ਅਮਰੀਕੀ ਯੂਨੀਵਰਸਿਟੀ ਦੇ ਮਹਿਲਾ ਰੋਗ ਮਾਹਰ ਨੇ ਮਰੀਜ਼ਾਂ ਦਾ ਕੀਤਾ ਜਿਨਸੀ ਸ਼ੋਸ਼ਣ, ਹੁਣ ਭਰਨਾ ਪਏਗਾ 8,000 ਕਰੋੜ ਰੁਪਏ ਹਰਜਾਨਾ

American University gynecologist : ਅਮਰੀਕਾ ਦੀ ਸਾਊਥ ਕੈਲੀਫੋਰਨੀਆ ਯੂਨੀਵਰਸਿਟੀ (ਯੂਏਸੀ) ਯੌਨ ਸ਼ੋਸ਼ਣ ਦੇ ਕੇਸ ਦੇ ਪੀੜਤਾਂ ਨੂੰ 1.1 ਅਰਬ ਡਾਲਰ ਯਾਨੀ ਤਕਰੀਬਨ 8 ਹਜ਼ਾਰ ਕਰੋੜ ਰੁਪਏ ਦਾ ਮੁਆਵਜ਼ਾ ਦੇਵੇਗੀ। ਯੂਨੀਵਰਸਿਟੀ ਦੇ ਗਾਇਨੀਕੋਲੋਜਿਸਟ, ਡਾ. ਜਾਰਜ ਟਿੰਡਲ ਉੱਤੇ ਆਪਣੇ ਮਰੀਜ਼ਾਂ ਨਾਲ ਜਿਨਸੀ ਸ਼ੋਸ਼ਣ ਅਤੇ ਗਾਲਾਂ ਕੱਢਣ ਦਾ ਦੋਸ਼ ਲਗਾਇਆ ਗਿਆ ਸੀ। ਅਦਾਲਤ ਨੇ ਤਿੰਨ ਵੱਖ-ਵੱਖ ਮਾਮਲਿਆਂ ਵਿਚ ਇਸ ਹੁਕਮ ਦਾ ਆਦੇਸ਼ ਦਿੱਤਾ ਹੈ।

American University gynecologist

ਯੂਨੀਵਰਸਿਟੀ ਨੇ ਇਸ ਨੂੰ ਇਕ ਕਾਲਾ ਅਧਿਆਏ ਮੰਨਿਆ ਅਤੇ ਦੋਸ਼ੀ ਡਾਕਟਰ ਜਾਰਜ ਟਿੰਡਲ ਖ਼ਿਲਾਫ਼ ਕਾਰਵਾਈ ਕੀਤੀ ਅਤੇ ਨਾਲ ਹੀ ਇਸ ਦਾ ਬੁਰਾ ਅੰਤ ਮੰਨਿਆ। ਯੂਨੀਵਰਸਿਟੀ ਦੇ ਟਰੱਸਟੀਆਂ ਦੇ ਬੋਰਡ ਦੇ ਪ੍ਰਧਾਨ, ਰਿਕ ਕਾਰੂਸੋ ਨੇ ਕਿਹਾ, “ਯੂਨੀਵਰਸਿਟੀ ਸਾਡੇ ਵੱਲੋਂ ਸਭ ਤੋਂ ਜ਼ਰੂਰੀ ਚੀਜ਼ਾਂ ਦੀ ਰਾਖੀ ਨਹੀਂ ਕਰ ਸਕੀ। ਇਸ ਨਾਲ ਸਾਡੀ ਇਮੇਜ ਨੂੰ ਵੱਡਾ ਨੁਕਸਾਨ ਪਹੁੰਚਿਆ ਹੈ। ਦੱਸਣਯੋਗ ਹੈ ਕਿ ਇਹ ਮਾਮਲਾ ਸਾਲ 2018 ਵਿਚ ਸਾਹਮਣੇ ਆਇਆ ਸੀ। ਉਦੋਂ 500 ਔਰਤਾਂ ਨੇ ਯੂਨੀਵਰਸਿਟੀ ਖ਼ਿਲਾਫ਼ ਕੇਸ ਦਾਇਰ ਕੀਤਾ ਸੀ। ਫਿਰ ਯੂਨੀਵਰਸਿਟੀ ਵਿਚ ਇਕ ਸ਼ਿਕਾਇਤ ਕੇਂਦਰ ਸਥਾਪਤ ਕੀਤਾ ਗਿਆ। ਇਸ ਨੇ ਯੂਨੀਵਰਸਿਟੀ ਦੇ ਵਿਦਿਆਰਥੀਆਂ ਅਤੇ ਸਾਬਕਾ ਵਿਦਿਆਰਥੀਆਂ ਨੂੰ ਹਾਟਲਾਈਨ ਅਤੇ ਵੈੱਬਸਾਈਟ ਰਾਹੀਂ ਆਪਣੀਆਂ ਸ਼ਿਕਾਇਤਾਂ ਦਰਜ ਕਰਨ ਦੀ ਅਪੀਲ ਕੀਤੀ। ਇਸ ਦੇ ਲਈ 3.5 ਲੱਖ ਵਿਦਿਆਰਥੀਆਂ ਨੂੰ ਮੇਲ ਭੇਜਿਆ ਗਿਆ ਸੀ।

American University gynecologist
American University gynecologist

ਯੂਏਸੀ ਦੇ ਦਾਅਵੇ ਦੇ ਅਨੁਸਾਰ ਪਿਛਲੇ ਕੁਝ ਸਾਲਾਂ ਵਿੱਚ ਯੂਨੀਵਰਸਿਟੀ ਨੂੰ ਘੇਰਨ ਦੇ ਬਹੁਤ ਸਾਰੇ ਮਾਮਲੇ ਸਾਹਮਣੇ ਆਏ ਹਨ। ਇਸ ਵਿਚੋਂ, 2018 ਵਿਚ ਸਾਹਮਣੇ ਆਏ ਕੇਸ ਦਾ ਨਿਪਟਾਰਾ ਕਰਨ ਲਈ 215 ਮਿਲੀਅਨ ਡਾਲਰ (ਲਗਭਗ 1,558 ਕਰੋੜ ਰੁਪਏ) ਅਦਾ ਕੀਤੇ ਗਏ ਸਨ। ਦੂਜੇ ਮਾਮਲੇ ਦੀ ਰਕਮ ਦਾ ਖੁਲਾਸਾ ਨਹੀਂ ਕੀਤਾ ਗਿਆ ਸੀ। ਉਥੇ ਹੀ ਤੀਜਾ ਸਮਝੌਤਾ 85.2 ਮਿਲੀਅਨ ਡਾਲਰ (ਲਗਭਗ 6,173 ਕਰੋੜ ਰੁਪਏ) ਦਾ ਸੀ। ਅਜਿਹੇ ਵਿੱਚ ਇਹ ਹੁਣ ਤੱਕ ਦਾ ਸਭ ਤੋਂ ਵੱਡਾ ਮੁਆਵਜ਼ਾ ਹੈ। ਜ਼ਿਕਰਯੋਗ ਹੈ ਕਿ ਸਾਲ 2016 ਦੌਰਾਨ ਇਕ ਵਿਦਿਆਰਥੀ ਨੇ ਕੇਸ ਦਾਇਰ ਕੀਤਾ ਸੀ। ਉਸਨੇ ਕਿਹਾ ਸੀ, “ਇੱਕ ਡਾਕਟਰ ਦੁਆਰਾ ਉਸਦਾ ਯੌਨ ਸ਼ੋਸ਼ਣ ਕੀਤਾ ਗਿਆ।” ਜਿਸਦੇ ਬਾਅਦ ਮਾਮਲੇ ਦੀ ਜਾਂਚ ਸ਼ੁਰੂ ਹੋਈ। ਇਹ ਪਾਇਆ ਗਿਆ ਕਿ ਇਹ ਪਹਿਲਾ ਕੇਸ ਨਹੀਂ ਸੀ, ਇਸ ਤਰ੍ਹਾਂ ਦੇ ਹੋਰ ਵੀ ਬਹੁਤ ਸਾਰੇ ਮਾਮਲੇ ਸਨ ਜਿਨ੍ਹਾਂ ਵਿੱਚ ਲੜਕੀਆਂ ਅਤੇ ਮਹਿਲਾ ਰੋਗ ਮਾਹਰਾਂ ਦਾ ਜਿਨਸੀ ਸ਼ੋਸ਼ਣ ਕੀਤਾ ਗਿਆ ਸੀ।

Source link

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *