ਗੁਰੂ ਸਾਹਿਬਾਨਾਂ ਨਾਲ ਤੁਲਨਾ ਹੋਣ ‘ਤੇ ਕੈਪਟਨ ਦੇ ਚੁੱਪ ਵੱਟਣ ‘ਤੇ ਅਕਾਲੀ ਦਲ ਨੇ ਚੁੱਕੇ ਸਵਾਲ

Questions raised by the Akali Dal : ਚੰਡੀਗੜ : ਸ਼੍ਰੋਮਣੀ ਅਕਾਲੀ ਦਲ ਨੇ ਅੱਜ ਕੈਪਟਨ ਅਮਰਿੰਦਰ ਸਿੰਘ ‘ਤੇ ਮਹਾਨ ਗੁਰੂ ਸਾਹਿਬਾਨਾਂ ਨਾਲ ਤੁਲਨਾ ਕਰਨ ’ਤੇ ਤਿੱਖੀ ਪ੍ਰਤਿਕਿਰਆ ਦਿੰਦੇ ਹੋਏ ਧਾਰਮਿਕ ਤੁਲਨਾਵਾਂ ‘ਤੇ ਚੱਪ ਵੱਟਣ ਦਾ ਦੋਸ਼ ਲਗਾਇਆ। ਇਥੇ ਇੱਕ ਬਿਆਨ ਵਿੱਚ ਸੀਨੀਅਰ ਅਕਾਲੀ ਨੇਤਾਵਾਂ ਬਲਵਿੰਦਰ ਸਿੰਘ ਭੂੰਦੜ, ਜੱਥੇਦਾਰ ਤੋਤਾ ਸਿੰਘ ਅਤੇ ਐਸ ਮਹੇਸ਼ਇੰਦਰ ਸਿੰਘ ਗਰੇਵਾਲ ਨੇ ਮੁੱਖ ਮੰਤਰੀ ਨੂੰ ਪਾਰਟੀ ਦੇ ਸੀਨੀਅਰ ਸਾਥੀਆਂ ਵੱਲੋਂ ਅਜਿਹੀ ਤੁਲਨਾ ਕਰਨ ‘ਤੇ ਚੁੱਪ ਧਾਰਨ ਕਰਨ ‘ਤੇ ਸਵਾਲ ਚੁੱਕੇ। ਉਨ੍ਹਾਂ ਕਿਹਾ ਕਿ ਪਹਿਲਾਂ ਸੀਨੀਅਰ ਮੰਤਰੀ ਸੁਖਜਿੰਦਰ ਸਿੰਘ ਰੰਧਾਵਾ ਨੇ ਕੈਪਟਨ ਅਮਰਿੰਦਰ ਸਿੰਘ ਦੀ ਤੁਲਨਾ ਮਹਾਨ ਗੁਰੂ ਸਾਹਿਬਾਨ ਨਾਲ ਕੀਤੀ, ਜਿਸ ‘ਤੇ ਮੁੱਖ ਮੰਤਰੀ ਚੁੱਪ ਰਹੇ। ਇਸ ਨੇ ਕਾਂਗਰਸ ਪਾਰਟੀ ਵਿੱਚ ਹੋਰਨਾਂ ਨੂੰ ਹੌਂਸਲਾ ਅਫਜਾਈ ਦਿੱਤੀ ਹੈ ਕਿ ਉਹ ਅਮਰਿੰਦਰ ਨੂੰ ਗੁਰੂ ਸਾਹਿਬਾਨ ਨਾਲ ਬਰਾਬਰੀ ਕਰਕੇ ਖੁਸ਼ ਕਰਨ। ਤੇ ਹੁਣ ਵਿਧਾਇਕ ਜੋਗਿੰਦਰ ਪਾਲ ਦੀ ਸਾਹਮਣੇ ਆਈ ਹੈ, ਜਿਸ ਨੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ਅਮਰਿੰਦਰ ਗੁਰੂ ਨਾਨਕ ਦੇਵ ਜੀ ਜਿੰਨੇ ਸੱਚੇ ਹਨ ਅਤੇ ਜਿਸ ਤਰ੍ਹਾਂ ਲੋਕ ਗੁਰੂ ਦੀ ਅਲੋਚਨਾ ਕਰਦੇ ਹਨ, ਉਸੇ ਤਰ੍ਹਾਂ ਕੈਪਟਨ ਅਮਰਿੰਦਰ ਦੀ ਕਰਦੇ ਹਨ। ਇਹ ਬੇਅਦਬੀ ਦੀ ਹੱਦ ਹੈ ਅਤੇ ਕੈਪਟਨ ਇਸ ਤੁਲਨਾ ਦੇ ਅਰਥਾਂ ਤੋਂ ਅਣਜਾਣ ਨਹੀਂ ਹੋ ਸਕਦੇ।

Questions raised by the Akali Dal

ਅਕਾਲੀ ਆਗੂਆਂ ਨੇ ਕੈਪਟਨ ਸਿੰਘ ਨੂੰ ਕਿਹਾ ਕਿ ਉਹ ਅਜਿਹੇ ਲੋਕਾਂ ਨੂੰ ਪਾਰਟੀ ਤੋਂ ਬਾਹਰ ਕੱਢ ਕੇ ਮਾਮਲੇ ਪ੍ਰਤੀ ਆਪਣੀ ਸੁਹਿਰਦਤਾ ਦਾ ਪ੍ਰਦਰਸ਼ਨ ਕਰਨ। ਉਨ੍ਹਾਂ ਕਿਹਾ, “ਜੇ ਉਹ ਇਸ ਬੇਅਦਬੀ ਦੀ ਧਿਰ ਬਣੇ ਰਹੇ ਤਾਂ ਮੁੱਦਾ ਉਚਿਤ ਧਾਰਮਿਕ ਮੰਚ‘ ਤੇ ਉਠਾਇਆ ਜਾਵੇਗਾ। ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ਇਹ ਪਹਿਲਾ ਮੌਕਾ ਨਹੀਂ ਸੀ ਜਦੋਂ ਅਮਰਿੰਦਰ ਨੇ ਆਪਣੇ ਆਪ ਨੂੰ ਕਿਸੇ ਸਿੱਖ ਇਤਿਹਾਸ, ਪਰੰਪਰਾ ਅਤੇ ਮਰਿਯਾਦਾ ਦੇ ਉਲੰਘਣਾ ਵਰਗੇ ਵਿਵਾਦ ਵਿਚ ਸ਼ਾਮਲ ਕੀਤਾ ਸੀ। “ਤਕਰੀਬਨ ਚਾਰ ਸਾਲ ਪਹਿਲਾਂ, ਉਨ੍ਹਾਂ ਜਨਤਕ ਤੌਰ ‘ਤੇ ਝੂਠੀ ਸਹੁੰ ਖਾਧੀ ਸੀ, ਹੱਥ ਵਿਚ ਪਈ ਗੁਰਬਾਣੀ ਨੂੰ ਫੜਿਆ ਸੀ ਅਤੇ ਦਸਵੇਂ ਪਾਤਸ਼ਾਹ, ਤਖਤ ਸ੍ਰੀ ਦਮਦਮਾ ਸਾਹਿਬ ਨਾਲ ਸੰਬੰਧਿਤ ਪਵਿੱਤਰ ਤਖਤ ਨੂੰ ਅਰਦਾਸ ਕੀਤੀ ਸੀ, ਅਤੇ ਸ਼੍ਰੀ ਗੁਰੂ ਗੋਬਿੰਦ ਸਿੰਘ ਜੀ ਦੇ ਪਵਿੱਤਰ ਚਰਨ ਦੀ ਸਹੁੰ ਖਾਧੀ ਸੀ। ਜਿਵੇਂ ਕਿ ਇਹ ਕਿਸੇ ਸੰਸਕਾਰ ਲਈ ਕਾਫ਼ੀ ਨਹੀਂ ਸੀ, ਹੁਣ ਉਹ ਚੁੱਪ ਚਾਪ ਆਪਣੇ ਅਤੇ ਗੁਰੂ ਸਾਹਿਬਾਨ ਵਿਚਕਾਰ ਤੁਲਨਾ ਨੂੰ ਸਹਿਮਤੀ ਦੇਣ ਦੀ ਆਗਿਆ ਦੇ ਰਹੇ ਹਨ।

Questions raised by the Akali Dal
Questions raised by the Akali Dal

ਭੂੰਦੜ, ਜੱਥੇਦਾਰ ਤੋਤਾ ਸਿੰਘ ਅਤੇ ਗਰੇਵਾਲ ਨੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ਜੇ ਕੈਪਟਨ ਨੇ ਮੁਆਫੀ ਨਹੀਂ ਮੰਗੀ ਅਤੇ ਨਾ ਹੀ ਸਾਥੀਆਂ ਖ਼ਿਲਾਫ਼ ਕਾਰਵਾਈ ਕੀਤੀ ਤਾਂ ਇਸ ਗੱਲ ਦੀ ਪੁਸ਼ਟੀ ਕੀਤੀ ਜਾਏਗੀ ਕਿ ਇਨ੍ਹਾਂ ਦੋਖੀਆਂ ਨੂੰ ਮੁੱਖ ਮੰਤਰੀ ਦੀ ਸ਼ਹਿ ਹੈ। ਇਸ ਨਾਲ ਲੱਗ ਰਿਹਾ ਹੈ ਕਿ ਕੈਪਟਨ ਆਪਣੇ ਸਾਥੀਆਂ ਦੁਆਰਾ ਚਾਪਲੂਸੀ ਦੀ ਇਸ ਘਿਨਾਉਣੀ ਹਰਕਤ ਵਿਚ ਮਹਾਨ ਸਿੱਖ ਪਰੰਪਰਾਵਾਂ, ਸਿੱਖ ਇਤਿਹਾਸ ਅਤੇ ਡੂੰਘੀ ਸਿੱਖ ਭਾਵਨਾਵਾਂ ਨੂੰ ਦਾਅ ‘ਤੇ ਲਗਾ ਰਹੇ ਹਨ। ਇਤਿਹਾਸ ਵਿਚ ਕਦੇ ਵੀ ਕਿਸੇ ਨੇ ਆਪਣੀ ਮਹਾਨ ਗੁਰੂ ਸਾਹਿਬਾਨਾਂ ਨਾਲ ਤੁਲਨਾ ਕਰਨ ਦੀ ਹਿੰਮਤ ਨਹੀਂ ਕੀਤੀ। ਅਮਰਿੰਦਰ ਜਾਂ ਤਾਂ ਸਿੱਖ ਪਰੰਪਰਾਵਾਂ ਤੋਂ ਜਾਂ ਉਸ ਦੇ ਸਾਥੀ ਕਰ ਰਹੇ ਘਿਨਾਉਣੇ ਕੰਮਾਂ ਦੇ ਨਤੀਜਿਆਂ ਤੋਂ ਬੇਮੁਖ ਨਹੀਂ ਸਕਦੇ।

Source link

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *