ਜਾਣੋ WhatsApp ਦੀਆਂ ਪੰਜ ਮਜ਼ੇਦਾਰ ਵਿਸ਼ੇਸ਼ਤਾਵਾਂ ਬਾਰੇ, ਜੋ ਬਦਲ ਦੇਣਗੇ ਚੈਟਿੰਗ ਕਰਨ ਦਾ ਢੰਗ

Learn about the five fun features: ਇੰਸਟੈਂਟ ਮੈਸੇਜਿੰਗ ਐਪ ਵਟਸਐਪ ਹਮੇਸ਼ਾ ਯੂਜ਼ਰਸ ਨੂੰ ਬਿਹਤਰ ਸਹੂਲਤਾਂ ਪ੍ਰਦਾਨ ਕਰਨ ਦੀ ਕੋਸ਼ਿਸ਼ ਕਰ ਰਿਹਾ ਹੈ। ਕੰਪਨੀ ਹਰ ਰੋਜ਼ ਨਵੀਆਂ ਵਿਸ਼ੇਸ਼ਤਾਵਾਂ ਦੀ ਪੇਸ਼ਕਸ਼ ਕਰਦੀ ਰਹਿੰਦੀ ਹੈ, ਜਦੋਂ ਕਿ ਇਸ ਵਿਚ ਪਹਿਲਾਂ ਹੀ ਕੁਝ ਅਜਿਹੀਆਂ ਵਿਸ਼ੇਸ਼ਤਾਵਾਂ ਹਨ ਜੋ ਬਹੁਤ ਵਿਸ਼ੇਸ਼ ਹਨ। ਇਸ ਦੇ ਨਾਲ ਹੀ ਇਸ ਐਪ ਵਿਚ ਕੁਝ ਅਜਿਹੀਆਂ ਵਿਸ਼ੇਸ਼ਤਾਵਾਂ ਵੀ ਦਿੱਤੀਆਂ ਗਈਆਂ ਹਨ, ਜਿਨ੍ਹਾਂ ਬਾਰੇ ਬਹੁਤ ਸਾਰੇ ਉਪਭੋਗਤਾ ਜਾਣੂ ਨਹੀਂ ਹਨ ਅਤੇ ਇਨ੍ਹਾਂ ਵਿਸ਼ੇਸ਼ਤਾਵਾਂ ਦੀ ਵਰਤੋਂ ਉਪਭੋਗਤਾਵਾਂ ਦੇ ਚੈਟਿੰਗ ਅਨੁਭਵ ਨੂੰ ਨਵੀਂ ਰੂਪ ਦੇ ਸਕਦੀ ਹੈ। ਅੱਜ, ਅਸੀਂ ਤੁਹਾਨੂੰ ਵਟਸਐਪ ਵਿੱਚ ਦਿੱਤੀਆਂ ਕੁਝ ਵਿਸ਼ੇਸ਼ਤਾਵਾਂ ਬਾਰੇ ਜਾਣਕਾਰੀ ਦੇ ਰਹੇ ਹਾਂ, ਜੋ ਤੁਹਾਡੇ ਲਈ ਬਹੁਤ ਫਾਇਦੇਮੰਦ ਹੋ ਸਕਦੀਆਂ ਹਨ।

Learn about the five fun features

1.ਬਿਨਾਂ ਨੰਬਰ ਸੇਵ ਕੀਤੇ ਕਿਸੇ ਨੂੰ ਵੀ ਕਰੋ ਮੈਸੇਜ: ਹਰ ਕੋਈ ਜਾਣਦਾ ਹੈ ਕਿ ਤੁਸੀਂ ਵਟਸਐਪ ‘ਤੇ ਨੰਬਰ ਸੇਵ ਬਿਨਾਂ ਕਿਸੇ ਨੂੰ ਮੈਸੇਜ ਨਹੀਂ ਕਰ ਸਕਦੇ। ਪਰ ਤੁਹਾਨੂੰ ਇਹ ਜਾਣ ਕੇ ਖੁਸ਼ੀ ਹੋਵੇਗੀ ਕਿ ਵਟਸਐਪ ‘ਤੇ ਇਕ ਅਜਿਹੀ ਵਿਸ਼ੇਸ਼ਤਾ ਹੈ ਜਿਸ ਦੀ ਵਰਤੋਂ ਤੁਸੀਂ ਬਿਨਾਂ ਨੰਬਰ ਬਚਾਏ ਮੈਸੇਜ ਭੇਜ ਸਕਦੇ ਹੋ। ਇਸਦੇ ਲਈ, ਤੁਹਾਨੂੰ ਫੋਨ ਵਿੱਚ ਬ੍ਰਾਊਜ਼ਰ ਖੋਲ੍ਹਣਾ ਪਵੇਗਾ ਅਤੇ ਲਿੰਕ ਨੂੰ https://api.whatsapp.com/send?phone=XXXXXXXXXXXX ਦੀ ਨਕਲ ਅਤੇ ਪੇਸਟ ਕਰਨਾ ਹੈ। ਹਾਲਾਂਕਿ, ਚਿਪਕਾਉਣ ਤੋਂ ਪਹਿਲਾਂ, ਤੁਹਾਨੂੰ XXXXXXXXXXX ਦੀ ਬਜਾਏ ਦੇਸ਼ ਕੋਡ ਦੇ ਨਾਲ ਵਿਅਕਤੀ ਦਾ ਨੰਬਰ ਦਰਜ ਕਰਨ ਦੀ ਜ਼ਰੂਰਤ ਹੈ। ਜਿਸ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਤੁਹਾਨੂੰ WhatsApp ‘ਤੇ ਮੈਸੇਜ + 91XXXXXXXXXXX ਦਾ ਵਿਕਲਪ ਮਿਲੇਗਾ। ਇਸ ‘ਤੇ ਕਲਿੱਕ ਕਰਕੇ ਸੁਨੇਹਾ ਭੇਜਿਆ ਜਾ ਸਕਦਾ ਹੈ।2.WhatsApp ‘ਤੇ ਲਾਈਵ ਲੋਕੇਸ਼ਨ: ਜੇ ਤੁਸੀਂ ਆਪਣੀ ਲੋਕੇਸ਼ਨ ਨੂੰ ਦੋਸਤਾਂ ਅਤੇ ਪਰਿਵਾਰ ਨਾਲ ਸਾਂਝਾ ਕਰਨਾ ਚਾਹੁੰਦੇ ਹੋ, ਤਾਂ ਉਸ ਦੇ ਲਈ ਤੁਹਾਨੂੰ ਵਟਸਐਪ ‘ਚ ਲੋਕੇਸ਼ਨ ਸ਼ੇਅਰ ਕਰਨ ਦਾ ਵਿਕਲਪ ਮਿਲੇਗਾ। ਪਰ ਇਹ ਵਧੀਆ ਹੈ ਕਿ ਤੁਸੀਂ ਇੱਥੇ ਲਾਈਵ ਟਿਕਾਣਾ ਸਾਂਝਾ ਕਰੋ. ਭਾਵ, ਸਥਾਨ ਨੂੰ ਸਾਂਝਾ ਕਰਨ ਤੋਂ ਬਾਅਦ, ਤੁਹਾਡੇ ਦੋਸਤ ਤੁਹਾਨੂੰ ਕਿਤੇ ਵੀ ਲਾਈਵ ਟਿਕਾਣੇ ਦੁਆਰਾ ਪਹੁੰਚਣਗੇ. ਤੁਸੀਂ ਇਹ ਵੀ ਨਿਰਧਾਰਤ ਕਰ ਸਕਦੇ ਹੋ ਕਿ ਸਥਾਨ ਕਿੰਨਾ ਸਮਾਂ ਸਾਂਝਾ ਕੀਤਾ ਜਾਵੇਗਾ। ਤੁਸੀਂ 15 ਮਿੰਟ, 1 ਘੰਟਾ ਅਤੇ 8 ਘੰਟਿਆਂ ਤੋਂ ਚੁਣ ਸਕਦੇ ਹੋ।

Learn about the five fun features
Learn about the five fun features

3.ਫੋਂਟ ‘ਚ ਕਰੋ ਬਦਲਾਵ: ਤੁਸੀਂ ਵਟਸਐਪ ‘ਤੇ ਚੈਟਿੰਗ ਕਰਦੇ ਸਮੇਂ ਬੋਲਡ, ਇਟੈਲਿਕ ਜਾਂ ਅੰਡਰਲਾਈਨ ਦੀ ਵਰਤੋਂ ਵੀ ਕਰ ਸਕਦੇ ਹੋ। ਇਸਦੇ ਲਈ ਤੁਹਾਨੂੰ ਸਧਾਰਣ ਵਿਸ਼ੇਸ਼ਤਾ ਨੂੰ ਜਾਣਨ ਦੀ ਜ਼ਰੂਰਤ ਹੈ। ਉਦਾਹਰਣ ਦੇ ਲਈ, ਜੇ ਤੁਸੀਂ ਚਾਹੁੰਦੇ ਹੋ ਕਿ ਕੋਈ ਵਿਅਕਤੀ ਬੋਲਡ ਵਿੱਚ ਟੈਕਸਟ ਲਿਖਵਾਵੇ, ਤਾਂ ਤੁਹਾਨੂੰ ਟੈਕਸਟ ਨੂੰ ਅੱਗੇ ਰੱਖਣਾ ਪਏਗਾ। ਉਸੇ ਸਮੇਂ, ਇੱਟਲਿਕਸ ਨੂੰ ਟੈਕਸਟ ਦੇ ਪਿੱਛੇ _ ਵਰਤਣਾ ਪੈਂਦਾ ਹੈ। ਅੰਡਰਲਾਈਨ ਨੂੰ ਅੱਗੇ ਅਤੇ ਅੱਗੇ ਟੈਕਸਟ ਕਰਨਾ ਹੋਵੇਗਾ।
4.ਕਿਸੇ ਨੂੰ ਵੀ ਕਰੋ ਬਲੌਕ: ਜੇ ਤੁਸੀਂ ਕਿਸੇ ਨੂੰ ਵਟਸਐਪ ਤੋਂ ਬਲੌਕ ਕਰਨਾ ਚਾਹੁੰਦੇ ਹੋ, ਤਾਂ ਤੁਹਾਨੂੰ ਇਸ ਦੀ ਚੈਟ ਵਿੰਡੋ ‘ਤੇ ਜਾਣਾ ਪਏਗਾ। ਇਸ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਉਪਰੋਕਤ ਤਿੰਨ ਡੌਟ ਆਈਕਨ ‘ਤੇ ਟੈਪ ਕਰਨਾ ਹੈ। ਇਸ ਤੋਂ ਬਾਅਦ, ਤੁਹਾਨੂੰ ਮੋਰ ਤੇ ਜਾ ਕੇ ਬਲਾਕ ‘ਤੇ ਟੈਪ ਕਰਨਾ ਪਏਗਾ। ਅਜਿਹਾ ਕਰਨ ਨਾਲ ਵਿਅਕਤੀ ਨੂੰ ਰੋਕਿਆ ਜਾਵੇਗਾ। ਉਸੇ ਸਮੇਂ, ਜੇ ਤੁਸੀਂ ਨੰਬਰ ਨੂੰ ਸੁਰੱਖਿਅਤ ਨਹੀਂ ਕੀਤਾ ਹੈ, ਤਾਂ ਤੁਸੀਂ ਗੱਲਬਾਤ ਵਿੰਡੋ ਵਿਚ ਆਪਣੇ ਆਪ ਨੂੰ ਹੇਠਾਂ ਜਾਂ ਉਪਰ ਵੱਲ ਬਲਾਕ ਦੀ ਚੋਣ ਵੇਖੋਗੇ। ਇਸ ‘ਤੇ ਟੈਪ ਕਰੋ।
5.ਇਸ ਤਰ੍ਹਾਂ ਛੁਪਾਓ Last Seen: ਜੇ ਤੁਸੀਂ ਨਹੀਂ ਚਾਹੁੰਦੇ ਕਿ ਕੋਈ ਤੁਹਾਡਾ ਆਖਰੀ ਦ੍ਰਿਸ਼ ਦੇਖੇ, ਤਾਂ ਤੁਸੀਂ ਇਸਨੂੰ ਲੁਕਾ ਸਕਦੇ ਹੋ। ਇਸਦੇ ਲਈ, ਤੁਹਾਨੂੰ ਵਟਸਐਪ ਵਿੱਚ ਸੱਜੇ ਪਾਸੇ ਦੇ ਉੱਪਰ ਤਿੰਨ ਡਾਟ ਆਈਕਨ ‘ਤੇ ਟੈਪ ਕਰਨਾ ਹੈ। ਇਸ ਤੋਂ ਬਾਅਦ, ਸਾਨੂੰ ਸੈਟਿੰਗਜ਼ ‘ਤੇ ਜਾਣਾ ਪਏਗਾ। ਫਿਰ ਅਕਾਊਂਟ ‘ਤੇ ਜਾਓ ਅਤੇ ਪ੍ਰਾਈਵੈਸੀ ‘ਤੇ ਜਾਓ। ਇਸ ਤੋਂ ਬਾਅਦ, ਤੁਹਾਨੂੰ ਆਖਰੀ ਸੀਨ ‘ਤੇ ਜਾਣਾ ਪਏਗਾ ਅਤੇ Everyone, My contacts Nobody ਨੂੰ ਚੁਣਨਾ ਪਵੇਗਾ।

ਦੇਖੋ ਵੀਡੀਓ : ਘੋੜਿਆਂ, ਸ਼ਸ਼ਤਰਾਂ ਤੇ ਨਗਾੜਿਆਂ ਦੀ ਗੂੰਜ ਨਾਲ ਕੱਢਿਆ ਹੋਲਾ-ਮਹੱਲਾ, ਖਾਲਸਾਈ ਧਰਤੀ ਤੋਂ ਵਿਲੱਖਣ ਤਸਵੀਰਾਂ

Source link

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *