ਬਟਾਲਾ ਵਿਖੇ 8 ਅਪ੍ਰੈਲ ਨੂੰ ਹੋਵੇਗੀ ਮਾਝੇ ਜ਼ੋਨ ਦੀ ਪਹਿਲੀ ਕਿਸਾਨ ਪੰਚਾਇਤ ਮਹਾਂ ਸਭਾ

The first Kisan : 8 ਅਪ੍ਰੈਲ ਨੂੰ ਸੰਯੁਕਤ ਕਿਸਾਨ ਮੋਰਚਾ ਦੀ ਤਰਫੋਂ ਮਾਝਾ ਖੇਤਰ ਦੀ ਪਹਿਲੀ ਕਿਸਾਨ ਪੰਚਾਇਤ ਮਹਾਂ ਸਭਾ ਬਟਾਲਾ ਦੀ ਦਾਣਾ ਮੰਡੀ ਵਿਖੇ ਹੋਵੇਗੀ, ਜਿਸ ‘ਚ ਲਗਭਗ 35 ਹਜ਼ਾਰ ਲੋਕ ਇਕੱਠੇ ਹੋਣਗੇ ਅਤੇ ਇਸ ਮਹਾਂ ਸਭਾ ਵਿਚ ਪ੍ਰਸਿੱਧ ਕਿਸਾਨ ਨੇਤਾਵਾਂ ਤੋਂ ਇਲਾਵਾ ਮਸ਼ਹੂਰ ਗਾਇਕ ਵੀ ਹਿੱਸਾ ਲੈਣਗੇ। ਜ਼ਿਲ੍ਹੇ ਦੇ ਕਿਸਾਨ ਨੇਤਾਵਾਂ ਨੇ ਬਟਾਲਾ ਵਿਖੇ ਆਯੋਜਿਤ ਪ੍ਰੈਸ ਕਾਨਫਰੰਸ ਰਾਹੀਂ ਇਸ ਬਾਰੇ ਜਾਣਕਾਰੀ ਦਿੱਤੀ।

The first Kisan

ਇਸ ਪ੍ਰੈਸ ਕਾਨਫ਼ਰੰਸ ਵਿਚ ਕਿਸਾਨ ਆਗੂ ਸਾਬਕਾ ਸੈਨਿਕ ਗੋਲਡੀ ਮਨੀਪੁਰੀਆ, ਅਮਨਦੀਪ ਸਿੰਘ, ਗੁਰਮੇਜ ਸਿੰਘ ਸੀਕਰੀ, ਰੁਪਿੰਦਰ ਸ਼ਾਮਪੁਰਾ ਨੇ ਦੱਸਿਆ ਕਿ 8 ਅਪ੍ਰੈਲ ਨੂੰ ਸੰਯੁਕਤ ਕਿਸਾਨ ਮੋਰਚਾ ਦੀ ਤਰਫੋਂ ਮਾਝਾ ਜ਼ੋਨ ਦੀ ਪਹਿਲੀ ਕਿਸਾਨ ਪੰਚਾਇਤ ਮਹਾਂ ਸਭਾ ਬਟਾਲਾ ਦੀ ਦਾਣਾ ਮੰਡੀ ਵਿਖੇ ਹੋ ਰਹੀ ਹੈ । ਜਿਸ ਵਿਚ ਲਗਭਗ 35 ਹਜ਼ਾਰ ਲੋਕ ਹੋਣਗੇ ਅਤੇ ਮਨਜੀਤ ਸਿੰਘ ਰਾਏ, ਗੁਰਨਾਮ ਸਿੰਘ ਚੱਧੁਨੀ, ਰਣਜੀਤ ਸਿੰਘ ਰਾਜਸਥਾਨੀ, ਰੇਸ਼ਮ ਅਨਮੋਲ, ਬੀਰ ਸਿੰਘ ਵਰਗੇ ਕਿਸਾਨ ਆਗੂ ਅਤੇ ਗਾਇਕ ਮੌਜੂਦ ਹੋਣਗੇ। ਉਨ੍ਹਾਂ ਕਿਹਾ ਕਿ ਅਜਿਹੇ ਕਿਸਾਨ ਇਕੱਠ ਲੋਕਾਂ ਨੂੰ ਅੰਦੋਲਨ ਲਈ ਲਾਮਬੰਦ ਹੋਣ ਲਈ ਕਿਹਾ ਜਾ ਰਿਹਾ ਹੈ, ਉਨ੍ਹਾਂ ਕਿਹਾ ਕਿ ਜੇਕਰ ਅੰਦੋਲਨ ਨੂੰ ਨੌਜਵਾਨਾਂ ਦਾ ਭਰਪੂਰ ਸਮਰਥਨ ਮਿਲ ਰਿਹਾ ਹੈ ਤਾਂ ਨੌਜਵਾਨਾਂ ਨੂੰ ਵੱਧ ਤੋਂ ਵੱਧ ਲਾਮਬੰਦ ਕਰਨ ਦੇ ਟੀਚੇ ਨੂੰ ਅੱਗੇ ਰੱਖਿਆ ਜਾ ਰਿਹਾ ਹੈ। ਉਸ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਕੀ ਹੋਵੇਗਾ ਇਸ ਨਾਲ ਕਿਸਾਨਾਂ ਨੂੰ ਕੋਈ ਫ਼ਰਕ ਨਹੀਂ ਪੈਂਦਾ। ਕਿਉਂਕਿ ਜੇ ਕੋਰੋਨਾ ਕਾਲ ਵਿੱਚ ਰਾਜਨੀਤਿਕ ਅਤੇ ਚੋਣ ਪ੍ਰਚਾਰ ਅਤੇ ਰੈਲੀ ਹੋ ਸਕਦੀ ਹੈ, ਤਾਂ ਖੇਤੀ ਲਹਿਰ ਬਾਰੇ ਮੀਟਿੰਗਾਂ ਅਤੇ ਕਿਸਾਨ ਪੰਚਾਇਤਾਂ ਵੀ ਹੋ ਸਕਦੀਆਂ ਹਨ।

The first Kisan

ਭਾਜਪਾ ਵਿਧਾਇਕ ਦੀ ਘਟਨਾ ਬਾਰੇ ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ਇਹ ਸਰਕਾਰਾਂ ਦਾ ਕਸੂਰ ਹੈ ਕਿਉਂਕਿ ਲੋਕ ਅਤੇ ਕਿਸਾਨ ਤੰਗ ਆ ਚੁੱਕੇ ਹਨ, ਇਸ ਲਈ ਲੋਕਾਂ ਦੇ ਗੁੱਸੇ ਕਾਰਨ ਅਜਿਹੀ ਘਟਨਾ ਸਾਹਮਣੇ ਆਈ ਪਰ ਕਿਸਾਨ ਇਕਜੁੱਟ ਮੋਰਚਾ ਅਜਿਹੀਆਂ ਘਟਨਾਵਾਂ ਦਾ ਸਮਰਥਨ ਨਹੀਂ ਕਰਦਾ ਪਰ ਫਿਰ ਵੀ ਸਰਕਾਰਾਂ ਨੂੰ ਲੋਕਾਂ ਦੇ ਅਜਿਹੇ ਰਵੱਈਏ ਬਾਰੇ ਸੋਚਣ ਜ਼ਰੂਰ ਚਾਹੀਦਾ ਹੈ ਕਿ ਕਮੀ ਕਿਥੇ ਰਹਿ ਗਈ ਹੈ ਤੇ ਕੀ ਗਲਤੀ ਹੋਈ ਹੈ।

Source link

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *