ਰੇਲਵੇ ਸਟੇਸ਼ਨ ‘ਤੇ ਖਾਣਾ ਖਾਣ ਤੋਂ ਪਹਿਲਾਂ ਹੋ ਜਾਓ ਸਾਵਧਾਨ, Video ‘ਚ ਖੁੱਲ੍ਹੀ ਪੋਲ

Be careful before eating : ਲਖਨਊ : ਭਾਰਤੀ ਰੇਲਵੇ ਕੋਰੋਨਾ ਵਾਇਰਸ ਮਹਾਂਮਾਰੀ ਦੇ ਕਾਰਨ ਗਿਣਤੀ ਦੀਆਂ ਰੇਲ ਗੱਡੀਆਂ ਚਲਾ ਰਹੀ ਹੈ। ਰੇਲਵੇ ਸਟੇਸ਼ਨ ‘ਤੇ ਕੋਵਿਡ -19 ਦੀ ਲਾਗ ਦੇ ਫੈਲਣ ਨੂੰ ਰੋਕਣ ਲਈ ਸਫਾਈ ਲਈ ਕਈ ਸਖਤ ਕਦਮ ਚੁੱਕੇ ਗਏ ਹਨ, ਪਰ ਹਾਲ ਹੀ ਵਿਚ ਉੱਤਰ ਪ੍ਰਦੇਸ਼ ਦੇ ਇਕ ਰੇਲਵੇ ਸਟੇਸ਼ਨ ਤੋਂ ਇਕ ਵੀਡੀਓ ਸਾਹਮਣੇ ਆਇਆ ਹੈ ਜਿਸ ਨੂੰ ਦੇਖਣ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਤੁਸੀਂ ਪਲੇਟਫਾਰਮ ‘ਤੇ ਕੁਝ ਵੀ ਖਆਣ ਤੋਂ ਪਹਿਲਾਂ ਹਜ਼ਾਰ ਵਾਰ ਸੋਚੋਗੇ। ਇਥੇ ਖਾਣ-ਪੀਣ ਦੀ ਸਰਵਿਸ ਵਾਲੇ ਸਟਾਲ ‘ਤੇ ਕੰਮ ਕਰਦੇ ਕਰਮਚਾਰੀਆਂ ਵੱਲੋਂ ਵਰਤੀਆਂ ਗਈਆਂ ਡਿਸਪੋਸੇਜਲ ਪਲੇਟਾਂ’ ਚ ਮੁਸਾਫਰਾਂ ਨੂੰ ਖਾਣਾ ਖੁਆਉਣ ਦਾ ਮਾਮਲਾ ਸਾਹਮਣੇ ਆਇਆ ਹੈ।

Be careful before eating

ਇੰਡੀਆ ਟੂਡੇ ਦੀ ਇਕ ਰਿਪੋਰਟ ਦੇ ਅਨੁਸਾਰ, ਇਹ ਮਾਮਲਾ ਉੱਤਰ ਪ੍ਰਦੇਸ਼ ਦੇ ਪੰਡਤ ਦੀਨਦਿਆਲ ਉਪਾਧਿਆਏ ਰੇਲਵੇ ਜੰਕਸ਼ਨ ਨਾਲ ਸਬੰਧਤ ਹੈ। ਇੱਥੇ 24 ਘੰਟੇ ਯਾਤਰੀਆਂ ਦੀ ਭੀੜ ਰਹਿੰਦੀ ਹੈ, ਜਿਸ ਕਾਰਨ ਵੱਡੀ ਗਿਣਤੀ ਵਿੱਚ ਲੋਕ ਪਲੇਟਫਾਰਮ ‘ਤੇ ਸਟਾਲਾਂ’ ਤੇ ਖਾਣਾ ਖਾਣ ਲਈ ਜਾਂਦੇ ਹਨ। ਹਾਲ ਹੀ ਵਿੱਚ, ਇੱਥੇ ਯਾਤਰੀਆਂ ਦੀ ਸਿਹਤ ਨਾਲ ਖਿਲਵਾੜ ਕਰਨ ਦਾ ਸ਼ਰਮਨਾਕ ਮਾਮਲਾ ਸਾਹਮਣੇ ਆਇਆ ਹੈ. ਰਿਪੋਰਟ ਦੇ ਅਨੁਸਾਰ, ਇੱਕ ਕੈਟਰਿੰਗ ਸਰਵਿਸ ਸਟਾਲ ਦੇ ਇੱਕ ਕਰਮਚਾਰੀ ਦੀ ਵੀਡੀਓ ਸਾਹਮਣੇ ਆਈ ਹੈ ਜੋ ਕਿ ਪਹਿਲਾਂ ਤੋਂ ਵਰਤੇ ਜਾਂਦੇ ਡਿਸਪੋਸੇਜਲ ਪਲੇਟਾਂ ਨੂੰ ਪਾਣੀ ਨਾਲ ਸਾਫ ਕਰਦੇ ਹੋਏ ਦਿਖਾਈ ਦੇ ਰਿਹਾ ਹੈ।

Be careful before eating
Be careful before eating

ਸਟੇਸ਼ਨ ਦੇ ਪਲੇਟਫਾਰਮ ਨੰਬਰ 6 ‘ਤੇ ਲੱਗੇ ਪੀਣ ਵਾਲੇ ਪਾਣੀ ਨਾਲ ਡਿਸਪੋਜ਼ੇਬਲ ਪਲੇਟਾਂ ਨੂੰ ਧੋਣ ਵਾਲਾ ਇਹ ਕਰਮਚਾਰੀ ਆਈਆਰਸੀਟੀਸੀ ਦੁਆਰਾ ਚਲਾਏ ਜਾਂਦੇ ‘ਫੂਡ ਟਰੈਕ’ ਨਾਮ ਦੇ ਇੱਕ ਸਟਾਲ’ ਤੇ ਕੰਮ ਕਰਦਾ ਹੈ। ਵੀਡੀਓ ਵਿਚ, ਉਹ ਵਿਅਕਤੀ ਇਸਤੇਮਾਲ ਕੀਤੀਆਂ ਹੋਈਆਂ ਪਲੇਟਾਂ ਧੋਂਦਾ ਹੋਇਆ ਨਜ਼ਰ ਆ ਰਿਹਾ ਹੈ। ਉਹ ਪਲੇਟਫਾਰਮ ਨੰਬਰ 5 ਅਤੇ 6 ‘ਤੇ ਫੂਡ ਟਰੈਕ ਦੇ ਸਟਾਲ ‘ਤੇ ਜਾਂਦਾ ਹੈ ਅਤੇ ਪਲੇਟਾਂ ਨੂੰ ਉਥੇ ਰੱਖਦਾ ਹੈ। ਇਹ ਵੀਡੀਓ ਸੋਸ਼ਲ ਮੀਡੀਆ ‘ਤੇ ਜ਼ਬਰਦਸਤ ਵਾਇਰਲ ਹੋ ਰਹੀ ਹੈ, ਜਿਸ ਦੀ ਯੂਜ਼ਰਸ ਨੇ ਖੂਬ ਅਲੋਚਨਾ ਕੀਤੀ ਹੈ।

Be careful before eating
Be careful before eating

ਪੀਡੀਡੀਯੂ ਜੰਕਸ਼ਨ ਦਾ ਇਹ ਵੀਡੀਓ ਵਾਇਰਲ ਹੋਣ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਡੀਡੀਯੂ ਰੇਲਵੇ ਡਵੀਜ਼ਨ ਦੇ ਅਧਿਕਾਰੀਆਂ ਦੇ ਧਿਆਨ ਵਿੱਚ ਇਹ ਮਾਮਲਾ ਲਿਆਂਦਾ ਗਿਆ ਅਤੇ ਸੱਤ ਦਿਨਾਂ ਲਈ ਸਟਾਲ ਨੂੰ ਸੀਲ ਕਰ ਦਿੱਤਾ ਹੈ। ਇਸ ਤੋਂ ਇਲਾਵਾ ਇਸ ਮਾਮਲੇ ਦੀ ਜਾਂਚ ਲਈ ਸਹਾਇਕ ਕਮਰਸ਼ੀਅਲ ਮੈਨੇਜਰ ਪੱਧਰ ਦੀ ਇਕ ਟੀਮ ਬਣਾਈ ਗਈ ਹੈ। ਨਾਲ ਹੀ ਰੇਲਵੇ ਬੋਰਡ ਵੱਲੋਂ ਇਸ ਮਾਮਲੇ ਵਿੱਚ ਆਈਆਰਸੀਟੀਸੀ ਨੂੰ ਨੋਟਿਸ ਭੇਜਿਆ ਗਿਆ ਹੈ।

ਇਸ ਘਟਨਾ ਬਾਰੇ ਬੋਲਦਿਆਂ ਡੀਡੀਯੂ ਰੇਲਵੇ ਡਵੀਜ਼ਨ ਦੇ ਵਣਜ ਪ੍ਰਬੰਧਕ ਮੁਹੰਮਦ ਇਕਬਾਲ ਨੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ਵੀਡੀਓ ਨੂੰ ਧਿਆਨ ਵਿੱਚ ਰੱਖਦਿਆਂ ਮਾਮਲੇ ਦੀ ਜਾਂਚ ਲਈ ਏਸੀਐਮ ਪੱਧਰ ਦੀ ਜਾਂਚ ਬਿਠਾ ਦਿੱਤੀ ਗਈ ਹੈ ਅਤੇ ਸਟਾਲ ਨੂੰ ਵੀ ਸੀਲ ਕਰ ਦਿੱਤਾ ਗਿਆ ਹੈ।

Source link

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *