ਘਰ ਦੇ ਬਾਹਰ ਖੜ੍ਹੀ ਰਹੀ ਏਸੀਬੀ ਤੇ ਤਹਿਸੀਲਦਾਰ ਚੁਲਹੇ ‘ਤੇ ਬਾਲਦਾ ਰਿਹਾ ਨੋਟ…

ACB standing outside : ਰਾਜਸਥਾਨ ਵਿਚ ਜਿਥੇ ਇੱਕ ਪਾਸੇ ਕਰਪੱਸ਼ ਬਿਊਰੋ ਨੇ ਭ੍ਰਿਸ਼ਟਾਚਾਰੀਆਂ ਦੇ ਸਾਹ ਸੁਕਾਏ ਹੋਏ ਹਨ, ਉਥੇ ਉਸ ਤੋਂ ਬਚਣ ਲਈ ਭ੍ਰਿਸ਼ਟਾਚਾਰੀ ਵੀ ਲਗਾਤਾਰ ਨਵੇਂ ਪੈਂਤਰੇ ਅਪਣਾਉਣ ਵਿੱਚ ਲੱਗੇ ਹੋਏ ਹਨ। ਅਜਿਹਾ ਹੀ ਨਾਟਕੀ ਅੰਦਾਜ਼ ਬੁੱਧਵਾਰ ਨੂੰ ਦੇਖਣ ਨੂੰ ਮਿਲਿਆ। ਦਰਅਸਲ, ਏਸੀਬੀ ਨੇ ਸਿਰੋਹੀ ਜ਼ਿਲ੍ਹੇ ਦੀ ਪਿੰਡਵਾੜਾ ਤਹਿਸੀਲ ਵਿੱਚ ਵੱਡੀ ਕਾਰਵਾਈ ਕੀਤੀ। ਪਿੰਦਵਾੜਾ ਤਹਿਸੀਲਦਾਰ ਨੇ ਇਥੇ ਤੇਂਦੂਪੱਤਾ ਅਤੇ ਆਵਲ ਛਾਲ ਵਿਚ ਸਰਕਾਰੀ ਜ਼ਮੀਨ ਦੇ ਟੈਂਡਰ ਪਾਸ ਕਰਨ ਲਈ ਠੇਕੇਦਾਰ ਤੋਂ 5 ਲੱਖ ਰੁਪਏ ਦੀ ਰਿਸ਼ਵਤ ਮੰਗੀ ਸੀ। ਸੌਦਾ ਖ਼ਤਮ ਹੋਣ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਰੈਵੀਨਿਊ ਇੰਸਪੈਕਟਰ (ਆਰ.ਆਈ.) ਤਹਿਸੀਲਦਾਰ ਦੇ ਇਸ਼ਾਰੇ ‘ਤੇ ਇਥੇ ਇਕ ਲੱਖ ਦੀ ਰਿਸ਼ਵਤ ਦੀ ਰਕਮ ਲੈਣ ਪਹੰਚਿਆ ਸੀ, ਜਿਸ ਨੂੰ ਪਾਲੀ ਏਸੀਬੀ ਨੇ ਰੰਗੇ ਹੱਥੀਂ ਫੜ ਲਿਆ।

ACB standing outside

ਪ੍ਰਾਪਤ ਜਾਣਕਾਰੀ ਅਨੁਸਾਰ ਆਰਆਈ ਨੂੰ ਇਸ ਘਟਨਾ ਵਿੱਚ ਏਸੀਬੀ ਦੀ ਟੀਮ ਨੇ ਬਾਅਦ ਦੁਪਹਿਰ ਤਿੰਨ ਵਜੇ ਫੜ ਲਿਆ। ਇਸ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਸ਼ਾਮ ਨੂੰ ਏਸੀਬੀ ਉਸ ਦੇ ਨਾਲ ਪਿੰਡਵਾੜਾ ਤਹਿਸੀਲਦਾਰ ਦਫ਼ਤਰ ਗਿਆ, ਪਰ ਇਸੇ ਦੌਰਾਨ ਤਹਿਸੀਲਦਾਰ ਨੂੰ ਕਿਸੇ ਦੇ ਰਾਹੀਂ ਏਸੀਬੀ ਦੀ ਕਾਰਵਾਈ ਦੀ ਭਿਣਕ ਲੱਗ ਗਈ। ਤਾਂ ਉਹ ਆਪਣੇ ਸਰਕਾਰੀ ਘਰ ਵਿੱਚ ਬੰਦ ਹੋ ਗਿਆ। ਇਸ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਏਸੀਬੀ ਤੇ ਸਥਾਨਕ ਪੁਲਿਸ ਨੇ ਲਗਭਗ 1 ਘੰਟੇ ਤੱਕ ਉਸ ਨੂੰ ਬਾਹਰ ਕੱਢਣ ਦੀ ਮੁਸ਼ਕੱਤ ਕਰਦੀ ਰਹੀ. ਤਹਿਸੀਲਦਾਰ ਨੂੰ ਆਵਾਜ਼ ਦਿੱਤੀ, ਪਰ ਉਹ ਬਾਹਰ ਨਹੀਂ ਆਇਆ। ਇਸ ਲਈ ਏਸੀਬੀ ਦੀ ਟੀਮ ਨੂੰ ਦਰਵਾਜ਼ਾ ਤੋੜਨ ਦੀ ਕਾਰਵਾਈ ਸ਼ੁਰੂ ਕਰਨੀ ਪਈ, ਜਦੋਂ ਏਸੀਬੀ ਦਰਵਾਜ਼ਾ ਤੋੜ ਕੇ ਅੰਦਰ ਪਹੁੰਚੀ ਤਾਂ ਉਨ੍ਹਾਂ ਦੇ ਵੀ ਹੋਸ਼ ਵੀ ਉੱਡ ਗਏ।

ACB standing outside
ACB standing outside

ਏਸੀਬੀ ਦੇ ਅੰਦਰ ਪਹੁੰਚਣ ‘ਤੇ ਤਹਿਸੀਲਦਾਰ ਕਲਪੇਸ਼ ਜੈਨ ਗੈਸ ਚੁਲਹੇ ‘ਤੇ ਨਕਦੀ ਰੱਖ ਕੇ ਸਾੜਦਾ ਮਿਲਿਆ। ਪ੍ਰਾਪਤ ਜਾਣਕਾਰੀ ਅਨੁਸਾਰ ਇਸ ਵਿਕਾਸ ਦੌਰਾਨ ਤਹਿਸੀਲਦਾਰ ਨੇ ਗੈਸ ਚੁੱਲ੍ਹੇ ‘ਤੇ ਕਰੀਬ 15 ਲੱਖ ਰੁਪਏ ਦੀ ਸਾੜ ਸਾੜ ਦਿੱਤੀ। ਇਸ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਏਸੀਬੀ ਦੀ ਟੀਮ ਤਹਿਸੀਲਦਾਰ ਦੀ ਰਿਹਾਇਸ਼ ਦੇ ਅੰਦਰ ਪਹੁੰਚੀ ਅਤੇ ਅੱਗ ਬੁਝਾਈ। ਨਾਲ ਹੀ ਸੜੀ ਹੋਈ ਨਕਦੀ ਵੀ ਬਰਾਮਦ ਕੀਤੀ। ਫਿਲਹਾਲ ਏਸੀਬੀ ਜਲਦੀ ਨਕਦੀ ਦਾ ਅਨੁਮਾਨ ਲਗਾਉਣ ਵਿੱਚ ਲੱਗੀ ਹੋਈ ਹੈ। ਇਸਦੇ ਨਾਲ ਹੀ ਆਰਆਈ ਅਤੇ ਤਹਿਸੀਲਦਾਰ ਦੀ ਹਿਰਾਸਤ ਵਿੱਚ ਵੀ ਪੁੱਛਗਿੱਛ ਸ਼ੁਰੂ ਕਰ ਦਿੱਤੀ ਹੈ।

Source link

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *