Happy Birthday Farooq sheikh : ਆਪਣੀ ਖਾਸ ਅਦਾਕਾਰੀ ਲਈ ਜਾਣੇ ਜਾਂਦੇ ਸਨ ਫਾਰੂਖ ਸ਼ੇਖ , ਜਾਣੋ ਉਹਨਾਂ ਬਾਰੇ ਇਹ ਖਾਸ ਗੱਲਾਂ

Happy Birthday Farooq sheikh : ਹਿੰਦੀ ਸਿਨੇਮਾ ਦੇ ਦਿੱਗਜ ਅਭਿਨੇਤਾ ਅਤੇ ਟੀ.ਵੀ ਪੇਸ਼ਕਾਰ ਫਰੁਖ ਸ਼ੇਖ ਦਾ ਜਨਮਦਿਨ 25 ਮਾਰਚ ਨੂੰ ਹੈ । ਉਸਨੇ 70-80 ਦੇ ਦਹਾਕੇ ਦੀਆਂ ਕਈ ਫਿਲਮਾਂ ਵਿੱਚ ਸ਼ਾਨਦਾਰ ਪ੍ਰਦਰਸ਼ਨ ਕਰਕੇ ਸਿਨੇਮਾ ਜਗਤ ਵਿੱਚ ਆਪਣਾ ਨਾਮ ਬਣਾਇਆ । ਇੰਨਾ ਹੀ ਨਹੀਂ, ਫਾਰੂਕ ਸ਼ੇਖ ਇਕ ਵਧੀਆ ਟੀ.ਵੀ ਪੇਸ਼ਕਾਰੀ ਵੀ ਹੈ। ਉਸਨੇ ਕਈ ਟੀ.ਵੀ ਸ਼ੋਅ ਹੋਸਟ ਕੀਤੇ। ਜਨਮਦਿਨ ਦੇ ਮੌਕੇ ਤੇ, ਅਸੀਂ ਤੁਹਾਨੂੰ ਉਨ੍ਹਾਂ ਨਾਲ ਸੰਬੰਧਿਤ ਵਿਸ਼ੇਸ਼ ਚੀਜ਼ਾਂ ਨਾਲ ਜਾਣੂ ਕਰਾਉਂਦੇ ਹਾਂ। ਫਰੂਖ ਸ਼ੇਖ ਦਾ ਜਨਮ 25 ਮਾਰਚ 1948 ਨੂੰ ਗੁਜਰਾਤ ਦੇ ਅਮਰੋਲੀ ਵਿੱਚ ਮੁਸਤਫਾ ਅਤੇ ਫਰੀਦਾ ਸ਼ੇਖ ਦੇ ਪਰਿਵਾਰ ਵਿੱਚ ਹੋਇਆ ਸੀ। ਉਸਦਾ ਪਿਤਾ ਇੱਕ ਵੱਡਾ ਜ਼ਿਮੀਂਦਾਰ ਸੀ। ਫਾਰੂਖ ਸ਼ੇਖ ਆਪਣੇ ਪੰਜ ਭਰਾਵਾਂ ਵਿਚੋਂ ਸਭ ਤੋਂ ਵੱਡਾ ਸੀ। ਮੁੰਬਈ ਦੇ ਸੇਂਟ ਮੈਰੀ ਸਕੂਲ ਵਿਚ ਪੜ੍ਹਨ ਤੋਂ ਬਾਅਦ, ਉਸਨੇ ਸੇਂਟ ਜ਼ੇਵੀਅਰਜ਼ ਕਾਲਜ ਵਿਚ ਦਾਖਲਾ ਲਿਆ ਅਤੇ ਅੱਗੇ ਦੀ ਪੜ੍ਹਾਈ ਕੀਤੀ।

Happy Birthday Farooq sheikh

ਬਾਅਦ ਵਿਚ ਉਸਨੇ ਸਿਧਾਰਥ ਕਾਲਜ ਆਫ਼ ਲਾਅ ਤੋਂ ਵੀ ਕਾਨੂੰਨ ਦੀ ਪੜ੍ਹਾਈ ਕੀਤੀ।ਫਾਰੂਕ ਸ਼ੇਖ ਨੇ ਥਿਏਟਰ ਵਿਚ ਆਪਣੇ ਕਰੀਅਰ ਦੀ ਸ਼ੁਰੂਆਤ ਕੀਤੀ। ਉਸਨੇ ਸਾਗਰ ਸਰਹਦੀ ਨਾਲ ਮਿਲ ਕੇ ਕਈ ਨਾਟਕ ਵੀ ਕੀਤੇ ਹਨ। ਬਾਲੀਵੁੱਡ ਵਿਚ ਉਸ ਦੀ ਪਹਿਲੀ ਵੱਡੀ ਫਿਲਮ ‘ਗਰਮ ਹਵਾ’ ਸੀ ਜੋ 1973 ਵਿਚ ਆਈ ਸੀ। ਇਸ ਫਿਲਮ ਵਿਚ ਉਸ ਦੀ ਅਦਾਕਾਰੀ ਨੂੰ ਕਾਫ਼ੀ ਪਸੰਦ ਕੀਤਾ ਗਿਆ ਸੀ। ਫਿਰ ਉਸ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਫਾਰੂਕ ਸ਼ੇਖ ਨੇ ਪ੍ਰਸਿੱਧ ਫਿਲਮ ਨਿਰਮਾਤਾ ਸੱਤਿਆਜੀਤ ਰੇ ਨਾਲ ਇੱਕ ‘ਸ਼ਤਰੰਜ ਖਿਡਾਰੀ’ ਕੀਤਾ। ਮੁੱਢਲੀ ਸਫਲਤਾ ਤੋਂ ਬਾਅਦ, ਫਾਰੂਕ ਸ਼ੇਖ ਨੇ 1979 ਦੀਆਂ ‘ਨੂਰੀ’, 1981 ਦੀ ‘ਚਸ਼ਮੇ ਬਦਦੂਰ’ ਸਮੇਤ ਫਿਲਮਾਂ ਪ੍ਰਾਪਤ ਕਰਨੀਆਂ ਸ਼ੁਰੂ ਕਰ ਦਿੱਤੀਆਂ।ਸੱਤਰਵਿਆਂ ਦੇ ਦਹਾਕੇ ਵਿੱਚ ਅਦਾਕਾਰਾ ਦੀਪਤੀ ਨਵਲ ਨਾਲ ਫਾਰੂਖ ਸ਼ੇਖ ਦੀ ਜੋੜੀ ਇੱਕ ਵੱਡੀ ਹਿੱਟ ਰਹੀ।

Happy Birthday Farooq sheikh
Happy Birthday Farooq sheikh

ਦਰਸ਼ਕ ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੂੰ ਫਿਲਮਾਂ ਵਿਚ ਇਕੱਠੇ ਦੇਖਣਾ ਚਾਹੁੰਦੇ ਸਨ। ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੇ ਇਕੱਠਿਆਂ ‘ਚਸ਼ਮੇ ਬਦਦੂਰ’, ‘ਸਾਥੀ ਸਾਥ ਸਾਥ’, ‘ਕਥਾ’, ‘ਰੰਗ-ਬਿਰੰਗੀ’ ਸਮੇਤ ਕਈ ਫਿਲਮਾਂ ‘ਚ ਕੰਮ ਕੀਤਾ। ਫਾਰੂਕ ਸ਼ੇਖ ਉਨ੍ਹਾਂ ਅਭਿਨੇਤਾਵਾਂ ਵਿਚੋਂ ਇਕ ਹੈ ਜੋ ਫਿਲਮ ਨਿਰਮਾਤਾਵਾਂ ਦੀ ਵੱਡੇ ਅਤੇ ਅਸਾਧਾਰਣ ਸ਼੍ਰੇਣੀ ਦੀਆਂ ਫਿਲਮਾਂ ਵਿਚ ਵਿਸ਼ੇਸ਼ ਭੂਮਿਕਾ ਲਈ ਮਾਨਤਾ ਪ੍ਰਾਪਤ ਸੀ। ਆਪਣੇ ਆਪ ਵਿੱਚ ਅਤੇ ਨਿਮਰਤਾ ਨਾਲ, ਫਾਰੂਕ ਸ਼ੇਖ ਨੇ ਆਪਣੇ ਸਮੇਂ ਦੇ ਚੋਟੀ ਦੇ ਨਿਰਦੇਸ਼ਕਾਂ ਨਾਲ ਕੰਮ ਕੀਤਾ ਹੈ। ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੇ ਆਪਣੇ ਪ੍ਰਦਰਸ਼ਨ ਲਈ ਸੱਤਿਆਜੀਤ ਰੇ, ਮੁਜ਼ੱਫਰ ਅਲੀ, ਰਿਸ਼ੀਕੇਸ਼ ਮੁਖਰਜੀ, ਕੇਤਨ ਮਹਿਤਾ, ਸਾਈ ਪਰਾਂਜਪੇ, ਸਾਗਰ ਸਰਹਦੀ ਵਰਗੇ ਫਿਲਮੀ ਕਲਾਕਾਰਾਂ ਦਾ ਦਿਲ ਜਿੱਤ ਲਿਆ । ਇਹੀ ਕਾਰਨ ਸੀ ਕਿ ਉਸਨੇ ਆਪਣੀ ਅਦਾਕਾਰੀ ਤੋਂ ਕਈ ਪੁਰਸਕਾਰ ਵੀ ਜਿੱਤੇ ਹਨ। ਫਾਰੂਕ ਸ਼ੇਖ ਨੂੰ ਸਾਲ 2010 ਵਿਚ ਰਾਸ਼ਟਰੀ ਪੁਰਸਕਾਰ ਵੀ ਮਿਲਿਆ ਸੀ। ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੂੰ ਇਹ ਪੁਰਸਕਾਰ ਲਾਹੌਰ ਫਿਲਮ ਲਈ ਮਿਲਿਆ ਸੀ।

ਇਹ ਵੀ ਦੇਖੋ : ਆਪਣੀ ਹੀ ਮਾਂ ਅਤੇ ਭੈਣ ਖਿਲਾਫ਼ ਇਹ ਸ਼ਖਸ ਬੈਠਾ ਭੁੱਖ ਹੜਤਾਲ ‘ਤੇ? ਤੀਜੀ ਪਤਨੀ ਨੇ ਕਟਹਿਰੇ ਖੜੀ ਕੀਤੀ ਪੁਲਿਸ

Source link

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *