ਬਾਈਕ ਰੈਲੀ ਕਰ ਰਹੇ ਸਨ ਭਾਜਪਾ ਵਰਕਰ, ਕਿਸਾਨਾਂ ਨੂੰ ਦੇਖਦਿਆਂ ਹੀ ਝੰਡੇ ਸੁੱਟ ਬਦਲਣ ਲੱਗੇ ਟੀ-ਸ਼ਰਟਾਂ, ਦੇਖੋ ਵੀਡੀਓ

BJP workers were rallying : ਕਿਸਾਨ ਅੰਦੋਲਨ ਨੇ ਕੇਂਦਰ ਅਤੇ ਹਰਿਆਣਾ ਦੀ ਸੱਤਾਧਾਰੀ ਭਾਰਤੀ ਜਨਤਾ ਪਾਰਟੀ ਦੀ ਚਿੰਤਾ ਵਧਾਈ ਹੋਈ ਹੈ। ਹਰਿਆਣਾ ਵਿਚ ਜਿਸ ਢੰਗ ਨਾਲ ਭਾਜਪਾ ਦਾ ਵਿਰੋਧ ਹੋ ਰਿਹਾ ਹੈ, ਉਹ ਯਕੀਨੀ ਤੌਰ ‘ਤੇ ਭਾਜਪਾ ਲੀਡਰਸ਼ਿਪ ਦੀਆਂ ਫਿਕਰਾਂ ਵਧੀਆਂ ਹੋਣਗੀਆਂ ਕਿਉਂਕਿ ਹਰਿਆਣਾ ਦੇ ਲੋਕਾਂ ਨੇ 2014 ਅਤੇ 2019 ਦੀਆਂ ਲੋਕ ਸਭਾ ਚੋਣਾਂ ਵਿਚ ਖੁੱਲ੍ਹ ਕੇ ਭਾਜਪਾ ਦਾ ਸਮਰਥਨ ਕੀਤਾ ਸੀ। ਅਤੇ ਤਕਰੀਬਨ ਸਾਰੀਆਂ ਸੀਟਾਂ ਭਾਜਪਾ ਦੀ ਝੋਲੀ ਵਿੱਚ ਪਾਈਆਂ ਸਨ ਪਰ ਹੁਣ ਸਥਿਤੀ ਇੰਨੀ ਬੇਕਾਬੂ ਹੋ ਗਈ ਹੈ ਕਿ ਭਾਜਪਾ ਦੇ ਕਿਸਾਨਾਂ ਦੇ ਡਰ ਕਾਰਨ ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੂੰ ਆਪਣੇ ਪ੍ਰੋਗਰਾਮ ਮੁਲਤਵੀ ਕਰਨੇ ਪਏ ਹਨ।

ਭਾਜਪਾ ਨੇਤਾ ਚੌਧਰੀ ਵਰਿੰਦਰ ਸਿੰਘ ਦੇ ਸਮਰਥਕਾਂ ਨੇ ਹਰਿਆਣਾ ਦੇ ਸਾਂਪਲਾ ਵਿੱਚ ਬਾਈਕ ਰੈਲੀ ਕੀਤੀ ਸੀ। ਰੈਲੀ ਲਈ ਸਮਰਥਕਾਂ ਦਰਮਿਆਨ ਭਾਜਪਾ ਦੀਆਂ ਚੋੀਆਂ, ਟੀਸ਼ਰਟਾਂ ਅਤੇ ਝੰਡੇ ਵੰਡੇ ਗਏ। ਸਾਈਕਲ ਰੈਲੀ ਉਦੋਂ ਸ਼ੁਰੂ ਹੋਈ ਸੀ ਜਦੋਂ ਖ਼ਬਰ ਮਿਲੀ ਕਿ ਕਿਸਾਨਾਂ ਦਾ ਜਥਾ ਬਾਈਕ ਰੈਲੀ ਦੀ ਉਡੀਕ ਕਰ ਰਿਹਾ ਹੈ ਤਾਂ ਭਾਜਪਾ ਵਰਕਰ ਨੇ ਪਾਰਟੀ ਦੇ ਝੰਡੇ ਅਤੇ ਟੀਸ਼ਰਟਾਂ ਸੁੱਟ ਕੇ ਤੁਰੰਤ ਤਿਤਰ-ਬਿਤਰ ਹੋ ਗਏ। ਭਾਜਪਾ ਵਰਕਰਾਂ ਦੇ ਬਚ ਨਿਕਲਣ ਦੀ ਵੀਡੀਓ ਨੂੰ ਸਾਂਝਾ ਕਰਦੇ ਹੋਏ ਮਨਦੀਪ ਪੁੰਨੀਆ ਨਾਮ ਦੇ ਇਕ ਪੱਤਰਕਾਰ ਨੇ ਟਵਿੱਟਰ ‘ਤੇ ਲਿਖਿਆ ਹੈ ਕਿ ‘ਬਹੁਤ ਬੇਆਬਰੂ ਹੋਕਰ ਤੇਰੇ ਕੂਚੇ ਸੇ ਹਮ ਨਿਕਲੇਂ।’

BJP workers were rallying

ਇਕ ਹੋਰ ਖਬਰ ਦੇ ਅਨੁਸਾਰ, ਸਾਂਪਲਾ ਵਿੱਚ ਸਰ ਛੋਟੂਰਾਮ ਦੀ ਯਾਦਗਾਰ ਵਾਲੀ ਥਾਂ ‘ਤੇ, ਭਾਜਪਾ ਨੇਤਾ ਅਤੇ ਸਾਬਕਾ ਕੇਂਦਰੀ ਮੰਤਰੀ ਚੌਧਰੀ ਵਰਿੰਦਰ ਸਿੰਘ ਦੁਆਰਾ ਇੱਕ ‘ਸੰਵਾਦ ਸੇ ਸਮਾਧਾਨ’ ਪ੍ਰੋਗਰਾਮ ਦਾ ਆਯੋਜਨ ਕੀਤਾ ਗਿਆ। ਇਸ ਸਮਾਗਮ ਤੋਂ ਪਹਿਲਾਂ ਬਾਈਕ ਰੈਲੀ ਦਾ ਪ੍ਰੋਗਰਾਮ ਸੀ। ਭਾਜਪਾ ਵਰਕਰ ਜੱਥੇ ਬਣਾ ਕੇ ਸਮਾਗਮ ਵਾਲੀ ਥਾਂ ’ਤੇ ਪਹੁੰਚ ਰਹੇ ਸਨ। ਜਿਵੇਂ ਹੀ ਕਿਸਾਨਾਂ ਨੂੰ ਇਸ ਬਾਰੇ ਪਤਾ ਲੱਗਿਆ, ਉਹ ਖਟਕੜ ਟੋਲ ’ਤੇ ਇਕੱਠੇ ਹੋ ਗਏ ਅਤੇ ਐਲਾਨ ਕੀਤਾ ਕਿ ਕਿਸੇ ਵੀ ਸੂਰਤ ਵਿੱਚ ਉਹ ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੂੰ ਖਟਕੜ ਟੋਲ ਤੋਂ ਲੰਘਣ ਨਹੀਂ ਦੇਣਗੇ। ਕਿਸਾਨਾਂ ਨੇ ਉਥੇ ਹੀ ਸਾਈਕਲ ਰੈਲੀ ਰੋਕ ਦਿੱਤੀ। ਇਸ ਦੌਰਾਨ ਸਥਾਨਕ ਪੁਲਿਸ ਵੀ ਬਚਾਅ ਲਈ ਟੋਲ ‘ਤੇ ਪਹੁੰਚ ਗਈ, ਜਿਸ ‘ਤੇ ਕਿਸਾਨਾਂ ਨੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ਇਕ ਪਾਸੇ ਕਿਸਾਨ ਅੰਦੋਲਨ ਹੈ ਅਤੇ ਦੂਜੇ ਪਾਸੇ ਚੌਧਰੀ ਵਰਿੰਦਰ ਸਿੰਘ ਰਾਜਨੀਤੀ ਕਰ ਰਹੇ ਹਨ। ਕਿਸਾਨਾਂ ਨੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ਸਰਕਾਰ ਖੇਤੀਬਾੜੀ ਕਾਨੂੰਨਾਂ ਦੇ ਨਾਮ ’ਤੇ ਕਿਸਾਨਾਂ ਨੂੰ ਤੰਗ ਪ੍ਰੇਸ਼ਾਨ ਕਰਨ ਵਿੱਚ ਲੱਗੀ ਹੋਈ ਹੈ। ਇਨ੍ਹਾਂ ਕਾਨੂੰਨਾਂ ਨਾਲ ਪੂੰਜੀਪਤੀਆਂ ਨੂੰ ਹੀ ਲਾਭ ਹੋਵੇਗਾ, ਕਿਸਾਨਾਂ ਨੂੰ ਘਾਟੇ ਤੋਂ ਸਿਵਾਏ ਕੁਝ ਨਹੀਂ ਮਿਲੇਗਾ।Source link

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *