ਸਾਵਧਾਨ ! ਹੁਣ 15 ਸਾਲ ਪੁਰਾਣੀ ਕਾਰ ਰੱਖਣੀ ਪਵੇਗੀ 8 ਗੁਣਾ ਮਹਿੰਗੀ, ਅਕਤੂਬਰ ਤੋਂ ਬਦਲਣ ਜਾ ਰਿਹੈ ਇਹ ਨਿਯਮ

Re-registrationof 15 years old car: ਨਵੀਂ ਦਿੱਲੀ: ਇਸ ਸਾਲ ਅਕਤੂਬਰ ਤੋਂ ਤੁਹਾਨੂੰ ਆਪਣੀ 15 ਸਾਲ ਤੋਂ ਵੱਧ ਕਾਰ ਦੇ ਰਜਿਸਟ੍ਰੇਸ਼ਨ ਨਵੀਨੀਕਰਨ ਲਈ 5000 ਰੁਪਏ ਦੇਣੇ ਪੈਣਗੇ। ਇਹ ਮੌਜੂਦਾ ਨਵੀਨੀਕਰਣ ਫੀਸ ਨਾਲੋਂ ਅੱਠ ਗੁਣਾ ਜ਼ਿਆਦਾ ਹੈ। ਇਸੇ ਤਰ੍ਹਾਂ ਪੁਰਾਣੀ ਸਾਈਕਲ ਦੇ ਰਜਿਸਟ੍ਰੇਸ਼ਨ ਨੂੰ ਨਵਿਆਉਣ ਲਈ ਤੁਹਾਨੂੰ ਮੌਜੂਦਾ ਫੀਸ ਦੀ 300 ਰੁਪਏ ਦੀ ਥਾਂ 1000 ਰੁਪਏ ਦੇਣੇ ਪੈਣਗੇ। ਜੇ ਤੁਹਾਡੇ ਕੋਲ 15 ਸਾਲਾਂ ਤੋਂ ਵੱਧ ਬੱਸ ਜਾਂ ਟਰੱਕ ਹੈ, ਤਾਂ ਤੁਹਾਨੂੰ ਤੰਦਰੁਸਤੀ ਨਵੀਨੀਕਰਨ ਸਰਟੀਫਿਕੇਟ ਪ੍ਰਾਪਤ ਕਰਨ ਲਈ ਤੁਹਾਨੂੰ 12,500 ਰੁਪਏ ਦੇਣੇ ਪੈਣਗੇ, ਜੋ ਕਿ ਮੌਜੂਦਾ ਦਰ ਨਾਲੋਂ 21 ਗੁਣਾ ਜ਼ਿਆਦਾ ਹੈ।

Re-registrationof 15 years old car

ਇਸ ਸਬੰਧ ਵਿੱਚ ਸੜਕ ਆਵਾਜਾਈ ਮੰਤਰਾਲੇ ਨੇ ਇੱਕ ਡ੍ਰਾਫਟ ਨੋਟੀਫਿਕੇਸ਼ਨ ਜਾਰੀ ਕੀਤੀ ਹੈ, ਜੋ ਵਾਹਨ ਸਕ੍ਰੈਪ ਨੀਤੀ ਦਾ ਹਿੱਸਾ ਹੈ। ਇਸ ਪ੍ਰਸਤਾਵ ਦੇ ਅਨੁਸਾਰ ਪ੍ਰਾਈਵੇਟ ਵਾਹਨਾਂ ਦੀ ਪੰਜੀਕਰਨ ਦੇ ਨਵੀਨੀਕਰਣ ਵਿੱਚ ਦੇਰੀ 300 ਰੁਪਏ ਤੋਂ 500 ਰੁਪਏ ਪ੍ਰਤੀ ਮਹੀਨਾ ਜੁਰਮਾਨਾ ਲੱਗੇਗਾ। ਜਦਕਿ ਵਪਾਰਕ ਵਾਹਨਾਂ ਲਈ ਤੰਦਰੁਸਤੀ ਦੇ ਸਰਟੀਫਿਕੇਟ ਦੇ ਨਵੀਨੀਕਰਨ ਵਿੱਚ ਦੇਰੀ ਹੋਣ ‘ਤੇ ਵਾਹਨ ਮਾਲਕ ਨੂੰ ਰੋਜ਼ਾਨਾ 50 ਰੁਪਏ ਦਾ ਜ਼ੁਰਮਾਨਾ ਲੱਗੇਗਾ।

Re-registrationof 15 years old car

ਦੱਸ ਦੇਈਏ ਕਿ ਪ੍ਰਾਈਵੇਟ ਗੱਡੀਆਂ ਦੇ ਮਾਮਲੇ ਵਿੱਚ ਵਾਹਨ ਮਾਲਕਾਂ ਨੂੰ 15 ਸਾਲਾਂ ਬਾਅਦ ਹਰ ਪੰਜ ਸਾਲਾਂ ਬਾਅਦ RC ਦਾ ਨਵੀਨੀਕਰਣ ਕਰਨਾ ਪਵੇਗਾ। ਇਸੇ ਤਰ੍ਹਾਂ ਵਪਾਰਕ ਵਾਹਨ ਦੇ ਅੱਠ ਸਾਲ ਪੂਰੇ ਹੋਣ ਤੇ ਹਰ ਸਾਲ ਤੰਦਰੁਸਤੀ ਸਰਟੀਫਿਕੇਟ ਦੀ ਨਵੀਨੀਕਰਣ ਦੀ ਜ਼ਰੂਰਤ ਹੋਵੇਗੀ। ਮੰਤਰਾਲੇ ਨੇ ਤੰਦਰੁਸਤੀ ਟੈਸਟ ਪਾਸ ਕਰਨ ਵਿੱਚ ਅਸਫਲ ਰਹਿਣ ਵਾਲੇ ਵਾਹਨਾਂ ਸਕਰੈਪਿੰਗ ਵਾਹਨਾਂ ਲਈ ਫੈਸਿਲਿਟੀ ਤਿਆਰ ਕਰਨ ਲਈ ਮੰਤਰਾਲੇ ਨੇ ਰਜਿਸਟਰਡ ਵਾਹਨ ਸਕਰੈਪਿੰਗ ਸੈਂਟਰਾਂ ਦੀ ਸਥਾਪਨਾ ਲਈ ਇੱਕ ਡ੍ਰਾਫਟ ਤਿਆਰ ਕੀਤਾ ਹੈ। 

ਇਹ ਵੀ ਦੇਖੋ: ਕਿਉਂ ਰੱਦ ਕਰੀਏ ਖੇਤੀ ਕਾਨੂੰਨ ? ਕਾਨੂੰਨ ਰੱਦ ਕਰਨ ਲਈ ਨਹੀਂ ਬਣਾਏ ਜਾਂਦੇ, ਪੱਤਰਕਾਰ ਦੇ ਸਵਾਲਾਂ ਤੇ ਭੜਕੇ ਸੁਰਜੀਤ ਜਿਆਣੀ

Source link

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *