਆ ਹੈ। ਰਾਜ ਵਿੱਚ ਸੰਕਰਮਿਤ ਅਤੇ ਮਰਨ ਵਾਲਿਆਂ ਦੀ ਗਿਣਤੀ ਹਰ ਰੋਜ਼ ਵੱਧ ਰਹੀ ਹੈ। 1 ਮਾਰਚ ਨੂੰ, ਲਾਗ ਦੇ 500 ਮਾਮਲੇ ਸਾਹਮਣੇ ਆਏ ਸਨ, ਜਿਸ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਇਹ ਗਿਣਤੀ ਹੁਣ 2500 ਨੂੰ ਪਾਰ ਕਰ ਗਈ ਹੈ। ਜੇ ਅਸੀਂ ਪਿਛਲੇ ਇਕ ਹਫ਼ਤੇ ਦੀ ਗੱਲ ਕਰੀਏ ਤਾਂ ਹੁਣ ਤੱਕ 12825 ਲੋਕ ਕੋਰੋਨਾ ਨਾਲ ਸੰਕਰਮਿਤ ਹੋਏ ਹਨ। ਮਾਰਚ ਵਿੱਚ ਸੱਤ ਦਿਨਾਂ ਵਿੱਚ ਸੰਕਰਮਣ ਕਾਰਨ ਹੋਈਆਂ ਮੌਤਾਂ ਦੀ ਗਿਣਤੀ ਵੀ 252 ਤੱਕ ਪਹੁੰਚ ਗਈ ਹੈ।

ਰਾਜ ਵਿੱਚ ਮੌਤ ਦੀ ਗਿਣਤੀ ਸੰਕਰਮਣ ਕਾਰਨ ਲਗਾਤਾਰ ਵੱਧ ਰਹੀ ਹੈ। ਐਤਵਾਰ ਨੂੰ 12 ਜ਼ਿਲ੍ਹਿਆਂ ਵਿੱਚ ਇਨਫੈਕਸ਼ਨ ਕਾਰਨ 44 ਲੋਕਾਂ ਦੀ ਮੌਤ ਹੋ ਗਈ। ਇਹ ਉਨ੍ਹਾਂ ਲੋਕਾਂ ਦੀ ਸਭ ਤੋਂ ਵੱਡੀ ਸੰਖਿਆ ਹੈ ਜੋ ਤਿੰਨ ਮਹੀਨਿਆਂ ਵਿੱਚ ਸੰਕਰਮਣ ਨਾਲ ਮਰ ਗਏ। ਹੁਸ਼ਿਆਰਪੁਰ ਨੇ ਸਭ ਤੋਂ ਵੱਧ 10 ਲੋਕਾਂ ਨੂੰ ਗਵਾਇਆ। ਰਾਜ ਦੇ 22 ਜ਼ਿਲ੍ਹਿਆਂ ਵਿੱਚ ਸੰਕਰਮਣ ਦੇ 2669 ਨਵੇਂ ਮਾਮਲੇ ਸਾਹਮਣੇ ਆਏ ਹਨ।

Source link

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *