NIA ਨੇ ਹੈਂਡ ਗ੍ਰੇਨੇਡਜ਼ ਜ਼ਬਤ ਕਰਨ ਦੇ ਮਾਮਲੇ ‘ਚ 7 ਖਾਲਿਸਤਾਨੀ ਸਮਰਥਕਾਂ ਖਿਲਾਫ ਚਾਰਜਸ਼ੀਟ ਕੀਤੀ ਦਾਇਰ

NIA files chargesheet : ਨਵੀਂ ਦਿੱਲੀ : ਐੱਨਆਈਏ ਨੇ ਸੋਮਵਾਰ ਨੂੰ ਇੱਕ ਹੈਂਡ ਗ੍ਰੇਨੇਡ ਬਰਾਮਦ ਕਰਨ ਦੇ ਮਾਮਲੇ ‘ਚ ਸੱਤ ਖਾਲਿਸਤਾਨ ਸਮਰਥਕਾਂ ਖ਼ਿਲਾਫ਼ ਚਾਰਜਸ਼ੀਟ ਦਾਖਲ ਕਰ ਦਿੱਤੀ ਹੈ। ਜਿਨ੍ਹਾਂ ਖ਼ਿਲਾਫ਼ ਚਾਰਜਸ਼ੀਟ ਦਾਖ਼ਲ ਕੀਤੀ ਗਈ ਹੈ ਉਨ੍ਹਾਂ ‘ਚ ਜਜਬੀਰ ਸਿੰਘ ਸਮਰਿਆ ਵਾਸੀ ਤਰਨਤਾਰਨ, ਵਰਿੰਦਰ ਸਿੰਘ ਚਾਹਿਲ ਵਾਸੀ ਅੰਮ੍ਰਿਤਸਰ , ਕੁਲਬੀਰ ਸਿੰਘ ਵਾਸੀ ਨਵਾਂਸ਼ਹਿਰ, ਮਨਜੀਤ ਸਿੰਘ ਵਾਸੀ ਲੁਧਿਆਣਾ, ਤਰਨਬੀਰ ਸਿੰਘ ਖਾਨਪੁਰੀਆ, ਕੁਲਵਿੰਦਰਜੀਤ ਸਿੰਘ ਖਾਨਪੁਰੀਆ ਤੇ ਖਾਲਿਸਤਾਨ ਲਿਬਰੇਸ਼ਨ ਫੋਰਸ (ਕੇਐੱਲਐੱਫ) ਦੇ ਪਾਕਿਸਤਾਨ ਆਧਾਰਿਤ ਸੈਲਫ ਸਟਾਇਲ ਚੀਫ ਹਰਮੀਤ ਸਿੰਘ ਸ਼ਾਮਿਲ ਹਨ।

NIA files chargesheet

ਪੁਲਿਸ ਨੂੰ ਮੁਲਜ਼ਮਾਂ ਵਲੋਂ ਬਰਾਮਦ ਹੋਏ ਇੱਕ ਬੈਗ ‘ਚ ਦੋ ਹੈਂਡ ਗ੍ਰੇਨੇਡ ਤੇ ਇੱਕ ਮੋਬਾਈਲ ਫੋਨ ਬਰਾਮਦ ਹੋਇਆ ਸੀ ਜਿਸਨੂੰ ਦੋ ਅਣਪਛਾਤੇ ਸਾਈਕਲ ਸਵਾਰ ਹਮਲਾਵਰਾਂ ਨੇ ਅੰਮ੍ਰਿਤਸਰ (ਰੂਰਲ) ਦੇ ਇੱਕ ਬੱਸ ਅੱਡੇ ‘ਤੇ ਸੁੱਟਿਆ ਸੀ। ਖਾਲਿਸਤਾਨ ਲਿਬਰੇਸ਼ਨ ਫੋਰਸ (ਕੇਐਲਐਫ) ਦੇ ਮੁਖੀ IP ਆਈਪੀਸੀ ਦੀ ਧਾਰਾ 120 ਬੀ ਦੇ ਤਹਿਤ, ਵਿਸਫੋਟਕ ਪਦਾਰਥ ਐਕਟ ਦੀ ਧਾਰਾ 4 ਅਤੇ 5 ਅਤੇ ਐਨਆਈਏ ਦੀ ਵਿਸ਼ੇਸ਼ ਅਦਾਲਤ ਵਿੱਚ ਯੂਏ (ਪੀ) ਐਕਟ ਦੀ ਧਾਰਾ 13, 17, 18, 18 ਬੀ, 19, 20 ਅਤੇ 23 ਅਧੀਨ ਮਾਮਲਾ ਦਰਜ ਕੀਤਾ ਗਿਆ। ਜਾਂਚ ਵਿਚ ਇਹ ਗੱਲ ਸਾਹਮਣੇ ਆਈ ਹੈ ਕਿ ਮੁਲਜ਼ਮ ਜਜਬੀਰ ਸਿੰਘ ਸਮਰਾ ਅਤੇ ਵਰਿੰਦਰ ਸਿੰਘ ਚਾਹਲ ਪਾਕਿਸਤਾਨ ਅਧਾਰਤ ਅੱਤਵਾਦੀ ਹਰਮੀਤ ਦੇ ਦਿਸ਼ਾ ਨਿਰਦੇਸ਼ਾਂ ‘ਤੇ ਵੱਖ ਵੱਖ ਅੱਤਵਾਦੀ ਸੰਗਠਨਾਂ ਨੂੰ ਨਸ਼ਿਆਂ ਦੀ ਆਮਦ ਨੂੰ ਜਾਰੀ ਰੱਖਣ ਲਈ ਪਾਕਿਸਤਾਨ ਤੋਂ ਸਮੱਗਲਿੰਗ ਕੀਤੀ ਗਈ ਹੈਰੋਇਨ ਵੰਡਣ ਵਿਚ ਸ਼ਾਮਲ ਇਕ ਨਾਰਕੋ-ਟੈਰੋਰ ਮੋਡਿਊਲ ਦਾ ਹਿੱਸਾ ਸਨ। ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੇ ਹਰਮੀਤ ਸਿੰਘ ਅਤੇ ਕੁਲਵਿੰਦਰਜੀਤ ਸਿੰਘ ਉਰਫ ਖਾਨਪੁਰੀਆ ਦੀ ਸਾਜਿਸ਼ ਨੂੰ ਅੱਗੇ ਵਧਾਉਣ ਲਈ ਅੱਤਵਾਦੀ ਕਾਰਵਾਈ ਨੂੰ ਅੰਜਾਮ ਦੇਣ ਲਈ ਪਹਿਲਾਂ ਤੋਂ ਨਿਸ਼ਚਤ ਥਾਂ ‘ਤੇ ਗ੍ਰੇਨੇਡਾਂ ਨੂੰ ਵੀ ਚੁੱਕ ਲਿਆ ਸੀ ਅਤੇ ਛੁਪਾਇਆ ਸੀ। ਜਾਂਚ ਵਿਚ ਇਹ ਵੀ ਸਾਹਮਣੇ ਆਇਆ ਹੈ ਕਿ ਮੁਲਜ਼ਮ ਕੁਲਬੀਰ ਸਿੰਘ, ਮਨਜੀਤ ਕੌਰ ਅਤੇ ਤਰਨਬੀਰ ਸਿੰਘ ਉਰਫ ਖਾਨਪੁਰੀਆ ਨੇ ਕੰਬੋਡੀਆ ਅਤੇ ਮਲੇਸ਼ੀਆ ਵਿਚ ਕੁਲਵਿੰਦਰਜੀਤ ਸਿੰਘ ਉਰਫ ਖਾਨਪੁਰੀਆ ਲਈ ਰਿਹਾਇਸ਼, ਕਾਰੋਬਾਰ ਦਾ ਵੀਜ਼ਾ, ਕਮਰਾ ਅਤੇ ਮਲੇਸ਼ੀਆ ਵਿਚ ਰਿਜਸਟਿਕਸ ਸਹਾਇਤਾ ਪ੍ਰਦਾਨ ਕੀਤੀ ਸੀ, ਜਦੋਂ ਉਹ ਭਾਰਤ ਤੋਂ ਫਰਾਰ ਹੋ ਗਿਆ ਸੀ।

Source link

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *