ਸਾਵਧਾਨ ! ਕੋਰੋਨਾ ਤੋਂ ਬਚਾਉਣ ਵਾਲੇ Hand Sanitizer ਨਾਲ ਹੀ ਹੋ ਰਿਹਾ ਕੈਂਸਰ, 44 ਸੈਨੀਟਾਈਜ਼ਰ ‘ਚ ਮਿਲੇ ਖਤਰਨਾਕ ਕੈਮੀਕਲ

Hand sanitizers made during corona pandemic: ਦੇਸ਼ ਅਤੇ ਦੁਨੀਆ ਵਿੱਚ ਕੋਰੋਨਾ ਵਾਇਰਸ ਦੀ ਲਾਗ ਰੁਕਣ ਦਾ ਨਾਮ ਨਹੀਂ ਲੈ ਰਹੀ ਹੈ। ਦੁਨੀਆ ਭਰ ਵਿੱਚ ਇਸ ਜਾਨਲੇਵਾ ਵਾਇਰਸ ਤੋਂ ਬਚਾਅ ਲਈ ਤਿੰਨ ਵੱਡੇ ਉਪਾਅ ਹਨ – ਫੇਸ ਮਾਸਕ, ਹੈਂਡ ਸੈਨੀਟਾਈਜ਼ਰ ਅਤੇ ਸਮਾਜਿਕ ਦੂਰੀ । ਪਰ ਜੇ ਤੁਹਾਨੂੰ ਪਤਾ ਲੱਗ ਚੱਲੇ ਕਿ ਪੂਰੀ ਦੁਨੀਆ ਵਿੱਚ 44 ਹੈਂਡ ਸੈਨੀਟਾਈਜ਼ਰ ਅਜਿਹੇ ਹਨ, ਜੋ ਕੋਰੋਨਾ ਤੋਂ ਬਚਾਅ ਕਰਨ ਦੀ ਬਜਾਏ ਲੋਕਾਂ ਵਿੱਚ ਕੈਂਸਰ ਫੈਲਾ ਰਹੇ ਹਨ, ਤਾਂ ਤੁਹਾਡਾ ਚਿੰਤਤ ਹੋਣ ਲਈ ਲਾਜ਼ਮੀ ਹੈ। ਪਰ ਇਹ ਖੁਲਾਸਾ ਇੱਕ ਅਧਿਐਨ ਵਿੱਚ ਕੀਤਾ ਗਿਆ ਹੈ।

Hand sanitizers made during corona pandemic

ਨਿਊ ਹੈਵਨ ਵਿੱਚ ਸਥਿਤ ਇੱਕ ਆਨਲਾਈਨ ਫਾਰਮੇਸੀ ਫਰਮ ਵੈਲਿਜ਼ਰ ਨੇ ਵਿਸ਼ਵ ਭਰ ਦੇ 260 ਹੈਂਡ ਸੈਨੀਟਾਈਜ਼ਰ ‘ਤੇ ਇਹ ਅਧਿਐਨ ਕੀਤਾ ਹੈ। ਜਿਸ ਵਿੱਚ ਇਹ ਪਾਇਆ ਗਿਆ ਹੈ ਕਿ 44 ਹੈਂਡ ਸੈਨੀਟਾਈਜ਼ਰ ਵਿੱਚ ਅਜਿਹੇ ਰਸਾਇਣ ਦੀ ਵਰਤੋਂ ਹੋ ਰਹੀ ਹੈ, ਜੋ ਕਿ ਮਨੁੱਖੀ ਸਿਹਤ ਲਈ ਬਹੁਤ ਖਤਰਨਾਕ ਹੈ। ਇਨ੍ਹਾਂ ਰਸਾਇਣਾਂ ਦੇ ਲਗਾਤਾਰ ਸੰਪਰਕ ਵਿੱਚ ਆਉਣ ਨਾਲ ਕੈਂਸਰ ਤੱਕ ਹੋ ਰਿਹਾ ਹੈ। ਇਹ ਰਸਾਇਣ ਲੋਕਾਂ ਦੀ ਚਮੜੀ ਲਈ ਵੀ ਬਹੁਤ ਖਤਰਨਾਕ ਹਨ।

Hand sanitizers made during corona pandemic
Hand sanitizers made during corona pandemic

ਵੈਲਿਜ਼ਰ ਨੇ ਇਸ ਖ਼ਤਰੇ ਦੇ ਮੱਦੇਨਜ਼ਰ ਚਿੰਤਾ ਜ਼ਾਹਿਰ ਕੀਤੀ ਹੈ ਅਤੇ ਅਮਰੀਕੀ ਫੂਡ ਐਂਡ ਡਰੱਗਜ਼ ਵਿਭਾਗ ਨੂੰ ਇੱਕ ਪੱਤਰ ਲਿਖ ਕੇ ਇਸ ਦੀ ਜਾਣਕਾਰੀ ਦਿੱਤੀ ਗਈ ਹੈ । ਪੱਤਰ ਵਿੱਚ ਲਿਖਿਆ ਗਿਆ ਹੈ ਕਿ ਪਿਛਲੇ ਕੁਝ ਦਿਨਾਂ ਵਿੱਚ ਕੋਰੋਨਾ ਤੋਂ ਬਚਣ ਲਈ ਦੁਨੀਆ ਭਰ ਦੇ ਹੈਂਡ ਸੈਨੀਟਾਈਜ਼ਰ ਦੀ ਵਰਤੋਂ ਵੱਧ ਗਈ ਹੈ। ਅਜਿਹੇ ਵਿੱਚ ਇਨ੍ਹਾਂ ਹੈਂਡ ਸੈਨੀਟਾਈਜ਼ਰ ਦੇ ਅਧਿਐਨ ਵਿੱਚ ਬੇਂਜੀਨ ਸਣੇ ਕੈਂਸਰ ਦਾ ਖਤਰਾ ਪੈਦਾ ਕਰਨ ਵਾਲੇ ਬਹੁਤ ਸਾਰੇ ਬਹੁਤ ਸਾਰੇ ਖਤਰਨਾਕ ਰਸਾਇਣ ਪਾਏ ਗਏ ਹਨ।

Hand sanitizers made during corona pandemic

ਦੱਸ ਦੇਈਏ ਕਿ ਬੇਂਜੀਨ ਸਿਹਤ ਲਈ ਬਹੁਤ ਖਤਰਨਾਕ ਹੈ। ਬੇਂਜੀਨ ਦੇ ਉੱਚ ਪੱਧਰਾਂ ਦੇ ਸੰਪਰਕ ਵਿੱਚ ਆਉਣ ਨਾਲ ਸਰੀਰ ਵਿੱਚ ਆਉਣ ਨਾਲ ਸਰੀਰ ਵੀਚ ਖੂਨ ਸੈਲ ਸਹੀ ਢੰਗ ਨਾਲ ਕੰਮ ਨਹੀਂ ਕਰ ਪਾਉਂਦੀਆਂ। ਕਈ ਵਾਰ ਲਾਲ ਲਹੂ ਦੇ ਸੈੱਲ ਬਣਨਾ ਬੰਦ ਹੋ ਜਾਂਦੇ ਹਨ ਜਾਂ ਚਿੱਟੇ ਲਹੂ ਦੇ ਸੈੱਲ ਘੱਟਣੇ ਸ਼ੁਰੂ ਹੋ ਜਾਂਦੇ ਹਨ, ਜਿਸ ਕਾਰਨ ਇਮਿਊਨ ਸਿਸਟਮ ਬਹੁਤ ਕਮਜ਼ੋਰ ਹੋ ਜਾਂਦਾ ਹੈ। 

ਇਹ ਵੀ ਦੇਖੋ: ਕਬਾੜੀਏ ਨੂੰ ਮਿਲਿਆ ਖ਼ਜ਼ਾਨਾ, ਰਾਤੋਂ-ਰਾਤ ਬਣਿਆ ਕਰੋੜਪਤੀ, ਨੋਟ ਗਿਣਦੇ-ਗਿਣਦੇ ਥੱਕੇ ਘਰ ਵਾਲੇ

Source link

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *