ਬੇਰੁਜ਼ਗਾਰ ETT TET ਪਾਸ ਬੈਰੀਕੇਡਿੰਗ ਤੋੜ ਕੇ ਮੋਤੀ ਮਹਿਲ ਦੇ ਬਾਹਰ ਪਹੁੰਚੇ, ਪੁਲਸ ਨੇ ਕੀਤਾ ਲਾਠੀਚਾਰਜ

unemployed ett tate passes barricading break: ਪਿਛਲ਼ੇ ਕਈ ਸਾਲਾਂ ਤੋਂ ਰੋਜ਼ਗਾਰ ਦੀ ਮੰਗ ਨੂੰ ਲੈ ਬੇਰੋਜ਼ਗਾਰ ਈਟੀਟੀ ਟੈੱਟ ਪਾਸ ਪ੍ਰਦਰਸ਼ਨ ਕਰ ਰਹੇ ਹਨ।ਕਈ ਵਾਰ ਮੁੱਖ ਮੰਤਰੀ ਦੀ ਰਿਹਾਇਸ਼ ਨਿਊ ਮੋਤੀ ਬਾਗ ਪੈਲੇਸ ਦੇ ਘਿਰਾਓ ਦੀ ਘੋਸ਼ਣਾ ਕੀਤੀ।ਹਰ ਵਾਰ ਸਿਰਫ ਵਾਈਪੀਐੱਸ ਚੌਕ ਤੱਕ ਹੀ ਪਹੁੰਚਣ, ਪਰ ਐਤਵਾਰ ਨੂੰ ਸੈਂਕੜਿਆਂ ਦੀ ਗਿਣਤੀ ‘ਚ ਬੇਰੋਜ਼ਗਾਰ ਈਟੀਟੀ ਟੈੱਟ ਪਾਸ ਪਹਿਲੀ ਵਾਰ ਸੀਐੱਮ ਹਾਊਸ ਦੇ ਮੇਨ ਗੇਟ ਤੱਕ ਪਹੁੰਚ ਗਏ ਅਤੇ ਪ੍ਰਦਰਸ਼ਨ ਕੀਤਾ।ਪਿਛਲੇ ਸਾਲ 22 ਫਰਵਰੀ ਨੂੰ, ਬੇਰੁਜ਼ਗਾਰ ਈਟੀਟੀ ਟੇਟ ਪਾਸ ਦੇ 7 ਅਧਿਆਪਕ ਵਾਈਪੀਐਸ ਚੌਕ ਵਿਖੇ ਬੈਰੀਕੇਡਿੰਗ ਤੋੜ ਕੇ ਮੁੱਖ ਮੰਤਰੀ ਨਿਵਾਸ ‘ਤੇ ਪਹੁੰਚੇ ਸਨ, ਪਰ ਇਸ ਵਾਰ ਇਹ ਗਿਣਤੀ 200 ਤੋਂ ਵੱਧ ਸੀ।ਦੌਰਾਨ ਪੁਲਿਸ ਨੇ ਕਾਹਲੀ ਵਿੱਚ ਅਧਿਆਪਕਾਂ ‘ਤੇ ਲਾਠੀਚਾਰਜ ਵੀ ਕੀਤਾ।

unemployed ett tate passes barricading break

ਜਾਣਕਾਰੀ ਅਨੁਸਾਰ ਐਤਵਾਰ ਦੁਪਹਿਰ 1:30 ਵਜੇ ਸਾਰੇ ਅਧਿਆਪਕ ਮਾਲ ਰੋਡ ‘ਤੇ ਇਕੱਠੇ ਹੋਏ, ਇਥੋਂ ਰੋਸ ਮਾਰਚ ਕੱਢਦੇ, ਹੋਏ ਅਤੇ ਮੁੱਖ ਮੰਤਰੀ ਦੀ ਰਿਹਾਇਸ਼ ਲਈ ਮਾਰਚ ਕੱਢਿਆ ਗਿਆ। ਇਸ ਦੌਰਾਨ ਰਸਤੇ ਵਿੱਚ ਪੰਜਾਬ ਸਰਕਾਰ ਖਿਲਾਫ ਜ਼ੋਰਦਾਰ ਨਾਅਰੇਬਾਜ਼ੀ ਕੀਤੀ ਗਈ। ਫੁਹਾਰਾ ਚੌਕ ਤੋਂ ਹੁੰਦਾ ਹੋਇਆ ਮਾਰਚ ਵਾਈਪੀਐਸ ਚੌਕ ਪਹੁੰਚਿਆ, ਜਿਥੇ ਪੁਲਿਸ ਨੇ ਪਹਿਲਾਂ ਹੀ ਕਈ ਪਰਤਾਂ ‘ਤੇ ਬੈਰੀਕੇਟ ਲਗਾਏ ਸਨ ਅਤੇ ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੂੰ ਰੋਕ ਲਿਆ ਸੀ।ਅਧਿਆਪਕਾਂ ਨੇ ਅੱਗੇ ਵਧਣ ਦੀ ਬਜਾਏ, ਇਥੇ ਬੈਠਣਾ ਸ਼ੁਰੂ ਕਰ ਦਿੱਤਾ, ਪੰਜਾਬ ਸਰਕਾਰ ਦੇ ਵਿਰੋਧ ਵਿੱਚ ਪੁਲਿਸ ਨੂੰ ਲੱਗਿਆ ਕਿ ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੇ ਬੇਰੁਜ਼ਗਾਰਾਂ ਨੂੰ ਰੋਕ ਲਿਆ ਹੈ, ਪਰ ਉਨ੍ਹਾਂ ਦੀ ਬੀ ਟੀਮ ਮੋਤੀ ਮਹਿਲ ਦੇ ਪਿਛਲੇ ਪਾਸੇ ਤੋਂ ਮੁੱਖ ਮੰਤਰੀ ਦੀ ਰਿਹਾਇਸ਼ ਗਈ। ਇਸ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਪੁਲਿਸ ਨੇ ਮੋਤੀ ਮਹਿਲ ਦੇ ਬਾਹਰ ਲਾਠੀਚਾਰਜ ਕੀਤਾ। ਜਿਸ ਵਿਚ ਬਹੁਤ ਸਾਰੇ ਬੇਰੁਜ਼ਗਾਰ ਜ਼ਖਮੀ ਹੋਏ ਸਨ। ਇਸ ਦੇ ਨਾਲ ਹੀ ਪੁਲਿਸ ਨੇ 100 ਦੇ ਕਰੀਬ ਬੇਰੁਜ਼ਗਾਰਾਂ ‘ਤੇ ਕੇਸ ਦਰਜ ਕਰ ਲਿਆ ਹੈ।

Source link

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *