ਬਿਹਾਰ ਵਿਧਾਨ ਸਭਾ ‘ਚ ਮਰਿਆਦਾ ਭੁੱਲਿਆ ਵਿਰੋਧੀ ਧਿਰ, ਵਿਧਾਇਕਾਂ ਤੇ ਪੁਲਿਸ ਵਿਚਾਲੇ ਧੱਕਾ-ਮੁੱਕੀ, ਸਪੀਕਰ ਦੀ ਘੇਰਾਬੰਦੀ ਹੋਣ ‘ਤੇ ਪੁੱਜੀ ਪੁਲਿਸ

Opposition in Bihar : ਮੰਗਲਵਾਰ ਨੂੰ ਬਿਹਾਰ ਵਿਧਾਨ ਸਭਾ ਵਿਚ ਭਾਰੀ ਹੰਗਾਮਾ ਹੋਇਆ। ਇਹ ਹੰਗਾਮਾ ਬਿਹਾਰ ਸਪੈਸ਼ਲ ਆਰਮਡ ਪੁਲਿਸ ਬਿੱਲ ‘ਤੇ ਵਿਚਾਰ ਵਟਾਂਦਰੇ ਦੌਰਾਨ ਹੋਇਆ ਹੈ। ਵਿਰੋਧੀ ਧਿਰ ਦੇ ਵਿਧਾਇਕਾਂ ਅਤੇ ਸੁਰੱਖਿਆ ਬਲਾਂ ਵਿਚਾਲੇ ਝੜਪ ਹੋ ਗਈ। ਵਿਰੋਧੀ ਧਿਰ ਦੇ ਵਿਧਾਇਕ ਵੀ ਧਰਨੇ ‘ਤੇ ਬੈਠ ਗਏ। ਹੰਗਾਮਾ ਇੰਨਾ ਵੱਧ ਗਿਆ ਕਿ ਸਪੀਕਰ ਨੂੰ ਮਾਰਸ਼ਲ ਤੋਂ ਇਲਾਵਾ ਭਾਰੀ ਪੁਲਿਸ ਫੋਰਸ ਤਲਬ ਕਰਨੀ ਪਈ। ਇਕ ਵਿਧਾਇਕ ਸਤਿੰਦਰ ਕੁਮਾਰ ਨੇ ਦੋਸ਼ ਲਾਇਆ ਹੈ ਕਿ ਉਸ ਨਾਲ ਬਦਸਲੂਕੀ ਕੀਤੀ ਗਈ ਹੈ, ਐਸਪੀ ਨੇ ਉਸਦੀ ਛਾਤੀ ’ਤੇ ਸੱਟ ਮਾਰੀ ਹੈ। ਹਾਲਾਂਕਿ, ਸਾਰੇ ਹੰਗਾਮਿਆਂ ਦੇ ਵਿਚਕਾਰ, ਬਿਹਾਰ ਵਿਸ਼ੇਸ਼ ਆਰਮਡ ਪੁਲਿਸ ਬਿੱਲ ਨੂੰ ਪਾਸ ਕਰ ਦਿੱਤਾ ਗਿਆ ਅਤੇ ਮੁੱਖ ਮੰਤਰੀ ਨਿਤੀਸ਼ ਕੁਮਾਰ ਨੇ ਬਿੱਲ ਦੀ ਚੰਗਿਆਈਆਂ ਬਾਰੇ ਦੱਸਿਆ।

Opposition in Bihar

ਦੱਸਿਆ ਜਾ ਰਿਹਾ ਹੈ ਕਿ ਸਪੀਕਰ ਦੇ ਚੈਂਬਰ ਦੇ ਬਾਹਰ ਇਕ ਝਗੜਾ ਅਤੇ ਹਮਲਾ ਹੋਇਆ ਸੀ। ਸਦਨ ਵਿਚ ਮਤਾ ਪਾਸ ਕਰਦਿਆਂ ਵਿਰੋਧੀ ਧਿਰ ਦੇ ਵਿਧਾਇਕ ਸਪੀਕਰ ਦੀ ਕੁਰਸੀ ‘ਤੇ ਪਹੁੰਚੇ ਅਤੇ ਸਪੀਕਰ ਦੇ ਹੱਥ ਤੋਂ ਬਿੱਲ ਖਿੱਚਣ ਦੀ ਕੋਸ਼ਿਸ਼ ਕੀਤੀ। ਪਟਨਾ ਦੇ ਡੀਐਮ ਅਤੇ ਐਸਐਸਪੀ ਨੂੰ ਸਪੀਕਰ ਨੂੰ ਚੈਂਬਰ ਤੋਂ ਹਟਾਉਣ ਲਈ ਇਕੱਠੇ ਹੋਣਾ ਪਿਆ। ਪੁਲਿਸ ਨੂੰ ਸਪੀਕਰ ਦੇ ਚੈਂਬਰ ਦੇ ਬਾਹਰ ਵਿਰੋਧੀ ਵਿਧਾਇਕਾਂ ਨੂੰ ਹਟਾਉਣ ਲਈ ਤਾਕਤ ਦੀ ਵਰਤੋਂ ਕਰਨੀ ਪਈ। ਵਿਰੋਧੀ ਧਿਰ ਦੇ ਵਿਧਾਇਕਾਂ ਅਤੇ ਪੁਲਿਸ ਮੁਲਾਜ਼ਮਾਂ ਵਿਚਾਲੇ ਹੰਗਾਮਾ ਵੀ ਹੋਇਆ। ਭਾਰੀ ਹੰਗਾਮੇ ਦਰਮਿਆਨ ਵਿਧਾਨ ਸਭਾ ਵਿੱਚ ਬਿਹਾਰ ਵਿਸ਼ੇਸ਼ ਹਥਿਆਰਬੰਦ ਪੁਲਿਸ ਬਿੱਲ ਪੇਸ਼ ਕੀਤਾ ਗਿਆ। ਇਸ ਦੌਰਾਨ ਨਿਤੀਸ਼ ਕੁਮਾਰ ਮੁਰਦਾਬਾਦ ਦੇ ਨਾਅਰੇਬਾਜ਼ੀ ਕੀਤੀ ਗਈ, ਜਿਸ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਸਦਨ ਮੁਲਤਵੀ ਕਰ ਦਿੱਤਾ ਗਿਆ। ਇਥੇ ਲਾਲੂ ਪ੍ਰਸਾਦ ਯਾਦਵ ਨੇ ਵੀ ਟਵੀਟ ਕਰਕੇ ਨਿਤੀਸ਼ ਸਰਕਾਰ ਦਾ ਘਿਰਾਓ ਕੀਤਾ ਹੈ।

Opposition in Bihar

ਤੇਜਸ਼ਵੀ ਯਾਦਵ ਨੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ਸਦਨ ਦੇ ਇਤਿਹਾਸ ਵਿੱਚ ਪਹਿਲੀ ਵਾਰ ਅਜਿਹਾ ਹੋਇਆ ਜਦੋਂ ਪੁਲਿਸ ਸਦਨ ਦੇ ਅੰਦਰ ਆਈ। ਐਸਪੀ ਅਤੇ ਡੀਐਮ ਮੌਜੂਦ ਸਨ, ਡੀਐਮ ਨੇ ਖ਼ੁਦ ਵਿਧਾਇਕਾਂ ਨੂੰ ਸਦਨ ਤੋਂ ਬਾਹਰ ਘਸੀਟਿਆ, ਇਹ ਹੈ ਇੱਕ ਕਾਲਾ ਦਿਨ। ਤੇਜਸ਼ਵੀ ਨੇ ਇਹ ਵੀ ਕਿਹਾ ਕਿ ਲੱਖਾਂ ਲੋਕ ਵਿਧਾਇਕਾਂ ਨੂੰ ਭੇਜਦੇ ਹਨ, ਅਤੇ ਇੱਕ ਮਹਿਲਾ ਵਿਧਾਇਕ ਦੇ ਵਾਲ ਖਿੱਚੇ ਗਏ, ਅਤੇ ਇੱਕ ਵਿਧਾਇਕ ਨੂੰ ਕੁੱਟਿਆ ਅਤੇ ਮਾਰਿਆ ਗਿਆ। ਇਸ ਤੋਂ ਪਹਿਲਾਂ, ਪੁਲਿਸ ਨੇ ਬਿਹਾਰ ਸਪੈਸ਼ਲ ਆਰਮਡ ਪੁਲਿਸ ਬਿੱਲ ਦੇ ਵਿਰੁੱਧ ਵਿਧਾਨ ਸਭਾ ਘੇਰਾਬੰਦੀ ਕਰਨ ਵਾਲੇ ਰਾਜਦ ਨੇਤਾਵਾਂ ਅਤੇ ਕਾਰਕੁਨਾਂ ਨੂੰ ਰੋਕਣ ਲਈ ਵਾਟਰ ਕੈਨਨ ਦੀ ਵਰਤੋਂ ਰੋਕਣ ਦੀ ਕੋਸ਼ਿਸ਼ ਕੀਤੀ। ਤੇਜ ਪ੍ਰਤਾਪ ਸਣੇ ਆਰਜੇਡੀ ਦੇ ਨਵੇਂ ਨੇਤਾ ਬਿਹਾਰ ਦੇ ਸਸਤਰ ਪੁਲਿਸ ਬਲ ਬਿੱਲ ਦੇ ਖ਼ਿਲਾਫ਼ ਸ਼ਾਮਲ ਹਨ।

Opposition in Bihar

ਇਸ ਦੇ ਨਾਲ ਹੀ ਬਿੱਲ ਦਾ ਵਿਰੋਧ ਕਰਦੇ ਵਿਧਾਇਕਾਂ ਨੇ ਦੋਸ਼ ਲਾਇਆ ਕਿ ਸੁਰੱਖਿਆ ਬਲਾਂ ਨੇ ਉਨ੍ਹਾਂ ਨਾਲ ਦੁਰਵਿਵਹਾਰ ਕੀਤਾ ਹੈ। ਵਿਧਾਇਕ ਸਤੇਂਦਰ ਕੁਮਾਰ ਨੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ਸੁਪਰਡੈਂਟ ਨੇ ਉਸਨੂੰ ਛਾਤੀ ‘ਤੇ ਮਾਰਿਆ ਹੈ ਅਤੇ ਬਿਹਾਰ ਵਿਧਾਨ ਸਭਾ ਵਿੱਚ ਲੋਕਤੰਤਰ ਮਾਰਿਆ ਗਿਆ ਹੈ। ਇਸ ਤੋਂ ਪਹਿਲਾਂ ਮੰਗਲਵਾਰ ਸਵੇਰੇ ਰਾਸ਼ਟਰੀ ਜਨਤਾ ਦਲ ਦੇ ਵਰਕਰਾਂ ਅਤੇ ਨੇਤਾਵਾਂ ਦੀ ਪਟਨਾ ਵਿੱਚ ਪੁਲਿਸ ਨਾਲ ਝੜਪ ਹੋਈ।

Source link

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *